ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
16, พฤษภาคม 2024, 03:09:44 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  GMM Z HD จะวางขายเมื่อไหร่ครับ ราคา?
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: GMM Z HD จะวางขายเมื่อไหร่ครับ ราคา?  (อ่าน 12140 ครั้ง)
apichart2010
Full Member

« เมื่อ: 03, กันยายน 2012, 01:08:53 pm »

เพราะออกกล่องSDเหมือนแจกฟรีเข้าไปทุกที ตอนนี้ราคาก็แข่งกันถูก GMM HDต้องรออีกนานไหมครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
people
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 03, กันยายน 2012, 02:00:34 pm »

ที่สำคัญกว่าคือ เขาจะมีช่องอะไรที่เป็น hd ให้ดูบ้าง มีกี่ช่อง จะมีไปนานแค่ไหน? อันนี้สำคัญมาก เพราะ asn hd ที่ให้ dtv-hd ไปและโฆษณาว่าจะดู nfl season ใหม่ 2012-2013 ได้ทั้ง season นั้น บัดนี้ดูไม่ได้แล้ว มีผู้ซื้อบางคนได้นำเรื่องฟ้องคุ้มครองผู้บริโภคแล้ว ยังไม่รู้ว่า dtv-hd จะรับผิดชอบอย่างไร?
ความจริงไม่น่าต้องให้ผู้บริโภคต้องไปฟ้องร้องให้เสียเวลา เมื่อไม่สามารถทำตามที่โฆษณาไว้ได้ ก็รับคืนซะก็จบเรื่อง..
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
rok
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 03, กันยายน 2012, 02:25:48 pm »

เอาแบบเดิมให้ดีก่อนดีกว่ามั๊ยครับ แค่นี้คนก็ด่ากันเยอะแยะแล้ว
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 03, กันยายน 2012, 02:38:03 pm »

กสทช.จะให้GMM Zขายแบบเติมเงินดูชาติหน้ารึเปล่าก็ไม่รู้
kied
Special Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 03, กันยายน 2012, 02:56:18 pm »

กสทช.จะให้GMM Zขายแบบเติมเงินดูชาติหน้ารึเปล่าก็ไม่รู้

ไปเล่นเค้าไว้เยอะก็เงี๊ยะ ช่องจ่ายเงินเลยต้องปล่อยให้ดูฟรี ฮ่าๆ Grin
dualbios
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 03, กันยายน 2012, 03:41:47 pm »

ตอบง่าย ๆเลยครับสำหรับเจ้านี้

ไม่มีช่องรายการที่น่าสนใจ
jp
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 03, กันยายน 2012, 06:35:55 pm »

ไปเล่นเค้าไว้เยอะก็เงี๊ยะ ช่องจ่ายเงินเลยต้องปล่อยให้ดูฟรี ฮ่าๆ Grin
ไม่เห็นได้ดูฟรีเลยครับ ขึ้นแต่ว่าช่องอนาคตครับ ทำเช่นใดถึงดูได้ครับ ขอบคุณครับ
Delta 7
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 03, กันยายน 2012, 09:05:47 pm »

ที่สำคัญกว่าคือ เขาจะมีช่องอะไรที่เป็น hd ให้ดูบ้าง มีกี่ช่อง จะมีไปนานแค่ไหน? อันนี้สำคัญมาก เพราะ asn hd ที่ให้ dtv-hd ไปและโฆษณาว่าจะดู nfl season ใหม่ 2012-2013 ได้ทั้ง season นั้น บัดนี้ดูไม่ได้แล้ว มีผู้ซื้อบางคนได้นำเรื่องฟ้องคุ้มครองผู้บริโภคแล้ว ยังไม่รู้ว่า dtv-hd จะรับผิดชอบอย่างไร?
ความจริงไม่น่าต้องให้ผู้บริโภคต้องไปฟ้องร้องให้เสียเวลา เมื่อไม่สามารถทำตามที่โฆษณาไว้ได้ ก็รับคืนซะก็จบเรื่อง..

เสียใจด้วยครับ ตอนที่ ASN ถูกแย่งกลางอากาศ หลายคนดีใจ สะใจมาก แย่งไปทั้งๆที่ไม่มีความพร้อม ผู้ชม NFL ต้องทนดูโฆษณาใครๆก็ดูได้ พร้อมประวัติย่อของศิลปินค่ายนี้ จน ปสด แล้ว
dekdee2516
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 04, กันยายน 2012, 06:10:51 am »

ผมได้ฟรีมา 2 กล่อง ตอนซื้อทีวีซัมซุง
สรุปว่า เสียดายตังค์แทนคนที่เสียเงินซื้อ
Mr.second
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 04, กันยายน 2012, 07:21:41 am »

"บอกกันสักครั้ง ดีกว่าบ่น 1,000 ครั้ง" (ขออนุญาตยืม วลีเด็ด เทศบาลนครแหลมฉบัง ชลบุรี มาใช้)
kanawuth
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 04, กันยายน 2012, 09:56:34 am »

แต่ถ้าไม่มี จีmm. เราก็ไม่ได้ดู ทsูพลาตินัมแบบถูกต้องเดือนละ 700. เหมือนกัน
chaiyos-computer
ร้านไชยยศ คอมพิวเตอร์ & IT
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 04, กันยายน 2012, 10:29:31 am »

ความคิดผมนะครับ กล่อง HD ทุกเจ้า ก็สามารถจ้างโรงงานผลิตได้ทั้งนั้นครับ เพียงแต่ว่า เจ้านั้นๆที่เป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ content จะมี Transponder เพียงพอในการส่งช่องรายการ HD ของตนเองไหม ซึ่งราคาไม่ถูกนะครับ หรือไม่ก็ถูกจองกันเต็มหมดไปตั้งนานแล้ว

ยกตัวอย่าง ทำไม DTV สามารถดู EURO ที่ผ่านมาในระบบ HD ได้ละครับ ก็เพราะเขาเองมี Transponder เพียงพอ เลยไปซื้อช่องรายการของ GMM มาปล่อยในระบบ HD (ซึ่ง content ช่องเป็นระบบ HD อยู่แล้ว) และจ้างโรงงานผลิตกล่อง HD1 ขึ้นมาขาย แต่ส่วนของ Content ก็ยังต้องซื้อต่อจาก GMM อีกทีอยู่ดี กล่องนี้เลยมีสัญญาดูช่องที่มาจาก GMM ได้เพียง 1 ปีเท่านั้นครับ

ส่วนจะวางขายเมื่อไหร่ ผมว่าตอนนี้ทาง GMM ต้องการเพียง Transponder ที่จะปล่อย HD ให้ได้ก่อน หรือไม่ก็ต้องลงทุนเช่าซื้อต่อจากเจ้าอื่นๆ ที่เขาทำกันมาตั้งนานแล้ว ผมคาดว่าน่าจะเป็นสาเหตุหลักที่ยังออกตัว HD ไม่ได้ครับ

ขอบคุณครับ
ร้านไชยยศคอมพิวเตอร์ และไอที

ร้านไชยยศ คอมพิวเตอร์ & IT
facebook ---->   http://www.facebook.com/ChaiyosComputer
smallbee
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 04, กันยายน 2012, 10:40:31 am »

รอไทยคม6ครับตอนนี้ไทยคม5 Transponderเต็มแล้วครับแว่วๆปีหน้า hd หลายค่ายจะมากันเพียบ!
NeoXeoN
Full Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 04, กันยายน 2012, 11:05:49 am »

4 จุดมีมาก่อนกล่อง GMMZ เกิดอีกครับ

แต่ไม่มีคนสนใจเพราะแบบอื่นถูกกว่า

จะขายกล่อง HD ไม่ง่าย
หลักๆคือรายการต้องน่าสนใจ ไม่งั้นก็ไม่มีคนดูเหมือนกัน
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 04, กันยายน 2012, 11:34:15 am »

ยังไงอนาคตน่าจะดีกว่าDTV HD นิดนึง เพราะDTVช่องหาย ไม่มีเพิ่ม เปลี่ยนช่องช้า ราคาแพง
REPORTER TPBS
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 04, กันยายน 2012, 07:01:09 pm »

รอไทยคม6ครับตอนนี้ไทยคม5 Transponderเต็มแล้วครับแว่วๆปีหน้า hd หลายค่ายจะมากันเพียบ!
ครับ GMMZ ล่าสุดออก GMMZ MINI นะครับ ประมาณกลางเดือน ราคาไม่แพง ส่วนHD ไม่มีข่าวครับ ขอขอบคุณครับ
Sry
Newbie
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 04, กันยายน 2012, 08:16:32 pm »

รายการยังไม่น่าสนใจ แต่คู่แข่งยิ่งมากยิ่งดีผู้บริโภคได้ประโยชน์
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์