ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
04, พฤษภาคม 2024, 03:48:22 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  อยากครับให้พี่ๆช่างทุกท่านช่วยแนะนำให้ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากครับให้พี่ๆช่างทุกท่านช่วยแนะนำให้ครับ  (อ่าน 4840 ครั้ง)
adee
Sr. Member

« เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2010, 08:17:33 pm »

คือตอนนี้ผมดูทรูโนเลจอยู่แต่จะยกเลิกเพราะเบื่อหนังมันวนและรายการมันซ้ำค่าสมาชิกก็แพง มีทางเลือกทีอยากติดคือIPMและDTV อยากให้พี่ทุกท่านช่วยแนะนำให้ทีว่าแบบไหนดี เกี่ยวกับพวกช่องรายการ (ส่วนตัวชอบพวกบันเทิงตลก) ตอบได้ทุกท่านครับไม่ต้องเกรงใจอันไหนดีแนะให้ด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
เก่ง อยุธยา
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2010, 08:24:23 pm »

คือตอนนี้ผมดูทรูโนเลจอยู่แต่จะยกเลิกเพราะเบื่อหนังมันวนและรายการมันซ้ำค่าสมาชิกก็แพง มีทางเลือกทีอยากติดคือIPMและDTV อยากให้พี่ทุกท่านช่วยแนะนำให้ทีว่าแบบไหนดี เกี่ยวกับพวกช่องรายการ (ส่วนตัวชอบพวกบันเทิงตลก) ตอบได้ทุกท่านครับไม่ต้องเกรงใจอันไหนดีแนะให้ด้วยครับ

หากสิ่งที่ท่านชอบตลก และ บันเทิง คงจะหนีไม่พ้น ชุดจานส้ม ของ IPM ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pop4750
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2010, 08:40:36 pm »

dtv ไม่ตัองติดจานใหม่ใช้ของ ture ได้เลบ แต่ถ้า ipm ต้องติดตั้งใหม่ทั้งจานและเครื่อง
asome
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2010, 09:05:39 pm »

...ถ้าท่านจะยกเลิก True...  คืนเฉพาะ Receiver + รีโมท + การ์ด...ก็ได้นะครับ ที่เหลือเค้าไม่เอานะครับ....แต่ถ้าเราเอาไปคืนทั้งหมดเค้าก็เอาทั้งหมดนะครับ....เพราะ True เค้าไม่เอาคืนทั้งหมด (ไม่มีที่เก็บ) แถวบ้านผมจาน True กองเป็นภูเขาสนิมกินเพียบเลยท่าน..

ถ้าอยากดู ช่อง ipm ก็ให้ปรับหน้าจานแดงไปรับ nss6 ku .อ้อ ! และก็อย่าลืมถอย Receiver  ipm pvr มาใหม่ด้วยล่ะ... พร้อมตั้งค่าใน Receiver ให้ตรงกับหัว LNB ด้วยนะครับ... ถ้าท่านทำเองไม่ได้ก็หาช่างใกล้บ้านมาทำให้เด้อ...

ถ้าไม่ชอบ ipm ก็ถอยเครื่อง DTV มาโดยไม่ต้องปรับหน้าจานใหม่(เพราะตั้งรับไทยคมอยู่แล้ว)  SET ค่าเครื่องให้ตรงกับหัวLNB ก็ดูได้ครับ ....                 
อายะ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2010, 10:24:57 pm »

ที่รู้คือ Dtv มี แมคโดนัลด์ เป็นสปอนเซอร์ ช่องหนังอยู่เห็นขึ้นจัง ทานอาหารที่ แมคโดนัลด์ที่ช่องหนัง
ส่วน IPM มี KFC เป็นสปอนเซอร์
ดารา
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 29, พฤศจิกายน 2010, 10:38:36 pm »

คนที่ติด Dtv ส่วนมากมักเป็นพวกที่หลงไปติดจานแดงฟรีไม่จริงของทรูมาก่อนซะเป็นส่วนมากครับ เพราะอุปกรณ์ทรู สามารถใช้กับ Dtv ได้เลย แต่ Ipm ต้องซื้ออุปกรใหม่หลายชิ้นกว่า Dtv และ Dtv ก็ประกาศตัวชัดเจนว่ามาแข่งกับทรูโดยเฉพาะ ทรูมีแต่จานKu / Dtvก็มีแต่จานKu ทรูมีจานติดรถยนต์ Dtvก็ทำจานติดรถยนต์ ทรูไม่มีจานดำ Dtvก็ไม่ทำจานดำ Dtvขายเครื่องถูก ทรูก็ลดราคาจานทำจานขายขาดมาแข่ง และยังมีมีข่าวเรื่องช่องรายการของทรูกับDtvด้วย ขาดแต่เคเบิลคิดว่าDtvคงไม่ทำเพราะมันปล่อยฟรีไม่ได้ เหมือนจาน
satellite home
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 30, พฤศจิกายน 2010, 05:08:03 pm »

ข่าวแว่ว ๆ ว่าดีทีวีเคยคิดจะทำจานดำเหมือนกันนะ แต่พ่นหน้าจานเป็นสีเหลือง แต่ตกลงเรื่องราคาและจำนวนกับโรงงานไม่ได้เลยหยุดไปก่อน(โรงงานที่ผลิตเจ้าใหญ่สุดตอนนี้ นัยว่ากลัวสินค้าตัวเองยอดตกเลยไม่ยอม) แต่ก้อไม่แน่อนาคตหากมีการแข่งกันมากขึ้นเค้าอาจลงไปกินตลาดจานดำด้วยก้อได้เพราะเครื่องเค้ารับได้ทั้งจานดำด้วย
อีกอย่างเครื่องดีทีวีมีระบบโอทีเออยู่แล้วถ้าทำพวกเครื่องจานดำคงหนาวเหมือนกัน ติดที่ว่าราคาตอนนี้เครื่องรับเค้าแพงไปหน่อย

อีกข่าวนึง อีกไม่นานเครื่องรับดีทีวีอาจลงไปแข่งด้านราคามากขึ้น เห็นได้จากราคาส่งตอนนี้ลดลงไปอีกร้อยสองร้อยบาทแล้ว บางที่ขายชุดละ 18xx เองครับ เนื่องจากไอพีเอ็มเปิดศึกราคาก่อนหน้า ที่มีทังคูปองลดราคาจนล่าสุดลดให้ถึงห้าร้อยจนล่าสุดแปดร้อยบาทสำหรับเจ้าเครื่องดำไอพีเอ็มพีวีอาร์  พวกเก็บของไว้ก่อนหน้าร้องกันระงม

ดังนั้นถ้าอนาคตเครื่องรับดีทีวีลงไปเล่นราคาที่ต่ำกว่าพัน อาทิ 999 บาทผมว่าเครื่องพวกฟรีทีวีจานดำทั้งหลายคงขายยากขึ้น  อีกทั้งเครื่องรับจานดำรุ่นใหม่ ๆ มาแข่งกันเรื่องมีโอทีเอ ในขณะทีี่ดีทีวีเค้าไม่ต้องเสียค่าโอทีเอ หุหุหุ งานนี้ใครทุนหนาก้ออยู่ได้นานหน่อย ใครทุนน้อยก้อค่อย ๆ ฝ่อไปเอง

ท้ายที่สุดงานนี้ผู้บริโภคได้ไปเต็ม ๆ แต่ช่างกระอักเลือดครับ ไหนจะทั้งของราคาถูกลง ใครสั่งเยอะก้อแบกราคาไป และถ้าไปเจอเจ้าของสินค้าลดราคาไม่บอกก่อน ได้ตายหยังเขียดเป็นแน่ ส่วนพวกค่าติดตั้งก้อตัดราคากันเหลือเกิน ใครอยู่ได้ด้วยการตัดราคาถูก ๆ คงอยู่ได้ไม่นานละครับ ฮิฮิฮิ

ขอให้โชคดี 
ตนเลบก
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 30, พฤศจิกายน 2010, 05:37:44 pm »

ตอนนี้ผมก็ติดดีทีวีอยู่อยากจะติดไอพีเอ็มเหมือนกันช่องของไอพีเอ็มจะดีกว่าไอพีเอ็มหรือเปล่า
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 30, พฤศจิกายน 2010, 05:42:44 pm »

ผมว่านะ แล้วแต่คนชอบเพราะตอนนี้ราคาไกล้เคียงกันมาก

++++++1
Andaman
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 01, ธันวาคม 2010, 04:15:05 pm »

ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหา  ซื้อ Receiver ทั้ง 2 แบบ (IPM + DTV)  แล้ว เพิ่มหน้าจานอีก 1 ใบ

แต่ถ้าอยากประหยัดหน้าจาน ก็ใช้วิธี Duo  ครับ

จะชอบแบบไหน  รูปแบบรายการใด  ตัวเองน่าจะรู้ดีที่สุดครับ  และนั่นแหล่ะคุณจะตัดสินใจได้ง่ายขึ้น
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์