ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 07:39:25 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  อยู่คอนโด ดูทุยโดยใช้จานใหญ่ร่วม ตอนนี้การ์ดขาว ต้องการดูช่องทุยHD ต้องทำไงครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่คอนโด ดูทุยโดยใช้จานใหญ่ร่วม ตอนนี้การ์ดขาว ต้องการดูช่องทุยHD ต้องทำไงครับ  (อ่าน 4879 ครั้ง)
TZZ
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 05, มิถุนายน 2010, 06:54:16 pm »

ผมเป็นพวกมือใหม่ไม่มีความรู้เลยนะครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

คอนโดไม่ให้ติดจานเดี่ยวๆต้องใช้จานรวม ตอนนี้ผมใช้การ์ดขาวดูทุยอยู่ ช่องHDมีแต่เสียง อยากจะดูช่องHDได้ต้องทำยังไงครับ

ที่อ่านมาก้มีเครื่องWinsat รุ่น 2010HDPVR แต่หาอ่านกระทู้ไม่ค่อยมี ที่เจอก้ไม่ค่อยให้คะแนดีซักเท่าไหร่เนื่องจากไม่สมราคา โปรแกรมมีปัญหาบ่อย คนใช้น้อย

ผมอยากรู้ว่ากรณีของผมมีทางเลือกอื่นอีกบ้างมั๊ย

แล้วถ้าหากผมอยากดูช่องอื่นๆนอกเหนือจากทุย ผมมีทางเลือกอะไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kitt
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 05, มิถุนายน 2010, 07:03:46 pm »

ผมเป็นพวกมือใหม่ไม่มีความรู้เลยนะครับ ขอคำแนะนำด้วยครับ

คอนโดไม่ให้ติดจานเดี่ยวๆต้องใช้จานรวม ตอนนี้ผมใช้การ์ดขาวดูทุยอยู่ ช่องHDมีแต่เสียง อยากจะดูช่องHDได้ต้องทำยังไงครับ

ที่อ่านมาก้มีเครื่องWinsat รุ่น 2010HDPVR แต่หาอ่านกระทู้ไม่ค่อยมี ที่เจอก้ไม่ค่อยให้คะแนดีซักเท่าไหร่เนื่องจากไม่สมราคา โปรแกรมมีปัญหาบ่อย คนใช้น้อย

ผมอยากรู้ว่ากรณีของผมมีทางเลือกอื่นอีกบ้างมั๊ย

แล้วถ้าหากผมอยากดูช่องอื่นๆนอกเหนือจากทุย ผมมีทางเลือกอะไรบ้างครับ

ขอบคุณครับ

Dreambox 800 hd pvr ก็เข้าท่านะครับ ลูกเล่นใช้ได้ แต่ผมใช้winsat ก็ok นะ แต่มันปรับค่อนข้างยากหน่อย แถมยังใช้กับจานมูฟไม่ได้ด้วย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
777
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 05, มิถุนายน 2010, 07:45:49 pm »

ผมก็อยู่คอนโด ต้องใช้จานรวมเหมือนกันครับ แต่ผมไม่เอาเพราะดูช่องไม่ครบ เลยไปหาจานปิคนิก 35 cm. มาติดเอง

ส่วนเครื่องถ้าไม่ใช้ 800 HD ก็หาซื้อเครื่องจีนครับ ถูกหน่อย ไม่เกิน 5000 รับรองแจ่มครับ
jaekungz
Special Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 05, มิถุนายน 2010, 09:50:41 pm »

ทำไงถึงอ่านได้อ่ะครับ  ของผมเสียงก็มะมี หรือต้องเปลี่ยนไปใช้ Ca 0608 แนะนำหน่อย
kitt
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 06, มิถุนายน 2010, 06:39:20 am »

ผมก็อยู่คอนโด ต้องใช้จานรวมเหมือนกันครับ แต่ผมไม่เอาเพราะดูช่องไม่ครบ เลยไปหาจานปิคนิก 35 cm. มาติดเอง

ส่วนเครื่องถ้าไม่ใช้ 800 HD ก็หาซื้อเครื่องจีนครับ ถูกหน่อย ไม่เกิน 5000 รับรองแจ่มครับ
ช่วยแนะนำนำซื้อเครื่องจีนแบบไหน ที่ไหนดี
TZZ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 06, มิถุนายน 2010, 11:47:42 am »

อ่านจากกระทู้นี้ครับ วwว.boransat.net/board/index.php?topic=13009.0

เกิดความสงสัยว่า ถ้าในกรณีของผมนี่คือต้ิองซื้อเครื่องที่เปนHD พร้อมกับมี Irdeto Cam ที่เป็น HDแล้วจึงใส่การ์ดเข้าไปใช่มั๊ยครับ

คำนวนแล้วค่าอุปกรณ์เกือบ13,000 ค่าติดตั้งอีก(เพราะส่วนตัวโง่เรื่องพวกนี้มากคับติดเองกลัวจะป้ัญหาเยอะ) ราคามันแรงไปหน่อยถ้าเสียขึ้นมาคงปาดเหงื่อ

ตัวอื่นที่แนะนำกันเช่น DB800hd หรือของจีนนี่ใช้กับกรณีผมได้ใช่มั๊ยครับแล้วราคาต่างกันมากมั๊ย
pp
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 06, มิถุนายน 2010, 10:01:44 pm »

กล่องในฝัน ก็คือในฝันอยู่นะ เพราะปัจจุบัน ทุยเค้าอยู่ในความจริงอยู่ HD มีชิฟๆๆๆๆๆๆๆๆ การ์ดในตัวเครื่องครับ ต้องรอผู้มีฝีมือมาช่วยปลุกกล่องในฝันให้มันตื่น
777
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 07, มิถุนายน 2010, 12:35:29 am »

ช่วยแนะนำนำซื้อเครื่องจีนแบบไหน ที่ไหนดี

เครื่องจีนที่ว่าก็คือเครื่องที่ จขกท ลิงค์ไว้ในกระทู้นี้แหละครับ ราคารวม CA แล้วไม่น่าถึง 13000 นะครับ winsat ผมว่าแพงไปครับ

อีกอย่าง คุณ จขกทมี การ์ดขาวอยู่แล้วซื้อแค่เครื่องก็ดูได้แล้ว ส่วน CA ไว้ถ้า 2 ล็อคแล้วค่อยหามาใช้ก็ได้
GAAN
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 08, มิถุนายน 2010, 10:24:48 am »

ผมก็ใช้การ์ดขาวเหมือนกันพอเปิดก็มีเสียงมาแป็บเดียวแล้วก็หายไปไม่รู้ว่าเป็นที่version card หรือเปล่าแล้วต้องทำไงบ้างครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์