ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 12:26:12 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ขอคำปรึกษาเกี่ยวกับ เครื่องรีซีฟเวอร์ที่ปรับแต่งพิเศษ ที่ประกาศขายตามเว็ปครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำปรึกษาเกี่ยวกับ เครื่องรีซีฟเวอร์ที่ปรับแต่งพิเศษ ที่ประกาศขายตามเว็ปครับ  (อ่าน 6909 ครั้ง)
adgjm
Newbie
*

« เมื่อ: 05, กรกฎาคม 2010, 03:08:43 pm »

ขอถาม 2 ข้อครับ

1.เขาประกาศว่า เครื่องมีความสามารถดูช่อง เคเบิลทีวีไทย  ที่ดาวเทียม thaicom 2/5 ในระบบ ku-band     200 ช่อง

ไม่ใช้อินเตอร์เน็ต มันจริงรึเปล่าครับ เห็นตั้งขายในเน็ต (ผมไม่รู้เรื่องเกี่ยวกับพวกนี้เลย)

ถ้ามีจริงมันดีรึเปล่าครับ สมควรซื้อมาใช้ไหม ขอคำปรึกษาและแนะนำจากท่านผู้รู้ทุกๆท่านด้วยครับ  ขอบคุณครับ

2.Dream Box เนี่ยที่พักที่ผมอยู่ไม่มีอินเตอร์เน็ต แต่เห็นเขาว่าใช้เน็ตจากโทรศัพท์มือถือแทน แต่คลื่นโทรศัพท์แถวที่ผมพักมีอยู่ 2 - 3 ขีด

เนี่ยพอไหวไหมครับ หรือตัดใจไปซะ

ขอบคุณสำหรับท่านที่ตอบกระทู้นะครับ (บ้านพักกันดารครับ อย่าว่าบ้านนอกเลยนะครับ อิอิ)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
K-PluS
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 05, กรกฎาคม 2010, 05:55:22 pm »

เวบไหนครับ ขอลิงค์ดูหน่อย จะช่วยร่วมพิจารณาให้
บ้านผมเน็ตกระตุกที รอไปอีกพักนึงกว่าโมเด็มจะคอนเน็ตให้ใหม่ ถ้าขนาดโทรศัพท์ 2-3 ขีดคงสนุก
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
adgjm
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 05, กรกฎาคม 2010, 07:22:02 pm »

โห...งั้น Dream Box ผมคงไม่กล้าฝันถึงแล้ว เหอๆ...เมื่อไหร่บ้านผมมันจะพัฒนานะ ประเทศไทยจงเจริญ...

ขนาดเน็ตที่ผมใช้ก็ใช้จาก AirCard เอา...เมื่อไหร่เน็ตดีๆจะเข้ามาถึงที่ผมอยู่ซะทีนะ ฟู่....

อ้อ...ส่วนเวปที่ว่าที่ผมค้นหาไปเจอก็

http://sites.google.com/site/totoman2009/satellte/dtv-free

http://www.weloveshopping.com/template/e1/showproduct.php?pid=15187273&shopid=1339

แล้วก็ไปถามร้านขายในเมืองเจ้าของร้านก็บอกว่ามีเป็นของใหม่มาจากจีน ราคา 7,000 บาท ดูได้เลยเป็น 200-300 ช่อง สนใจมั๊ยหล่ะ
 (สำเนียงเจ็กๆ)

ซึ่งไม่ให้รายละเอียดมากนักก็เลยกลัวโดนหลอก ครับผม
Golf2518
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 05, กรกฎาคม 2010, 07:40:14 pm »

ถ้าเอาแบบ ชัวๆ ก็ เมจิกบอกซ์ ครับ
adgjm
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 05, กรกฎาคม 2010, 08:04:58 pm »

คุณ Golf2518 หรือท่านอื่นๆก็ได้ ผมขอรายละเอียดเกี่ยวกับ เมจิกบอกซ์ หน่อยครับ

ค้นหาตามเว็ปแล้วก็เห็นแต่เว็บขาย รายละเอียดไม่เยอะเลย แล้วก็มีคน Post บอกว่าไม่แน่นอนอีก

สรุปว่าน่าเชื่อถีอได้แค่ไหนครับ แบบอนาคตจะไปได้ยาวๆไหมครับ ขอบคุณครับ
addy
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 05, กรกฎาคม 2010, 08:32:11 pm »

เอางี้นะครับ ถามตัวคุณเองก่อนว่าคุณชอบดูหนัง หรือรายการอะไรเป็นหลัก จำนวนชั่วโมงที่ใช้ดู
การรับช่องเยอะๆ นั้นดีอยู่แล้ว แต่ช่องที่ต้องใช้ภาษาควบคู่ไปกับการดูมันก็เยอะนะครับ ยกเว้นช่องเพลง กับกีฬา
ถามตัวเองให้แน่ใจก่อน ว่าคุณต้องการอะไรกันแน่ ต้องการช่องเยอะๆ รีซีฟเวอร์ราคาแพงๆ เทพๆ แต่ส่วนใหญ่ฟังไม่รู้เรื่องซะเยอะ หรือเครื่องรับที่ใครๆ ก็ใช้กันทั่วๆ ไป
adgjm
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 05, กรกฎาคม 2010, 08:51:20 pm »

ตอบคุณ addy ครับ

ผมชอบดูหนังครับ แล้วก็วาไรตี้ ส่วนเรื่องภาษาพอฟังได้ไปวัดไปวาได้แต่ก็ไม่คล่องเหมือนเจ้าของภาษาเขาหรอก(EN นะภาษาอื่นก็คงฟังออกแค่ลาว)

ส่วนตอนนี้ผมก็ดู DTV แล้วก็ 2 อยู่ แต่ 2 มันเก็บแพงมากเทียบกับหนังที่ผมดูผมว่าไม่คุ้มเลย

ก็อยากดูช่องที่พวก DB เขาดูนั่นแหละ เห็นในบอร์ดเขาคุยกันมันน่าสนุกดี แต่ที่ที่ผมพักอยู่มันไม่เจริญ ก็คิดว่าตัดใจไป เผอิญไปเจอเรื่องพวกที่ไม่ต้อง

ใช้เน็ตก็เลยเกิดสนใจแค่นั้นเอง เผื่อจะเอามาแทน DB ได้ครับ เรื่องงบประมาณสำหรับผมถ้าถูกใจผมก็คงไม่เกี่ยงครับ

ขอบคุณครับ
jaekungz
Special Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 05, กรกฎาคม 2010, 10:46:15 pm »

เอาการ์ดขาวตัดใส่ไว้ชัวร์แน่เลย ดูๆแล้ว กล่อง dtv แกะชิบเห็นเขาชอบทำกัน
addy
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 06, กรกฎาคม 2010, 07:27:37 am »

ตอบคุณ addy ครับ

ผมชอบดูหนังครับ แล้วก็วาไรตี้ ส่วนเรื่องภาษาพอฟังได้ไปวัดไปวาได้แต่ก็ไม่คล่องเหมือนเจ้าของภาษาเขาหรอก(EN นะภาษาอื่นก็คงฟังออกแค่ลาว)

ส่วนตอนนี้ผมก็ดู DTV แล้วก็ 2 อยู่ แต่ 2 มันเก็บแพงมากเทียบกับหนังที่ผมดูผมว่าไม่คุ้มเลย

ก็อยากดูช่องที่พวก DB เขาดูนั่นแหละ เห็นในบอร์ดเขาคุยกันมันน่าสนุกดี แต่ที่ที่ผมพักอยู่มันไม่เจริญ ก็คิดว่าตัดใจไป เผอิญไปเจอเรื่องพวกที่ไม่ต้อง

ใช้เน็ตก็เลยเกิดสนใจแค่นั้นเอง เผื่อจะเอามาแทน DB ได้ครับ เรื่องงบประมาณสำหรับผมถ้าถูกใจผมก็คงไม่เกี่ยงครับ

ขอบคุณครับ
ถ้างั้นคงต้องใช้แบบที่คุณว่าแล้วหล่ะครับ ของผมก็ใช้ aircard เช่นกันครับ (แต่ใช้เล่น net กะบิตทะเล้นเน้อ) เพราะไม่มีสายโทรศัพท์ลากเข้ามา น้ำที่ใช้ก็เป็นน้ำบ่อ แถมไฟฟ้าก็ต้องขอไร่ข้างๆ ใช้ แต่คงไม่เกิน 2 อาทิตย์นี้แหละ จะมีไฟฟ้าเป็นของตัวเองละ ผมอ่านบอร์ดนี้มาได้สักพักแล้ว คนเก่งๆ เยอะดี ก็จำๆ ไปครับ อนาคตคงหาจานดำมาเพิ่มซักใบ แล้วเอามาหมุนเล่นๆ ดูครับ รับได้ไม่ได้ ก็ค่อยๆ ศึกษาไป
topman
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 06, กรกฎาคม 2010, 11:02:54 am »

เมจิกบ๊อก มีของครับ ถ้าสนใจ ก็โทรมา 081-9556605
luckyclover
Full Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 06, กรกฎาคม 2010, 03:42:07 pm »

เอาการ์ดขาวตัดใส่ไว้ชัวร์แน่เลย ดูๆแล้ว กล่อง dtv แกะชิบเห็นเขาชอบทำกัน

เดาได้แม่นมากครับ
mote
Sr. Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 06, กรกฎาคม 2010, 04:54:15 pm »

เดาได้แม่นมากครับ
ผมใช้อยู่ใช้ได้ดีไม่มีปัญหา แต่ต้องใส่ความถี่ทรูแล้วแสกนช่องใหม่ก่อนนะครับ
PUI..SAT
Support Member
*

เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #12 เมื่อ: 06, กรกฎาคม 2010, 05:57:58 pm »

อิอิ   ..เข้ามาแอบดูเค้าคุยกันอ่ะ
ได้ความรู้มากเลย

ขอบคุณค่ะ

http://.satpp.com

พีแอนด์พี อีเล็คโทรนิคส์  สาขา1 เมืองนนทบุรี  02-573-3410 สาขา2 จตุจักร กทม. 02-954-3702
lertpong
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 06, กรกฎาคม 2010, 07:55:47 pm »

อย่าแอบดูอย่างเดียวสิครับ  แอบเอามาขายถูกๆดีกว่านะ จะได้ช่วยๆกันซื้อ อิอิ....
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์