ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
16, พฤษภาคม 2024, 12:33:10 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เครื่องดาวยี่ห้อไหนที่ดูกับLCDแล้วภาพออกมาสาวๆครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องดาวยี่ห้อไหนที่ดูกับLCDแล้วภาพออกมาสาวๆครับ  (อ่าน 2586 ครั้ง)
adee
Sr. Member

« เมื่อ: 04, มิถุนายน 2012, 11:51:57 pm »

ช่วยแนะนำผมหน่อย พอแต่ก่อนดูจอแก้ว วันนี้ไปซื้อLCDมาดูกับพีเอสไอS3แล้วภาพมันไม่ค่อยประทับใจครับ เลยอยากไห้พีๆลองแนะนำผมหน่อย ผมไม่เน้นยี่ห้อหรือว่าซีแบนหรือเคยูแบน เอาแค่ดูช่องไทยภาพสวยๆกว่าเก่าหน่อยก็พอครับ มือใหม่ครับไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้ แต่ที่ผมเล็งไว้กะว่าจะซื้อเครื่องทรูที่ดูกับจานดำได้ ภาพมันจะดีกว่าเก่าไหมครับ รบกวณทุกท่านหน่อนนะครับ ขอบพระคุณมากครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
mana2151
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 05, มิถุนายน 2012, 07:02:40 am »

มันก็เกี่ยวกับจอlcdด้วยนะคับเคยใช้เครื่องpsi s9กับจอlcdที่ไม่ใช่ตัวfull hd ภาพค่อนข้างแตก แต่กับจอที่เป็นfull hd ภาพออกมาสวยกว่า
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Nim
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 05, มิถุนายน 2012, 07:26:22 am »

จะล้มวัวทังทีอย่ากลัวเสียเกลือครับ
chokelfc
Special Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 05, มิถุนายน 2012, 07:38:00 am »

แนะนำกล่องเครื่องรับ hd และ LED ทีวี รุ่นซีรี่ส์สูงๆหน่อย รับรองชัดใส่ ถ้าดูแค่ฟรีทีวี เน้นชัด ใช้จานดำครับ ถ้าจะดูเคเบิ้ลด้วย ก็ติดทั้ง หัว ku+c band ไปเลยครับ
non_pro
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 05, มิถุนายน 2012, 08:52:35 am »

ใช้ จานดำ ดูผ่านซีแบนด์ครับ และเลือกเครื่องรับสัญญาณที่มีช่องต่อ hdmi ภาพออกมาดีกว่าเก่าแน่นอนครับ
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 05, มิถุนายน 2012, 10:09:33 am »

ช่วยแนะนำผมหน่อย พอแต่ก่อนดูจอแก้ว วันนี้ไปซื้อLCDมาดูกับพีเอสไอS3แล้วภาพมันไม่ค่อยประทับใจครับ เลยอยากไห้พีๆลองแนะนำผมหน่อย ผมไม่เน้นยี่ห้อหรือว่าซีแบนหรือเคยูแบน เอาแค่ดูช่องไทยภาพสวยๆกว่าเก่าหน่อยก็พอครับ มือใหม่ครับไม่ค่อยมีความรู้ด้านนี้ แต่ที่ผมเล็งไว้กะว่าจะซื้อเครื่องทรูที่ดูกับจานดำได้ ภาพมันจะดีกว่าเก่าไหมครับ รบกวณทุกท่านหน่อนนะครับ ขอบพระคุณมากครับ
แนะนำหาซื้อเครื่องครับของ Q-Sat รุ่น QPRO ครับ เครื่องตัวนี้ชิปประมวลผลเหมาะกับจอ LCD,LED,PLASMA ครับ ติดให้ลูกค้าใช้จอ 55 นิ้ว LG ลูกค้าบอกภาพออกมาสมจริงกว่าเครื่องตัวอื่นในจุดอื่นที่จอขนาดเล็กกว่าอีก และถ้าจะให้ดีขึ้นไปอีก ควรใช้สายสัญญาณภาพที่มีคุณภาพสูง สายที่แถมมากับเครื่องราคาหลักบาท มันเทียบไม่ได้กับหลักร้อย หลักพันครับ
ในส่วนของสายสัญญาณภาพระบบ HDMI มันมีความเหมาะสมกับช่องรายการที่ส่งลงมาจากดาวเทียมในระบบ MPEG4/HD เท่านั้น เอามาดูช่องธรรมดา ดีไม่ดีมันจะหนักกว่าดูกับเครื่อง PSI S3 อีกนะ ลองพิจารณาดูครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์