ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
10, พฤษภาคม 2024, 01:29:05 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  อยากดูเคเบิลพม่า ทำไงจะได้ดูครับ (skynet)
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 2 3 [4] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากดูเคเบิลพม่า ทำไงจะได้ดูครับ (skynet)  (อ่าน 53599 ครั้ง)
kit
Special Member
*

« ตอบ #60 เมื่อ: 14, สิงหาคม 2012, 02:09:32 pm »

ท่าน TOPMAN ผมขอด้วยคนครับ doung_2605@hotmail.com
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
doctork
Jr. Member
**

« ตอบ #61 เมื่อ: 14, สิงหาคม 2012, 03:28:43 pm »

ใจเย็นๆ กันหน่อยครับ

ดูบอลไม่ได้ ดูรูปนี้กันไปก่อน

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
topman
*

« ตอบ #62 เมื่อ: 14, สิงหาคม 2012, 03:33:37 pm »

หลังจากติดต่อเมล์ไปตั้งแต่ คืนวันเสาร์ เมล์ไป 4 รอบ แล้ว
จนผมเบื่อจะส่งเมล์แล้ว ยังไม่ได้รับการตอบรับมาเลยครับ ผมก็รอ ทาง
เจ้้าของบ้านเช่าอยู่ครับ มีข่าวจะรีบมาแจ้งครับ
มีอยู่ 2 กรณ๊ ครับ แบบนี้ คือ 1. ดูได้ แต่ติดวันหยุดไม่ได้มาตอบเมล์
2.น่ากลัว จะโดนหรือ เปล่า ดูข้อความเมล์ด้านล่าง
ขอบคุณที่สนใจบริการและสินค้าจากเรานะครับ ขออนุญาติตอบคำถามดังนี้

ผมขอสอบถาม ข้อความที่ท่าน พิมพ์มา ดังนี้ครับ
1.Skynet เป็นข่องรายการ ทรู แต่ของพม่า  ท่านขาย เฉพาะ server ใช้ดูกับ เครื่อง HD ใช่ไหมครับ

เรามี server ให้บริการครับ โดยจะขายเป็น C line เป็น ล๊อตๆ ส่งให้ตัวแทนครับ ไม่สามารถทำ server หรือ csp ขายให้ได้
2.ดูผ่าน ดาวเทียม ไทยคม ระบบ เคยู หรือ ว่า ระบบ ซีแบนด์ ครับ

ผ่าน เคยู แบนด์ครับ

3. เครื่อง DM500S ใช้งานได้ไหมครับ

ใส่ได้ครับ

4.ถ้า ทำได้ จริง ผมสนใจ จะซื้อ server ท่านมา เพื่อทดสอบ ก่อนนำขาย จริง ครับ

ไม่ขาย Server ครับ มีแต่ account ให้ลอง หนึ่งวัน ก่อนจะติดใจ
จนป่านนี้แล้วยังไม่ได้รับเมล์กลับเลย  ที่สำคัญ DM500S มันรับไม่ได้ งัยบอกว่าได้หว่า
shado
*

« ตอบ #63 เมื่อ: 14, สิงหาคม 2012, 03:34:25 pm »

ดังใหญ่แล้วไปโผล่อยู่หลายบอร์ด
Sing
*

« ตอบ #64 เมื่อ: 14, สิงหาคม 2012, 03:39:37 pm »

เคเบิ้ลอื่นเยอะแยะ
ทำไมถึงอยากดูพม่าครับ
ขี้เกียจหมุนจานเหรอ

ปล. ได้แล้วบอกนะจะขอลองด้วย
topman
*

« ตอบ #65 เมื่อ: 14, สิงหาคม 2012, 03:44:59 pm »

ถ้าได้ผมก็ซื้อดู ครับ ถ้าไม่ได้ ก็ไม่ได้คาดหวังอะไรมาก
แต่เสียดาย(ดีกว่า เสียเงิน)ที่ เมล์มาทำให้ผมอยากแล้วก็จากไป กำ
kied
*

« ตอบ #66 เมื่อ: 14, สิงหาคม 2012, 04:13:12 pm »

ถ้าได้ผมก็ซื้อดู ครับ ถ้าไม่ได้ ก็ไม่ได้คาดหวังอะไรมาก
แต่เสียดาย(ดีกว่า เสียเงิน)ที่ เมล์มาทำให้ผมอยากแล้วก็จากไป กำ

เจ้านี้รึเปล่าคับ 500S ดูได้ ?

topman
*

« ตอบ #67 เมื่อ: 14, สิงหาคม 2012, 04:28:04 pm »

ข้อ 2 ผมเขียนไปแล้ว ว่าดูผ่าน เคยู แบนด์
เขาก็ตอบมาว่า เคยู แบนด์  ถ้าเครื่อง DM500S ดูพม่า ผ่าน เคยู แบนด์ได้
เครื่อง HD ก็คงจะไม่ต้องขายกันละงานนี้ ก็ พม่ามัน ใส่ mpeg4 มาครับ
leksuk
*

« ตอบ #68 เมื่อ: 14, สิงหาคม 2012, 05:54:00 pm »

หลังจากติดต่อเมล์ไปตั้งแต่ คืนวันเสาร์ เมล์ไป 4 รอบ แล้ว
จนผมเบื่อจะส่งเมล์แล้ว ยังไม่ได้รับการตอบรับมาเลยครับ ผมก็รอ ทาง
เจ้้าของบ้านเช่าอยู่ครับ มีข่าวจะรีบมาแจ้งครับ
มีอยู่ 2 กรณ๊ ครับ แบบนี้ คือ 1. ดูได้ แต่ติดวันหยุดไม่ได้มาตอบเมล์
2.น่ากลัว จะโดนหรือ เปล่า ดูข้อความเมล์ด้านล่าง
ขอบคุณที่สนใจบริการและสินค้าจากเรานะครับ ขออนุญาติตอบคำถามดังนี้

ผมขอสอบถาม ข้อความที่ท่าน พิมพ์มา ดังนี้ครับ
1.Skynet เป็นข่องรายการ ทรู แต่ของพม่า  ท่านขาย เฉพาะ server ใช้ดูกับ เครื่อง HD ใช่ไหมครับ

เรามี server ให้บริการครับ โดยจะขายเป็น C line เป็น ล๊อตๆ ส่งให้ตัวแทนครับ ไม่สามารถทำ server หรือ csp ขายให้ได้
2.ดูผ่าน ดาวเทียม ไทยคม ระบบ เคยู หรือ ว่า ระบบ ซีแบนด์ ครับ

ผ่าน เคยู แบนด์ครับ

3. เครื่อง DM500S ใช้งานได้ไหมครับ

ใส่ได้ครับ

4.ถ้า ทำได้ จริง ผมสนใจ จะซื้อ server ท่านมา เพื่อทดสอบ ก่อนนำขาย จริง ครับ

ไม่ขาย Server ครับ มีแต่ account ให้ลอง หนึ่งวัน ก่อนจะติดใจ
จนป่านนี้แล้วยังไม่ได้รับเมล์กลับเลย  ที่สำคัญ DM500S มันรับไม่ได้ งัยบอกว่าได้หว่า

ขอเมลติดต่อให้ผมได้ไม่ครับท่าน
jansuk
*

« ตอบ #69 เมื่อ: 16, สิงหาคม 2012, 08:39:55 am »

สงสัยว่าไม่มาแล้วกระมังครับ?
newsone
*

« ตอบ #70 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2012, 08:43:24 pm »

สรุป  ข่าวปล่อย 

เคาะกะลาให้หมาดีใจ

budsop
*

« ตอบ #71 เมื่อ: 04, มีนาคม 2014, 10:40:12 am »

555 เอาน่ะคับ ทำให้อยากแล้วจากไป ดีกว่า เงี้ยบๆๆกัน
Manoon
*

« ตอบ #72 เมื่อ: 29, มีนาคม 2016, 02:18:13 pm »

Full HD_SD Skynet

https://www.facebook.com/aecsat
หน้า: 1 2 3 [4] ขึ้นบน พิมพ์