ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
04, พฤษภาคม 2024, 07:33:18 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เกินไปหรือไม่(ขอความเห็น)
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เกินไปหรือไม่(ขอความเห็น)  (อ่าน 4854 ครั้ง)
papa05
Hero Member

« เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2016, 09:42:31 am »

http://www.boransat.net/board/index.php?topic=81891.0

เวลาข้าน้อยแค่เอาคีย์ช่องเข้าระหัส  มาบอกสมาชิกยังโดนต่อว่า   

แต่แบบนี้เกินไปใหมครับ  ทำไมเงียบจัง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
คนบ้านเจ็ดยอด
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2016, 09:48:02 am »

อย่าไปสนใจเลยพวกต่อว่าก็มีมานนานแล้ว สมัยก่อนทำการ์ดมีการแจก Code พวกคนดีก็ออกมาโวยให้เงียบๆ มันเป็นเรื่องปกติที่คนเห็นแก่ตัว ก็เท่านั้น
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

tayang
Support Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2016, 09:52:02 am »

จะไปสนใจอะไรกับพวกที่ชอบว่าคนอื่น ถ้ามีใจจะช่วยกันแล้วอย่าไปกังวลกับมารผจญ จะทำให้เสียความตั้งใจเปล่าๆ

Thanasaed
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2016, 10:08:51 am »

ปล่อยวางบ้างครับป๋า จะให้ทุกคนชอบไม่ได้หรอกครับ คิดว่าทำแล้วดีก็ทำไปครับอย่าไปสนใจเสียงนกเสียงกา
กระทู้ขายบ้านเช่าผมเฉยๆนะ สมาชิกในบอร์ดก็ใช้กันเยอะ อีกอย่างเค้าก็เป็น คนซัพพอร์ทบอร์ดด้วย
ส่วนตัวไม่ชอบพวกขายของไม่บอกราคามากกว่า  อะไรก็หลังบ้าน หลังไมค์ ทำเป็นอ้างกลัวราคาเสีย
naiphan
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2016, 10:34:31 am »

ปล่อยวางบ้างครับป๋า จะให้ทุกคนชอบไม่ได้หรอกครับ คิดว่าทำแล้วดีก็ทำไปครับอย่าไปสนใจเสียงนกเสียงกา
กระทู้ขายบ้านเช่าผมเฉยๆนะ สมาชิกในบอร์ดก็ใช้กันเยอะ อีกอย่างเค้าก็เป็น คนซัพพอร์ทบอร์ดด้วย
ส่วนตัวไม่ชอบพวกขายของไม่บอกราคามากกว่า  อะไรก็หลังบ้าน หลังไมค์ ทำเป็นอ้างกลัวราคาเสีย

+1เลยครับ555
dstv bondoi
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 06, พฤษภาคม 2016, 10:47:34 am »

เฉยๆ กับเรื่องแบบนี้ครับ... นานาจิตตัง ครับ  ( เหรียญ 2 ด้าน http://pantip.com/topic/31749370 )
ompron
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2016, 01:15:55 am »

เป็นห้องซื้อขาย ใช่หรือป่าวคับ ถ้าใช่ผมว่าก็ไม่น่ามีปห...นะ

ompron
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2016, 01:21:18 am »

http://www.boransat.net/board/index.php?topic=81891.0

เวลาข้าน้อยแค่เอาคีย์ช่องเข้าระหัส  มาบอกสมาชิกยังโดนต่อว่า   

แต่แบบนี้เกินไปใหมครับ  ทำไมเงียบจัง
ผมเข้าใจท่าน เหมือนกับผม มะก่อน มีทั้งคนชอบและไม่ชอบ เลิกแจกตลอดชีวิตแล้วคับ(นอกจากหลังไมค์หรือเวปปิด) เอิ้กๆๆๆๆ (@_#)

dacha23
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2016, 04:16:47 am »

ความจริงกระทู้ที่เขาสนับสนุนบอร์ดไม่ควรเอามาเปรียบเทียบเลย

mola
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2016, 04:37:51 am »

เคยเห็นมีคนพูดเรื่องพม่าว่าดูได้ดูไม่ได้ พวกใจแคบยังออกมาโวยเลย ทั้งๆที่ไม่ได้แจก key คือบอกให้เงียบๆทำราวกับว่าถ้าที่นี่เงียบแล้วที่อื่นจะเงียบตาม พวกพม่าก็ไม่รู้..555

papa05
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2016, 09:14:39 am »

เกินยังไงหรอ ถ้าไม่เห็นภาพก็ไม่รู้ไงว่าดูได้ท่านมีอะไรส่วนตัวกับผมหรอ ต้องแต่ออกจาก server ผมไปท่านก็คอยจับจ้องแต่ผม ไม่ทราบว่าท่านต้องการอะไร

ไม่ใช่อะไรหรอกแค่เอามาเปรียบเทียบเท่านั้นครับ

แบบนี้เขาเลือกที่จะว่าในบางกรณี   พอเข้าใจ*******

ขอโทษ  ที่เอามาเปรียบเทียบ  อย่าเข้าใจผิด

dk
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2016, 09:53:33 am »

ท่าน papa05 ตามที่ผมเข้าใจ

ปัญหาที่ว่าโพสต์คีย์แล้วถูกต่อว่านั้นเป็นเพราะท่านโพสต์ในห้องถามตอบ
จริงแล้วคีย์ต่างๆ เขาจะโพสต์กันในห้องฟีดหรือห้องลับเท่านั้น

ผมก็เคยตอบเรื่องคีย์ของช่องฟรีทีวีที่เพื่อนสมาชิกถามมาในห้องนี้
เพราะคิดว่าไม่น่าจะมีปัญหา แต่ก็ถูกต่อว่าและถูกลบออกไป
แต่ก็ไม่ได้คิดอะไรมากเพราะผมไม่ได้ดูห้องโพสต์ให้ดีเอง
ในเมื่อเพื่อนสมาชิกเตือนมา ผมก็ระมัดระวังเพิ่มขึ้นเท่านั้นครับ
papa05
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2016, 10:05:09 am »

ท่าน papa05 ตามที่ผมเข้าใจ

ปัญหาที่ว่าโพสต์คีย์แล้วถูกต่อว่านั้นเป็นเพราะท่านโพสต์ในห้องถามตอบ
จริงแล้วคีย์ต่างๆ เขาจะโพสต์กันในห้องฟีดหรือห้องลับเท่านั้น

ผมก็เคยตอบเรื่องคีย์ของช่องฟรีทีวีที่เพื่อนสมาชิกถามมาในห้องนี้
เพราะคิดว่าไม่น่าจะมีปัญหา แต่ก็ถูกต่อว่าและถูกลบออกไป
แต่ก็ไม่ได้คิดอะไรมากเพราะผมไม่ได้ดูห้องโพสต์ให้ดีเอง
ในเมื่อเพื่อนสมาชิกเตือนมา ผมก็ระมัดระวังเพิ่มขึ้นเท่านั้นครับ

ปัณหาคือผมเข้าห้องแห่งความลับไม่ได้  อิอิอิ
Sommai Bandan
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2016, 10:44:40 am »

ท่าน papa สนับสนุนบอร์ดหน่อยก็ได้ upgrade เป็น special member เข้าหน้าไหนก็ได้ ที่นี่เลย
http://www.boransat.net/board/index.php?topic=43493.0

naiphan
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2016, 12:44:04 pm »

ท่าน papa สนับสนุนบอร์ดหน่อยก็ได้ upgrade เป็น special member เข้าหน้าไหนก็ได้ ที่นี่เลย
http://www.boransat.net/board/index.php?topic=43493.0

สนับสนุนเท่าไหร่ครับ
anuwaju
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2016, 01:06:59 pm »

อยากทราบเหมือนกันครับ
Thanasaed
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2016, 01:23:52 pm »

แล้วแต่ศรัทธาครับท่าน เค้าไม่ได้บังคับ
CAT123
Full Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 07, พฤษภาคม 2016, 04:53:02 pm »

เปิดหัวข้อวางลิงค์ให้สมาชิกที่ยังไม่ได้สนับสนุนได้เห็นอย่างเป็นทางการเลยซิครับแต่ส่วนตัวเห็นว่าสามารถเลือกให้ใช้memberอย่างเดียวก็ได้โดยไม่ต้องมีโลโก้เหรียญครับ
ลุงจำลอง
ลุงแก่แล้วช่วยลุงหน่อย
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2016, 04:33:00 am »

ช่วยกันครับใช้บริการบอร์ดโบราณมานานมากช่วยสนับสนุนก็ดี เพราะเขามีค่าใช้จ่ายพอควร

rewatp
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2016, 09:45:18 am »

ผมช่วยไป 300 บาท
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์