ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 01:44:29 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  Update ล่าสุด O2 ดูบอลโลกได้แน่นอน ส่วน s3 s5 s57 ลงเหว
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Update ล่าสุด O2 ดูบอลโลกได้แน่นอน ส่วน s3 s5 s57 ลงเหว  (อ่าน 8596 ครั้ง)
รักบอลมากกว่าเมีย
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 17, มิถุนายน 2010, 08:14:31 am »

ล่าสุดวันที่ 17 มิถุนายน 2553 เวลาตอนเช้า เกาะกระแสข่าวทาง ทางเรื่องเล่าเช้านี้
โดย สอระยุด ข่าวช่อง 3 ออกมาบอกว่า PSI ได้ทำสัญญา กับ RS เป็นที่เรียบร้อยแล้ว
เพื่อขอสัญญาน บอลโลกยิง ตรงเข้าช่อง PSI แต่ต้องเป็น เครื่อง O2เท่านั้นนะครับ
 * ท่านสมาชิกท่านใด เป็นสมาชิก จานดำ ติอต่อช่างใกล้บ้านเรยนะครับ
เพราะเครื่องจำกัดจำนวนนะครับ รีบจองไว้ก่อนเรย หรือเทินเครื่องนะครับ
และสุดท้าย ดูบอลได้ ในวันเสาร์นี้นะครับ วันเสานะครับขอย้ำ
ขอบพระคุณร่วงหน้า ครับ ใครมีอะไรก็มาอัพเดท ข่าวสารกันนะครับ จะได้รู้ทันกระแสกัน ค้าปปป

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
narutojung
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2010, 08:16:00 am »

ใครมีบ๊อกรุ่น star (รุ่นที่มีตัว s นำหน้า) เอาไปเทิร์นรับเครื่อง O2 ได้ที่สาขาใกล้ ๆ เลยครับ

ฟังจากช่อง psi ตอนนี้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
รักบอลมากกว่าเมีย
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2010, 08:21:44 am »

ดีมาครับ ที่มาช่วยแบ่งปันข่าวสารกัน PSI ผมได้ดู ครับ แต่ได้ดูทันช่อง 3 ครับ ตอนเข้าเรยครับ
narutojung
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2010, 08:32:12 am »

1200 บาทครับค่าเทิร์น (ราคาซื้อธรรมดาเลย) ไปถามร้านข้างบ้านเมื่อกี้
กองเ็ป็นภูเขาเลยครับเครื่อง O2 เห็นที่ร้าน
caramelgirl
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2010, 08:43:09 am »

ซื้อใหม่ 1,050 บาทเองครับ 1,200 แถมเสียเครื่องเดิมอีก

ไม่ไหวนะเนี่ย
ลูกค้าเก่า
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2010, 08:44:09 am »

ทำให้เครื่อง psi bonus ดูได้ด้วยซิครับเพราะมันก็มีด็องเกอร์เหมือนกันอย่าเอาแต่จะขายเครื่องรุ่นใหม่เห้นใจผู้บริโภคหน่อยนะครับท่าน psi แต่ยังไงก็ขอบคุณมากครับที่หาทางให้ได้รับชม แต่ถ้าท่านเอาเห็นใจลูกค้าไม่ว่าลูกค้าเก่าหรือลูกค้าใหม่ ถ้าท่านทำได้ตรงนี้ท่านจะได้ใจจากลูกค้าเป็นอย่างสูง
narutojung
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2010, 09:05:27 am »

psi bonus อัพเดตซอฟท์แวร์ดูได้ประมาณอังคารหน้าครับ
่jod
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2010, 09:15:37 am »

ต่อไปก็ทำเครื่องแบบถอดรหัสได้เป็นมาตรฐานมาขายไปเลยดีกว่า

เพราะผมคิดว่ามีอีกหลายคนที่ตอนแรกก็ไม่รู้ว่าเครื่องแต่ละรุ่นมัน

แตกต่างกันยังไง ร้านที่ติดตั้งก็ไม่ได้บอก
nesterretsen
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2010, 09:29:41 am »

ราคาเทิร์นแพงกว่าซื้อใหม่อีก....บร้าไปแล้ว
goid
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2010, 11:01:21 am »

ที่บ้านมี  db+vtc+เคเบิ้ลท้องถิ่นไม่เดือดร้อน
ยุทธ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #10 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2010, 11:47:16 am »

พีเอสไอ เอาเปรียบประชาชนตาดำๆอีกแล้วครับ เครื่องรุ่นอื่นดูไม่ได้ ให้เอาไปเทิร์นโอทู ราคา 1,200 บาท(ซื้อใหม่ก็ไม่น่าเกิน 1,400 บาท) มันมีแต่ได้กับได้ครับงานนี้ เอาเปรียบกันมาก
ช่างเอ๋
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2010, 12:44:13 pm »

รับลูกกันเข้าทางเลย ปั่นราคาขึ้นอย่างก่ะทอง
ดูดี
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #12 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2010, 03:14:22 pm »

SS1 SS2 SS3 SS5 SS6 SS7 และ Hist BBC ยังดูได้ดีครับ
ลุงฮ้อ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #13 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2010, 04:26:43 pm »

เครื่อง Dragon ก็ดูได้ครับ แจ่ม ไม่ติองง้อเครื่องไหนๆ
เกรียงไกร 2000
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2010, 06:20:18 pm »

แถว บางพลี ร้าน บางพลีอีเลคโทรนิค ร้าน ช หน้าวัดหลวงพ่อโต ร้าน กมล ที่ตั้ง บูช บิกซี ขายหน้าร้าน ประมาณ 2000 บาท เทรินเครื่องลดไป 500 บาท เซ็ง สำหรับลูกค้าจริง ๆ
นายอภิรักษ์ชัย ถนอมเงิน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #15 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2010, 09:51:08 pm »

อยากดูว่าทำอย่างไรO2ถึงจะดูบอลได้ต้องทำอย่างไรครับช้วยบอกหน่อยนะครับ วิธีทำด้วยนะครับเขาใช้สายอะไรครับ ผมอยู่ อ.ชุมตาบง เป็นช่างใหม่ครับช้วยหน่อยนะครับ บอกทาง mr.art2499@gmail.com ขอบคุณนะครับ
mote
Sr. Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2010, 11:13:06 am »

อยากดูว่าทำอย่างไรO2ถึงจะดูบอลได้ต้องทำอย่างไรครับช้วยบอกหน่อยนะครับ วิธีทำด้วยนะครับเขาใช้สายอะไรครับ ผมอยู่ อ.ชุมตาบง เป็นช่างใหม่ครับช้วยหน่อยนะครับ บอกทาง mr.art2499@gmail.com ขอบคุณนะครับ

PSI จะ OTA ระบบ วันเสาร์นี้ครับ รับชมที่ช่อง PSI Chanal ครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์