ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, เมษายน 2024, 03:32:14 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ข่าวล่าสุดสำหรับ ทุย
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวล่าสุดสำหรับ ทุย  (อ่าน 5584 ครั้ง)
poowut
Special Member
*

« เมื่อ: 19, กรกฎาคม 2010, 03:40:15 pm »

มีการโฆษณาออกมาแล้วว่า ฤดูกาล พรีเมี่ยลีก สมาชิกทรูเตรียมพบกับ รายการถ่ายถอดสดทาง ทรูเอชดี
ท่านว่ามันทะแม่งใหมครับ    หรือว่า เขาจะย้ายจาก ทรู สปอต 1 2 3 4 5 ไปอยู่ที่ เอชดีกันหมด
หรือ คู่ใหญ่ ๆ อาจจะไม่ได้ดูที่ ทรู 1
ทุกท่านมีความคิดว่ายังไง โพตได้เต็มที่นะครับ
######################### ข้อตกลง##################################
1.กรุณาใช้ภาษาที่สุภาพนะครับ
2.เลิกพาดพิงถึงการเมือง และระบบธุรกิจระหว่างประเทศนะครับ
3.ช่วยกันหาวิธีที่จะดูกันได้ต่อไปนาน ๆ ครับ
####################### ขอบคุณที่ร่วมมือครับ##############################
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
yoe forever
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 19, กรกฎาคม 2010, 03:48:08 pm »

คงยาก.............................กกกกกกกกกกกกส์.............................

platinum ด่าตายเลย

ปล. คงเหมือนก่ะบอลโลกนี่แหละ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
เดาเอา
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 19, กรกฎาคม 2010, 04:04:08 pm »

ผมว่าน่าจะถ่ายแบบคู่กัน คงลงทั้ง 2 ช่องครับ เพราะคนใช้ HD ยังน้อยผมว่ายังไม่ถึงครึ่งของลูกค้าทั้งหมดของทรู  ........
poowut
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 19, กรกฎาคม 2010, 04:45:00 pm »

โทรถามเขาแล้วครับ 027252525
ทุกท่านสบายใจกันได้ถ้วนหน้าครับ
ทรูสปร์อต 1 2 3 4 5 A L C M ดูกันได้ปกติครับ
เพียงแต่มีช่อง ทรุเอชดี เข้ามาเพื่อสำหรับคอ เอชดีไว้รับชมกันชัดๆ ก็เท่านั้นเองครับ
เหมือนกันกับที่ผ่านมาหมาดๆ บอลโลกน่ะครับ
ดังนั้น ยืนยันครับท่าน ทั้งหลาย
สบายใจกันถ้วนหน้าครับ......

ท่านใดสนใจทรูเอชดี มีโปรดังนี้นะครับ
ค่ามัดจำ 4000 บาท
ค่าบริการรายเดือน รวมทั้งหมด 1850 บาท
ติดตั้งฟรี จ่ายที่หน้างาน สิ้นเดือนจะมีใบเรียกเก็บเงินอีกทีหนึ่ง

ขอบคูณทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมกระทู้นี้ครับ
และขอบคุณสำหรับผู้ที่ให้ความเห็น

ปิดกระทู้ครับ
joop
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 19, กรกฎาคม 2010, 11:32:00 pm »

อย่าพึ่งปิดครับ  อยากถามว่าเครื่องรับทรู  HD  มีระบบสาย AV  หรือเปล่าครับ
rot
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2010, 11:53:07 am »

โทรถามเขาแล้วครับ 027252525
ทุกท่านสบายใจกันได้ถ้วนหน้าครับ
ทรูสปร์อต 1 2 3 4 5 A L C M ดูกันได้ปกติครับ
เพียงแต่มีช่อง ทรุเอชดี เข้ามาเพื่อสำหรับคอ เอชดีไว้รับชมกันชัดๆ ก็เท่านั้นเองครับ
เหมือนกันกับที่ผ่านมาหมาดๆ บอลโลกน่ะครับ
ดังนั้น ยืนยันครับท่าน ทั้งหลาย
สบายใจกันถ้วนหน้าครับ......

ท่านใดสนใจทรูเอชดี มีโปรดังนี้นะครับ
ค่ามัดจำ 4000 บาท
ค่าบริการรายเดือน รวมทั้งหมด 1850 บาท
ติดตั้งฟรี จ่ายที่หน้างาน สิ้นเดือนจะมีใบเรียกเก็บเงินอีกทีหนึ่ง

ขอบคูณทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมชมกระทู้นี้ครับ
และขอบคุณสำหรับผู้ที่ให้ความเห็น

ปิดกระทู้ครับ

ไปอยู่ที่ไหนมาครับท่าน ช่อง A L C M   เขาไม่ส่งสัญญาณตั้งนานแล้วครับ ได้ข่าวว่า ยุบช่อง เพื่อเอาไปส่ง AF HD  ช่อง 113
iyara
Sr. Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2010, 07:07:00 pm »

อย่าพึ่งปิดครับ  อยากถามว่าเครื่องรับทรู  HD  มีระบบสาย AV  หรือเปล่าครับ
มีครับ
kied
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2010, 07:22:52 pm »

เปลี่ยนทุกช่องเป็น HD แล้วเก็บเพิ่มอีก 290 จะรีบไปติดเลย !!  Cheesy
joop
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 20, กรกฎาคม 2010, 10:38:45 pm »

วันนี้ผมโทรไปถามทรูว่าเครื่องทรูมีระบบ AV  หรือเปล่าพนักงานบอกว่าไม่มีใช้ระบบ HD อย่างเดียว ผมว่าจะติด
เลยไม่เอาเพราะมันไม่คุ้ม  เพราะจะเปิดก็ต้องเปิดพล่าม่า  42  นิ้วอย่างเดียวทีวีธรรมดาก็ดูไม่ได้  เพราะบ้านผม
ทีวีเรียงเป็นหน้ากระดานเลยพานาโซนิก  25 นิ้ว  TCL 21 นิ้ว  และพลาสม่าซัมซุง  42 นิ้ว  เดือนละหนึ่งพันแปด
ร้อยกว่าบาทยังพอสู้ไหว  แต่ไม่มีระบบ AV เลยไม่สู้
jp
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 21, กรกฎาคม 2010, 04:03:41 pm »

หากความหมายของ AV ใน เครื่อง HD คือ หัว เหลือง แดง ขาม ผมว่ามีนะครับ เพราะเคยไปติกให้ลูกค้าที่ทีวี 21 นิ้ว จอแบนนะครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์