ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 06:09:50 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  RS ใจดีให้ดูบอลฟรี ถึงแม่แค่เสาอากาศ หรือจะให้ขายให้ ทุย ละ ท่านทั้งหลาย หากเช่น
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: RS ใจดีให้ดูบอลฟรี ถึงแม่แค่เสาอากาศ หรือจะให้ขายให้ ทุย ละ ท่านทั้งหลาย หากเช่น  (อ่าน 4915 ครั้ง)
pp
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 14, มิถุนายน 2010, 10:29:58 pm »

ตามหัวข้อครับ หากเห็นด้วย ช่วยสนับสนุนหน่อยครับ 4ปีหน้าจะได้ตังเสารอ หรือหากว่าเ RS มากๆ แล้วเค้าขายให้ ทุย จะกลายเป็น ไมเห็นโลงศพ ไม่ตกน้ำตา ครับท่าน  (ความคิดผมนะ )
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kkman
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2010, 10:35:00 pm »

แค่มันย้ายไป THAICOM5 มันก็ทะแม่ง ๆ แล้วล่ะท่าน
คนเราคิดไม่กระจ่างเองแหละ ทั้นคือธุรกิจ
เงินน่ะใคร ไม่อยากได้
ยิ่งไทยเป็นหนี้เขาอย่างนี้ ก็ต้องหากันบ้างล่ะ เล็กๆ น้อยๆ กูก็เอาว่ะ อย่างนี้เป็นต้น
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jp
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2010, 10:41:54 pm »

หาก RS ใจร้ายจริง เค้ามีสิทธิ์สังหามเผยแพร่ทาง เคเบิ้ล เช่นนี้ รวมทัง UBC DTV IPM แต่พวกนี้ยังดูได้อยู่ ก็แปรว่า FIFA สังมาครับท่าน
kkman
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2010, 10:47:54 pm »

สั่งมาเพื่อให้เก็บเงินนะซิครับ
คำสั่งฟีฟ่า หรือ อภิสิทธิ์
uuuu
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2010, 01:05:12 am »

นี่คือกีฬา  แต่เราต้องอาศัยเพื่อนบ้านดู   น่าสมเพชที่เกิดเป็นไทย
aa
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2010, 01:32:45 am »

อ่านเว็ปข้างล่างดูนะครับจะได้เข้าใจกันทุกฝ่าย ไม่ใช่ๆอะไรก็มาด่าRs ผมไม่ใช่คนRsไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับrs แต่ลองคิดซิครับ ถ้าrsจะแกล้งจริงเค้าจะลงทุนซื้อมาให้ึคนไทยดูฟรี แล้วมาล็อคทำไม พวกเรียนการตลาดน่าจะรู้นะครับ ลงทุึนแล้ว มาปิดกั้นตัวเองทำไมอ่ะครับ เพื่ออะไรน่้าจะเข้าใจทางคนซื้อมาให้เราดูฟรีๆบ้างนะครับ ประเทศอื่นเสียตังค์ดูนะครับ ลองอ่้านข้างล่างดูนะครับ
.pantip.com/cafe/supachalasai/topic/S9365017/S9365017.html

เพิ่มเติมนะครับ พรุ่งนี้ลาวก็น่าจะไม่รอดนะครับ(โดนล็อค)อ่ะครับ
patsat.net
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2010, 05:21:18 am »

ลูกค้าโทรมาจนสายจะไหม้ งานเข้า
ช่างตจว.
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2010, 07:45:12 am »

ฟังยังงัยก็ไม่ช่วยให้ดีขึ้น

คุณซื้อลิกขสิทธิ์มาคุณต้องรู้ว่าเขาจะต้องตัดสัญาณเหมือนกับช่อง มัลติชอย เขาแจ้งมาตั้งหลายเดือน ไม่ใช่คุณเที่ยวไปแจ้งผ่านทางทีวีพัธมิตรว่าดูฟรีไม่มีโฆษณา
3 7 9 11 64 แมตท์  เขาจะได้เตรียมตัวถูก  ขนาดช่องที่ถ่ายทอดยังชี้แจงไม่ทัน   ทำเหมือนเด็กเล่นขายของ
หรือว่าคุณไปเก็บค่าลิกขสิทธิ์แล้วทางร้านเขาบอกจะเอาข้อไหนมาจับเพราะเป็นฟรีทีวี  ทำไมคุณไม่ขายให้พวกที่ใช้การ์ดดู
ถ้าคุณฉลาดไม่เอาเปรียบและได้รับคำชมคุณควรไปเก็บกับพวกเคเบิลท้องถิ่น  เพราะเขาใช้สัญญาณไปขายให้ลูกค้า เดือนละ 350 บาท
จังหวัดผมคิดว่าไม่ต่ำกว่า 5 ล้านครัวเรือนแถมโรงแรมเก็บ เมนชั่น  เก็บเขาห้องละ 70-100 บาทต่อเดือน แค่ไปแบ่งบ้านละ 50 บาทก็กำไรแล้ว คุณได้ค่าถ่ายทอดฟรีเลยมัง  กำไรก็จากพวกเหล้า เบียร์  ไหนว่าเก่งการตลาด ป.เอาไก่ไปแลกมัง
เก็บจาก เคเบิลท้องถิ่น  จาน เหลือง จานแดง จานส้ม  เพราะเขาเอาสัญญาณมาขาย 
ผมโชคดี ที่อยู่ในเมืองดูผ่านเคเบิลได้  เพราะเขาเอาจานเล็กมาพ่วงให้   แต่สงสารชาวบ้านที่ไปผ่อนจานครับ  ดูก็ดูไม่ได้
เลิกนิสัยแบบทุยเถอะ ที่โฆษณาดูฟรี 39 ช่องไม่มีรายเดือน  กศน.มีใครดูมัง   
ถ้าคุณใจไม่ถึงคุณก็ให้เจ้าเดิมเขาไปซื้อมาถ่ายเถอะ   ถึงมีตัววิ่งคนก็ยังโอเคเลย 
     RS ตอนนี้ถ้าขายห้น ล่วงสุดๆ
555
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2010, 07:57:03 am »

ผมก็ว่าrs เขาก็ใจดี ถ้าเป็นต่างประเทศ ต้อง pay per view อย่างเดียว เกิดเป็นคนไทยโชคดีอย่างนี้แหละ เสียดายอย่างเดียวไม่มีนายกที่ชื่อทักษิณ ไม่งั้นเจริญกว่านี้
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2010, 09:52:05 am »

แต่ความเห็นของผมถึงเรื่องราวที่เกิดขึ้นนี้ ผมกลับมองต่างออกไปครับ บ้านเรามีดาวเทียมเป็นของตนเอง (แม้จะดำเนินการโดยเอกชนก็ตาม) มาก็มากกว่า 10 ปีแล้ว ผ่านการถ่ายทอดสดฟุตบอลโลกมาครั้งนี้น่าจะมากกว่า 3 ครั้งแล้ว และบ้านเราก็ได้ดูสดทุกนัดมาตลอด ไม่เคยมีปัญหาตรงนี้เลย ฟีฟ่าเองก็รับรู้เรื่องนี้ดีถึงสัญญาณการถ่ายทอดสดของบ้านเรา แต่ในครั้งนี้กลับมาเป็นปัญหา ซึ่งผมมองว่าปัญหาที่เกิด น่าจะมีเบื้องหลังที่ยิ่งใหญ่เปิดเผยไม่ได้ แต่อำนาจจัดการมากมาย และมีผลประโยชน์กับการกระทำตรงนี้ให้กับตนเองครับ (ความคิดเห็นโดยส่วนตัวจากคนชอบฟุตบอลแลดูมานานมากแล้ว)

Indyzone
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #10 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2010, 12:08:53 pm »

ดีนะยังไม่รื้อ เสาอากาศออก
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์