ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
01, พฤษภาคม 2024, 03:17:54 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ตอนนี้เครื่องรับ HD มากันแล้วหลายค่ายใครใช้ค่ายไหนกันบ้าง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนนี้เครื่องรับ HD มากันแล้วหลายค่ายใครใช้ค่ายไหนกันบ้าง  (อ่าน 9160 ครั้ง)
ลุงจำลอง
ลุงแก่แล้วช่วยลุงหน่อย
Special Member
*

« เมื่อ: 20, สิงหาคม 2010, 05:51:07 am »

ตอนนี้เครื่องรับ HD มากันแล้วหลายค่ายใครใช้ค่ายไหนกันบ้าง ผมว่าจะลอง U2 นะเพราะมีประกัน 1 ปี
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ลุงจำลอง
ลุงแก่แล้วช่วยลุงหน่อย
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2010, 06:06:01 am »

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

PP Link
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2010, 06:22:38 am »

ผมใช้ Skybox ครับ สั่งของมา 2 วันแล้วยังมาไม่ถึงเลย คาดว่าคงจะได้รับพรุ่งนี้ เรียกคีย์เยอะรึเปล่าเดี๋ยวก็รู้
พีเก่งเอง
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2010, 07:34:55 am »

ผมใช้ Skybox ครับ สั่งของมา 2 วันแล้วยังมาไม่ถึงเลย คาดว่าคงจะได้รับพรุ่งนี้ เรียกคีย์เยอะรึเปล่าเดี๋ยวก็รู้

มันไม่น่าจะเกี่ยวนะครับ  เพราะมันจะเรียกคีย์ก็ต่อเมื่อ มันต้องการเอามาถอดรหัส ซึ่งแต่ละเครื่องก็ต้องเรียกเท่าๆกัน ไม่ว่ายี่ห้อไหน ผมว่าที่บอกว่าเครื่องพวกนี้ เรียกคีย์ถี่ มันเป็นลูกเล่น ที่พ่อค้าต้องการระบาย db 800 ออกไป ตอนนี้พวกพ่อค้าทั้งหลายตุนไว้เยอะ ตั้งแต่ดูช่อง HD ของทรูไม่ได้ ราคาลดลงฮวบฮาบ ดีที่มี ir server มาช่วยไว้ทัน ไม่งั้น แล้ว คงได้เป็นเครื่องราคา 100 ได้ใช้ 20
peark2005
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2010, 07:43:36 am »

ต่างกันครับผมลองทดสอบแล้ว ระวังเจ้าของหอ เขาไม่รับเขาครับผม ผมทดสอบ airbox เรียกคีย์มากกว่าปกติ 3  เท่า
sctn
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2010, 08:14:25 am »

ผมใช้ DB800HD สุดยอดครับช่อง HD เครื่องไม่มีกระตุกใช้มาได้ 7 วันแล้วครับ (แต่วันแรกกระตุกทุก 20 วินาที)
PP Link
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2010, 08:20:55 am »

มันไม่น่าจะเกี่ยวนะครับ  เพราะมันจะเรียกคีย์ก็ต่อเมื่อ มันต้องการเอามาถอดรหัส ซึ่งแต่ละเครื่องก็ต้องเรียกเท่าๆกัน ไม่ว่ายี่ห้อไหน ผมว่าที่บอกว่าเครื่องพวกนี้ เรียกคีย์ถี่ มันเป็นลูกเล่น ที่พ่อค้าต้องการระบาย db 800 ออกไป ตอนนี้พวกพ่อค้าทั้งหลายตุนไว้เยอะ ตั้งแต่ดูช่อง HD ของทรูไม่ได้ ราคาลดลงฮวบฮาบ ดีที่มี ir server มาช่วยไว้ทัน ไม่งั้น แล้ว คงได้เป็นเครื่องราคา 100 ได้ใช้ 20

..ส่วนใหญ่ที่บอกไม่เวิร์กบ้างหล่ะ เรียกคีย์ี่ถี่บ้างหล่ะ พ่อค้าทั้งนั้น โจมตีซะเละเทะ ผมก็คิดเหมือนท่านครับ กลัวว่าจะขายของไม่ออกมากกว่า
คนอ่าน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2010, 08:46:43 am »

..ส่วนใหญ่ที่บอกไม่เวิร์กบ้างหล่ะ เรียกคีย์ี่ถี่บ้างหล่ะ พ่อค้าทั้งนั้น โจมตีซะเละเทะ ผมก็คิดเหมือนท่านครับ กลัวว่าจะขายของไม่ออกมากกว่า

คิดง่ายๆ ถ้ามันเรียกคีย์ถี่ๆ จน SV ไม่ให้ใช้ จีนเขาคงไม่กล้าผลิตมาขายหรอก เพราะในเมืองจีนระบบ HD ใช้กันเกลื่อนแล้ว เป็นล้านๆเครื่อง อย่าคิดมากเลย มีเงินก็ซื้อมาใช้เลย เจ้าใหนไม่ให้ใช้ ก็หาเจ้าใหมเอา เพราะ SV เมืองไทย มีเจ้าใหนบ้างที่ให้บริการระบบ HD  ผมว่าไม่มีเลย ส่วนใหญ่ถ้าซื้อมาคงต้องไปดูฟรีทีวีของเพื่อนบ้านที่ส่งระบบ HD แบบฟรี มากกว่า  หรือถ้าเสียเงินแบบ Astro HD เดือนละ 300 บาท คุ้มกว่าของทุยเยอะ คาดว่าไม่เกินสิ้นปีนี้ จะมีช่อง HD เพิ่มอีกหลายสิบช่อง ทั้งเข้าระหัสและ ฟรี ส่วนระบบ Mpeg 4 ซึ่งคุณภาพดีกว่า DVB ตอนนี้มีส่งหลายดวงหลายสิบช่องแล้ว ใจเย็นๆครับ ผู้ให้บริการคงไม่หยุดนิ่งอยู่แค่ DVB แน่นอน
click
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2010, 08:52:33 am »

ลงเหลือเท่าไรดี 3900เอาไหม

เอะอะ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2010, 09:42:35 am »

ผมใช้ DB800HD สุดยอดครับช่อง HD เครื่องไม่มีกระตุกใช้มาได้ 7 วันแล้วครับ (แต่วันแรกกระตุกทุก 20 วินาที)

ช่วยบอกหน่อยครับ รับช่องอะไรได้บ้างครับ ที่เป็นระบบ HD นะครับ อยากได้กับเขาบ้างสักเครื่อง จะได้ไม่ตกยุค
phot9724
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2010, 12:30:38 pm »

ต่างกันครับผมลองทดสอบแล้ว ระวังเจ้าของหอ เขาไม่รับเขาครับผม ผมทดสอบ airbox เรียกคีย์มากกว่าปกติ 3  เท่า
sever ห่วยๆมีปัญหาแน่นอน เพราะระบบhd มันซับซ้อนพอสมควรแต่ถ้าดูช่องปรกติก็ไม่มีปัญหา..ของผมairbox s301ดูช่องhd ของ2ไหลลื่นดีตอนแรกก็กระตุกก็ให้severปรับไปเรื่อยๆจนนิ่ง-เสถียร-อยู่ที่severที่คูณใช้นิ่งหรือปล่าว ผมถามทางseverว่ามันเรียกคีย์ถี่ไหม..เขาก็ว่าปรกติดีไม่มีปัญหาอะไรเลย...ไม่เชื่อมาดูได้เลย

555
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #11 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2010, 01:06:53 pm »

sever ห่วยๆมีปัญหาแน่นอน เพราะระบบhd มันซับซ้อนพอสมควรแต่ถ้าดูช่องปรกติก็ไม่มีปัญหา..ของผมairbox s301ดูช่องhd ของ2ไหลลื่นดีตอนแรกก็กระตุกก็ให้severปรับไปเรื่อยๆจนนิ่ง-เสถียร-อยู่ที่severที่คูณใช้นิ่งหรือปล่าว ผมถามทางseverว่ามันเรียกคีย์ถี่ไหม..เขาก็ว่าปรกติดีไม่มีปัญหาอะไรเลย...ไม่เชื่อมาดูได้เลย

นี่ซิของจริง
phot9724
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2010, 01:13:58 pm »

ตอนนี้เครื่องรับ HD มากันแล้วหลายค่ายใครใช้ค่ายไหนกันบ้าง ผมว่าจะลอง U2 นะเพราะมีประกัน 1 ปี
เครื่องยี่ห้อไหนๆก็มีข้อดีข้อเสียไม่เหมือนกัน  แต่ถ้าเราพอใจก็okใครจะว่าอย่างไรไม่สน อยู่ที่ความพอใจ

wee
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #13 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2010, 02:25:25 pm »

เครื่องรับระบบ hd ทุกยี่ห้อที่ว่ากันเนี่ยมันใส่คีย์ biss ได้ไหมครับ
ช่างเหนือสุดสยาม
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #14 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2010, 02:31:46 pm »

ถูกแพงความชัดไม่ต่างกัน รอของจีนแดงเร็ว ๆๆนี้ โดนถล่มราคา ขอให้ผุ้ใช้รอสักระยะหนึ่งคับ รับรองงานนี้มันส์แน่คับ
เอะอะ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #15 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2010, 07:19:47 pm »

ผมว่าไม่เกินสิ้นปี ผมว่าราคาคงเท่า DM 500 S  ปัจจุบันแน่นอน ถึงตอนนั้น ทั้ง 500 และ 800 คงนอนสดุ้งกันเป็นแถว
hivion
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2010, 07:28:49 pm »

สำหรับเครื่อง 9696HD ที่ผมใช้อยู่สามารถใส่คีย์ biss และอื่นๆได้ครับคุณวี สำหรับเครื่องยี่ห้ออื่นๆ รอเพื่อนๆท่านอื่นที่ใช้อยู่เข้ามาตอบครับ (รุ่นนี้สามารถอัฟสเกลเป็น 1080P ได้ แต่ช่องที่ส่งHD ในปัจจุบันยังส่งแค่ 1080i ครับ)
PomBk
Sr. Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 20, สิงหาคม 2010, 09:42:58 pm »

OPENBOX S9 HD PVR ครับ ขายเองใช้เอง อิอิ... ภาพสวยสู้ 800 ไม่ได้นะครับ

http://www.boransat.net/board/index.php?topic=16478.0
ตอบ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #18 เมื่อ: 22, สิงหาคม 2010, 09:29:58 pm »

เรียกคีย์ 3-4 เท่า เครื่องก็ห่วย ใครซื้อก็บ้าแล้ว
foolsman
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #19 เมื่อ: 27, สิงหาคม 2010, 04:43:13 pm »

ใช้ดู cccam ได้ไหมครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์