ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
18, พฤษภาคม 2024, 08:05:55 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  สอบถามท่านผู้รู้เกี่ยวกับเครื่อง Supernet HD 2010 HD
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามท่านผู้รู้เกี่ยวกับเครื่อง Supernet HD 2010 HD  (อ่าน 7605 ครั้ง)
psp109
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 22, กรกฎาคม 2011, 08:40:52 pm »

Supernet HD 2010 HD อยู่ๆก็ดูได้เป็นบางช่อง (ซื้อมาตอนแรกๆก็ดูได้ทุกช่องประมาณ2เดือน) อย่างได้วิธี ปรับ-ตั้ง-จูน ช่องรายการใหม่ มีผู้รู้บอกว่า ต้องลบช่องรายการดาวเทียมทั้งหมดแล้วค่อยตั้งใหม่ื ท่านใดมีรายละเอียดขอด้วยครับ ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
TEE007
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 22, กรกฎาคม 2011, 09:31:13 pm »

ติดต่อเจ้าของบ้านเลยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
psp109
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 22, กรกฎาคม 2011, 10:59:48 pm »

ติดต่อเจ้าของบ้าน ได้ตรงไหนครับ ขอบคุณครับ
satellite home
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 22, กรกฎาคม 2011, 11:24:05 pm »

สงสัยเป็นกล่องซื้อขาดแบบกล่องบ้านหม้อที่ดูฟรีไม่มีรายเดือนหรือเปล่า ถ้าไม่ใช่ลองติดต่อเจ้าของหอพักดูนะ

แต่ถ้าเป็นกล่องฟรีอย่างที่ว่า คงถึงเวลาหาบ้านเช่าแล้วล่ะครับ

ท้ายสุดหากไม่แน่ใจถามคนที่ท่านซื้อมาเลยดีที่สุด
psp109
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2011, 12:02:35 am »

ถูกต้องครับ เป็นกล่องซื้อขาดแบบกล่องบ้านหม้อที่ดูฟรีไม่มีรายเดือน แต่คนขายไม่ได้ให้วิธีปรับตั้งดาวเทียมมาให้ มีแต่คู่มือที่ให้มากับเครื่องดูไม่รู้เรื่อง ขอบคุณครับ
kkict_1706
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2011, 12:54:43 am »

สงสัยจะโดน
7sats.com
7sat Global Tech
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2011, 07:34:58 am »

เขาเรียกว่า เสียน้อยเสียยาก เสีบมากเสียง่าย ครับแบบนี้ เพราะผู้ซื้อจะคิดว่าจ่ายครั้งเดียวแล้วไม่ต้องจ่ายอีกกะว่าจะดูยาวเลยจนกว่าจะดูไม่ได้ แต่การดูไม่ได้นั้นมันมาไวเกินคาด ?

7sat Global Tech 393 ม.ลาซาลเพลซ ซอยลาซาล24 ถนนสุขุมวิท105(ลาซาล) บางนา กรุงเทพฯ 10260
ร้านเปิด 8 โมงเช้า ถึง 2 ทุ่มทุกวัน โทรศัพฑ์ 081 841 9557 , แฟกซ์ 02 744 4488
Delta 7
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2011, 07:41:45 am »

คงหมดเวลาดูฟรีตลอดชีพไม่มีรายเดือนแล้วครับ
satellite home
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2011, 08:08:29 am »

ก่อนอื่นลองโทรไปหาพ่อค้าที่บ้านหม้อดูก่อนนะครับ ว่าเค้าจะบริการจูนความถี่ให้ไหม ถ้าทำให้ก้ออาจมีค่าบริการ(ปกติเค้าคงเรียกประมาณ 200-500 บาท)

แต่ถ้าไม่อยากเสียเงินหรือถ้าเค้าไม่รับผิดชอบละก้อ คงต้องลองเข้าเมนูของเครื่องหาคำสั่งแสกนช่องใหม่และเรียงช่องเองดูก่อน
ได้หรือไม่อย่างไรมาแจ้งด้วยละกันครับ

หมายเหตุ อันนี้หมายถึงกรณีที่ตอนนี้ยังดูช่อง 3 5 7 9 ช่องพวก HBO, Cinemax etc ได้นะครับ ยกเว้นช่องท้าย ๆ ที่มันเพี้ยนไปหรือหายไปเนื่องจากการปรับความถี่ใหม่ของทรูฯ แต่ถ้าดูไม่ได้หมดเลย(ยกเว้นช่อง DLTV1-15, Money, ETV) คงต้องไปกระทู้แรกที่ผมบอกละครับ

kom
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2011, 08:10:28 am »

มันยังดูได้เป็นบางช่อง ก็แสดงว่าบ้านเช่ายังใช้ได้ ลองแสกนเครื่องอีกที เพราะอาจเกิดจากกรณีที่ 2 จัดช่องรายการใหม่ ทำให้ช่องรายการบางช่องเคลื่อน แสกนใหม่แล้วหาไฟล์เรียงช่องแถวๆนี้ดู อาจใช้ได้
monblack
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2011, 08:35:16 am »

แนะนำให้สแกนอย่างเดียว อย่าอัพเครื่องถ้าอัพแล้วมีบางเครื่องที่ผมเจอ บ้านเช่าหายจบครับ และที่เคยเจอมันจะเป็นตัวตลอดชีพที่เป็นส่วนมาก
jarasak
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2011, 08:49:17 am »

ผมลบช่องตั้งแต่ ts5 ไปถนถึงการศึกษาสุดท้าย แล้วสแกนทีละ Tp เริ่มจากหมวดกีฬาเรียงไปตามของทรูก็ได้จนครบ ถ้าไม่ลบจะไปอยู่ท้าย นี่เครื่องซื้อจากช่างเจี๊ยบ 500 นะนี่ (ใช้การ์ดขาว) ช่องไม่หายไปไหน แต่จะอยู่ได้เพราะบ้านเช่าหรือเปล่าไม่รู้
goods_buy
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2011, 02:42:33 pm »

Supernet HD 2010 HD อยู่ๆก็ดูได้เป็นบางช่อง (ซื้อมาตอนแรกๆก็ดูได้ทุกช่องประมาณ2เดือน) อย่างได้วิธี ปรับ-ตั้ง-จูน ช่องรายการใหม่ มีผู้รู้บอกว่า ต้องลบช่องรายการดาวเทียมทั้งหมดแล้วค่อยตั้งใหม่ื ท่านใดมีรายละเอียดขอด้วยครับ ขอบคุณครับ

ปรับรปรุงไฟล์เรียงช่องใหม่ครับ 

ไฟล์เรียงช่องรายการสำหรับ SUPERNER, INET, DrSAT, 2010HD, 2010W
พร้อมวิธีการอัพเกรด ดาวน์โหลดที่ลิงค์ด้านล่างครับ

http://www.mediafire.com/?6uvb6p92jmrhuqm

mc_samrong
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 23, กรกฎาคม 2011, 06:04:52 pm »

ผมซื้อจากบ้านหม้อเหมือนกัน ดูมาประมาณ 1 ปีแล้ว ผมคิดว่า ปัญหาเกิดจากการเรียงช่องใหม่ของ 2 ครับ ผม scan ใหม่ ได้ช่องกลับมาหมด แต่ต้องเรียงช่องใหม่ แถมได้ช่องของ DTV เพิ่มขึ้นมาด้วยครับ (แต่เดิมดู Thaicm5KU ของ 2 อย่างเดียว และไม่รู้มาก่อนว่า "S" ใส่ DTV มาให้ด้วย) ถ้าบ้านเช่ามีปัญหา ก็ต้องหาบ้านเช่าใหม่เหมือนที่เพื่อนๆ บอกครับ หรือไม่ก็ใช้ดูดาวดวงอื่นแทน เพราะเครื่อง Supernet ใช้ดูดาวดวงอื่นได้ด้วย หาความรู้เพิ่มเติมในบอร์ดนี้ได้เลยครับ  ขอให้โชคดี เมื่อตัดสินใจซื้อของแบบนี้ก็ต้องทำใจพร้อมรับความเสี่ยงครับ   
psp109
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #14 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2011, 12:02:20 am »

คุณ goods_buy มีจำหน่าย USB รับสัญญาณ หรือไม่ครับ ตอนที่ซื้อเครื่อง Supernet HD 2010 HD มีมาตัวหนึ่งตัวเล็กๆ แต่รู้สึกว่าตอนนี้รับสัญญาณไม่ค่อยดีแล้ว อยากให้แนะนำใช้ตัวไหนดีครับ ขอบคุณครับ
saonoi_it
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 24, กรกฎาคม 2011, 04:07:07 pm »

ใครหนอจะใจดีให้ดูฟรีตลอดชีวิต  คิดให้ดีๆ นะคร้า
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์