ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 01:24:35 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  มีใครทำระบบแบนี้ใช้ในหอพัก หรือโรงงานบ้าง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครทำระบบแบนี้ใช้ในหอพัก หรือโรงงานบ้าง  (อ่าน 5056 ครั้ง)
ไพโรจน์
Support Member
*

« เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2010, 04:09:12 am »

มีใครทำระบบแบนี้ใช้ในหอพักบ้าง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

KTC
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2010, 07:38:45 am »

สมัยนี้ไม่มีใครเค้าทำแล้วครับ  ปัญหาเยอะถ้าเล่นแบบดูคนเดียวก็พอทัน ถ้าเอาำปลงระบบแบบไปไม่รอดสักราย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
s.kasuk
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2010, 07:39:59 am »

มารอคำตอบด้วยครับ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2010, 08:24:51 am »

โรงงานใหนถ้าทำแบบนี้รับรองไปไม่รอดเจ้งทุกราย 
ดูดี
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2010, 09:20:16 am »

แล้วทำแบบไหนดีครับ ผมเห็นแชร์ในระบบแบบนี้เสถียรดี เพียงแต่ว่าต้องเลือกเครื่อง เกรด A เเละ สวิทชิ่งดีๆ ไม่ต้องพึ่ง สปิดเตอร์การ์ด ทำเองได้ทุกอย่าง ตัดปัญหาเรื่องแชร์ไปเลยครับ

หรือว่าท่านอื่นมีความคิดเห็นอย่างไร  ช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ
verasak
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2010, 10:51:39 am »

อย่าเด็ดขาดครับ อย่าได้คิดทำครับ ทำมาแล้วครับ 32 ช่องครับ 3 วันดี 4 วันไข้ ทุกวันนี้ขายเครื่องกินไปแล้วครับ ยอมรับว่าทำง่ายแต่ไม่แนะนำครับ หรืออาจทำได้ก็ลองดูครับแค่มาแชร์ให้ฟัง
luckyclover
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2010, 11:35:48 am »

เลือกเครื่อง ดีๆหน่อย
dumrongkiat
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2010, 12:43:45 pm »

ทำได้ครับ สบายๆ แต่ห้องต้องเปิดแอร์ หรือมีวิธีการระบายความร้อนที่ดีนะครับ ส่วนเรื่องเครื่องก็ซื้อสำรองไว้เครื่องไหนเสียก็เปลี่ยนซะ เพราะก็ไม่แพงเกินไป แล้วถ้ามีความรู้ในการแก้ไขปัญหาได้ ก็สบายครับ
tonsat
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 31, กรกฎาคม 2010, 10:25:47 pm »

แล้วทำแบบไหนดีครับ ผมเห็นแชร์ในระบบแบบนี้เสถียรดี เพียงแต่ว่าต้องเลือกเครื่อง เกรด A เเละ สวิทชิ่งดีๆ ไม่ต้องพึ่ง สปิดเตอร์การ์ด ทำเองได้ทุกอย่าง ตัดปัญหาเรื่องแชร์ไปเลยครับ

หรือว่าท่านอื่นมีความคิดเห็นอย่างไร  ช่วยให้คำแนะนำด้วยครับ

ผมก็เห็นด้วยครับ

ผมก็ว่าดีนะครับ ทำมำแล้วก็ไม่ค่อยมีปัญหา ขอให้มี UPS สักตัวหนึ่ง แล้วห้องนั้นควรจะต้องระบายความร้อนได้ดี ยิ่งมีแอร์ก็ใช้ได้ดีเลยครับ
สามารถแก้ไข  เปลี่ยนแปลง อะไรก็ได้ ที่สำคัญควรจะแก้ไขปัญหาได้ด้วยตัวเอง ส่วนท่านอื่นที่ซื้อมาจากที่เขาทำมาเสร็จสรรพ พอเจอปัญหาจริง
ก็อาจจะแก้ไขไม่ได้ จึงทำให้ท่านหงุดหงิด และรู้สึกเบื่อ ใช่ไหมครับ ส่วนท่านที่เคยทำมา 32 ช่อง ผมว่าท่านเก่งมากเลยนะครับที่กล้าทำ พอจะแชร์ประสบการณ์ได้ไหมครับว่ารับช่องรายการเดียว หรือ หลายเคเบิ้ลครับ งบประมาณในการทำคงจะมากเหมือนกัน ท่านเจองานที่ท้าทายท่านจริงๆครับ

topman
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 01, สิงหาคม 2010, 01:08:27 am »

ก็เครื่อง Mutant 200S ไงครับ มี RF OUT ไม่เปลี้องงบ มาก
ลองเมล์มาคุย หรือโทรมาก็ได้ครับ 081-9556605 สั้่งมาเพื่องานแบบนี้ แหละครับ
kied
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 01, สิงหาคม 2010, 04:14:23 pm »

ระวังทุยเข้านะคับ แบบนี้ของชอบเค้าเลยแหละ Grin
สนใจ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #11 เมื่อ: 04, สิงหาคม 2010, 03:31:02 pm »

คุณ topteam
ผมสนใจ mutant ครับ  ที่โทรคุยบ่ายสาม 4 สค
ผมเมล์ไปแล้ ว ขอรายละเอียดด้วย
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์