ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
22, พฤษภาคม 2024, 12:00:13 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  master box ลองสแกนดาว vanasat 132 เจอช่อง K+ปล่อยฟรีและอีกหลายๆช่อง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: master box ลองสแกนดาว vanasat 132 เจอช่อง K+ปล่อยฟรีและอีกหลายๆช่อง  (อ่าน 2727 ครั้ง)
jay
Special Member
*

« เมื่อ: 02, มีนาคม 2012, 11:32:50 am »

เมื่อเช้า master box ลองสแกนดาว vanasat 132 เจอช่อง K+ปล่อยฟรีและอีกหลายๆช่อง ลองดูครับใครมีเครื่องรุ่นนี้ลองดูหน่อยครับ ว่ามันมาจากทางเน็ตหรือ ดาวถอดรหัส
ตอนนี้ใกล้เที่ยงยังรับได้อยู่ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
oxegent
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 02, มีนาคม 2012, 01:30:50 pm »

ไปหรือยังครับ ถ้ายังเย็นๆหมุนจาก A5 ไปรับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

jay
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 02, มีนาคม 2012, 03:08:33 pm »

ไปหรือยังครับ ถ้ายังเย็นๆหมุนจาก A5 ไปรับ
ยังไม่ไปครับดูอยู่แต่มาๆหายๆเป็นช่วงๆ นานๆเป็นที
kss_ooy
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 02, มีนาคม 2012, 03:28:49 pm »

Request:
1. สอบถามเกี่ยวกับตัว remote ว่ามีสำรองขายอยู่หรือเปล่าครับ

2. ผมใช้ตัว FW ตั้งแต่ V 1.86 - 1.92 - 1.105 แต่รุ่น 1.107 ไม่กล้าลง เพราะเห็นมีคนลงแล้วเกิดปัญหา แต่เห็นได้ข่าวว่าตอนนี้มี v 1.112 แล้ว ถ้าลงแล้วไม่เกิดปัญหา
รบกวนส่งให้ผมบ้างนะครับ

3. แล้วตกลงตอนนี้ดู VCT ได้หรือยังครับ ผมจะได้ตั้งจานลองรับดูครับ

Re: Message from Master Sat Website 
1. remote ตัวละ 250
2.ตัวล่าสุด ver.1114  ไม่มีปัญหาครับ
3. อาทิตย์หน้าครับ

ข้อความตอบจาก Master (2-03-12) ถ้าตามที่ว่ามาเดี๋ยววันอาทิตย์นี้จะลองดูสักหน่อย

jay
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 02, มีนาคม 2012, 03:44:48 pm »

Request:
1. สอบถามเกี่ยวกับตัว remote ว่ามีสำรองขายอยู่หรือเปล่าครับ

2. ผมใช้ตัว FW ตั้งแต่ V 1.86 - 1.92 - 1.105 แต่รุ่น 1.107 ไม่กล้าลง เพราะเห็นมีคนลงแล้วเกิดปัญหา แต่เห็นได้ข่าวว่าตอนนี้มี v 1.112 แล้ว ถ้าลงแล้วไม่เกิดปัญหา
รบกวนส่งให้ผมบ้างนะครับ

3. แล้วตกลงตอนนี้ดู VCT ได้หรือยังครับ ผมจะได้ตั้งจานลองรับดูครับ

Re: Message from Master Sat Website 
1. remote ตัวละ 250
2.ตัวล่าสุด ver.1114  ไม่มีปัญหาครับ
3. อาทิตย์หน้าครับ

ข้อความตอบจาก Master (2-03-12) ถ้าตามที่ว่ามาเดี๋ยววันอาทิตย์นี้จะลองดูสักหน่อย
ผมตามไม่ทันเลยเรื่อง เฟริมแวร์ เมื่อวานส่งเครื่องมาให้ผมบอกว่าเป็นตัวล่าสุด1.112
ตอนนี้เป็น1.114 แสดงว่าเขาออกเฟริมแวร์มาเพื่อแก้ไข อะไรที่ไม่ดีก็รู้สึกดีขึ้น เช่นภาพและเสียง
ส่วนเรี่องการเปลี่ยนช่องภาพยังมาช้าอยู่ เพราะมันเป็นระบบถอดรหัสช้าครับ
jay
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 02, มีนาคม 2012, 06:08:46 pm »

ท่านใด้ต้องการเฟริมแวร์ 1.114 ไปทดสอบ แจ้งมาได้ทางเมล์นะครับ aumnat@msn.com แจกให้ทุกท่านไม่ว่าจะซื้อจากที่ไหน ก็แจกๆๆๆๆ
สำหรับท่านที่ยังไม่มีเครื่อง อย่าลังเลใจครับซื้อก่อนได้ลองก่อน ผมเปิดสั่งแชร์ซื้อรอบพิเศษแล้วนะครับ สั่งได้ไม่จำกัดจำนวน ปิดรับการแชร์เที่ยงวันจันทร์นี้เท่านั้น ส่งเมล์มาขอราคาและรายละเอียดการสั่งซื้อได้
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์