ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 02:18:52 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  ถาม-ตอบกล้องวงจรปิด CCTV Camera
| |-+  กล้องวงจรปิด
| | |-+  สอบถามข้อมูลเรื่อง DVR
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามข้อมูลเรื่อง DVR  (อ่าน 7148 ครั้ง)
แซม
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 10, เมษายน 2010, 01:57:01 pm »

ผมอยู่ต่างจังหวัด สนใจจะหา DVR+กล้อง ไปทำตลาดครับ
พอดีเจ้าเก่า ใช้ AV Tech อยู่ ทำราคาได้ถูกมาก
 ทำให้แข่งขันลำบาก
 เลยอยากจะสอบถามว่า คู่แข่งที่สมน้ำสมเนื้อกับ AV Tech
 และสู้เรื่องคุณภาพ และราคาได้ มียี่ห้ออะไรบ้างครับ
 ขอบคุณครั
แซม
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
โก๋แก่
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 11, เมษายน 2010, 04:08:54 pm »

ผมว่าคุณมาดูแถวบ้านหม้อ หรือ คลองถม ดูดีกว่าครับ   คุณสามารถเลือกได้เต็มที่เลย  ราคาแข่งกันแบบสุดสุด   แต่คุณภาพก็แล้วแต่นะครับ
ไม่ขออธิบายครับ 
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
haha
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 11, เมษายน 2010, 09:43:18 pm »

ผมไม่รู้น่ะครับที่คุณว่าคุณขายยี่ห้อ AVTECH ไม่ทราบว่ายี่ห้อนี้คุณรับมาจากไหนล่ะครับที่ว่าราคาถูก เพราะถ้าราคาถูกมากก็แสดงว่ารับมาจากบ้านหม้อหรือคลองถม แต่จะไม่มียี่ห้อ AVTECH เพราะคนที่ขาย AVTECH จริงๆที่ตีแบรนด์ AVTECH จริงมีอยู่รายเดียวคือ Zynek CCTV  ซึ่งผู้ที่ทำการตลาดให้ AVTECH อยู่จะต้องปวดหัวพอสมควรเพราะคนขาย ACTECH ค่อนข้างเยอาะมาก แต่สามารถจะแยกได้ 2 ประเภท คือ สิ้นค้าที่ถูกตีแบรนด์เป็น  AVTECH ที่จะประกอบกันที่ใต้หวัน(ขอเดาน่ะ)  และ สิ้นค้าที่ขายแบรนด์  AVTECH แต่จะไม่ตีแบรนด์ขึ้นมาเพราะสิ้นค้าเหล่านี้ถูกประกอบที่จีน เหมือนการ OEM มาล่ะครับ แต่คนขายก็จะบอกว่าเป้นของ AVTECH  ซึ่งคนขายเยอาะ ยี่ห้อเดียวกัน ต่างคนต่างก็อยากจะได้งานก็ต้องลดราคาสู้ เพื่อให้ตัวเองได้งาน อันนี้มันเป็นผลเสียอย่างยิ่งต่อตัวคนขายและตัว USER เพราะขายไปแต่กำไรน้อย เรื่อง SERVICE ไม่ต้องพูดถึงคุณภาพ ว่าการบริการหลังการขายจะดี เพราะวิ่งแต่ละครั้งนั้นหมายถึงค่าใช้จ่ายที่ต้องออกไป 
     ส่วนที่คุณถามว่ายี่ห้อไหนเท่าหรือสมน้ำกับ AVTECH ก็มีอีกหลายยี่ห้อ เช่น  , TELCA ,TOMURA, AS ,Fujiko ,Kobi by Kowa ,SMC ,CROW  ,TUM   และยังมีอีกหลายยี่ห้อ  ส่วนแบรนด์ ก็มีอีกหลายยี่ห้อเหมือนกัน เช่น  SUMSUNG ,SANYO, JVC ,PANASONIC ,LG, และอีกหลายยี่ห้อเหมือนกันครับ
     ส่วนจะว่ายี่ห้อไหนดี บริการหลังการขายดี  อันนี้ต้องสืบและประสบพบเจอเองครับ ประสบการณ์จะสอนเราเองครับ(ความคิดเห็นส่วนตัว)ส่วนเจ้าไหนให้ราคาดีหรือราคาสูงอันนี้ต้องเปรียบเทียบเอง เพราะบางเจ้าราคาถูกจริง แต่ขอบอกว่า น่ากลัวสุดๆทั้งคุณภาพสิ้นค้าและการบริการ ส่วนเจ้าไหนแพง คุณก็ต้องดูอีกว่าแพงอย่างมีเหตุผลหรือเปล่า สามารถเอาไปทำราคาขายต่อได้ไหม ราคาสู้ชาวบ้านข้างๆได้หรือเปล่า

aaa
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 08, พฤษภาคม 2010, 07:43:34 am »

เห็นด้วยครับเรื่องของ AVTECH ตอนนี้มาแรง แต่แรงแบบว่า ของ กอปปี้นะครับต้องดูดีๆ เท่าที่ผมได้ไปเดินดูตลาดบ้านหม้อมาของ AVTECH ของจริงจะตีแบรนด์ติดเลยครับ ส่วนของกอปปี้หน้าตาจะเหมือนกันเดะเลยกับ AVTECH แต่จะไม่ตีแบรนด์ ซึ่งมันจะเป็นยี่ห้อ AVETECH อะไรประมาณนี้ละครับไม่แน่ใจ ต้องดูให้ดีละครับงานนี้ ผมเคยซื้มาใช้นะครับของ AVTECH ของจริง รุ่น AVC755 บอกได้เลยครับกระตุกมากๆ ขนาดดูผ่าน LAN ยังกระตุกเลยครับจนผมต้องเอาไปคืนแล้วเอารุ่น AVC791 ดีขึ้นมาหน่อยครับ ผ่าน LAN โอเคอยู่แต่หนืดๆ ผ่านอินเตอร์เน็ตกระตุกอยู่ครับ ตอนนี้ผมพยายามซื้อมาเล่นหลายๆยี่ห้อครับ เพราะผมขายส่ง-ปลีก ของ AVTECH ด้วยครับ และยี่ห้อ BlueO(OEM) เข้ามาครับ เครื่องบันทึกคุณภาพดีครับไม่กระตุกเลย  แต่ยี่ห้ออื่นยังไม่ได้ลองซื้อมาใช้ครับ ลองดูก่อนได้ครับ......ดูรายละเอียดเพิ่มเติมได้ครับที่ www.stwcctv.orgfree.com สำหรับเครื่องบันทึกไม่ใช่สินค้าบ้านหม้อนะครับ OEM มาจาก จีนครับ บริษัท Qihan ครับ www.qihan.cn ถ้าจะลองดูคุณภาพของ DVR ผ่านอินเตอร์เน็ตกรุณาติดต่อทีมงานเราได้เลยครับ
อรรธพงษ์
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 04, มิถุนายน 2010, 01:15:13 pm »

สนใจโทรมานะครับ หรือเมลมาได้นะครับ เดี๋ยวผมจะติดต่อกลับผมขายส่งอยู่เป็นของ Xenon ราคาพิเศษนะครับ บ.ผมนำนำเข้ามาเองนะครับ ไม่ได้ผ่านตัวแทนใดๆเลย คุยกันนะครับ
อรรธพงษ์
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 04, มิถุนายน 2010, 01:21:05 pm »

ลืมให้เบอร์โทรเมื่อกี้ลืม 086-3165004,082-0641592,083-0066848 ติดต่อได้ตลอดครับ
Robert
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2010, 04:45:16 pm »

DVR DAHUA 4Channel DVR0404LE-A
ความแตกต่าง คือ
*เลือก 1Ch. สามารถบันทึก 4CIF Realtime
*เลือก 3Ch. เลือกบันทึก CIF Realtime
*Dual encoder streaming
*1.HDMI Output, 1Output VGA, 1Output Composite
*มี solfware Monitoring I-Phone, BB, Windows Mobile
ราคาพิเศษสุดถ้าซื้อจำนวน
สนใจติดต่อที่ ksrelectronics@yahoo.com
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์