ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 07:43:27 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ตอนเย็นมีคนมาป่วนด่า IPM ลองเช็คดูแล้วมาจากอยุธยา
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนเย็นมีคนมาป่วนด่า IPM ลองเช็คดูแล้วมาจากอยุธยา  (อ่าน 9752 ครั้ง)
animax
Support Member
*

« เมื่อ: 24, สิงหาคม 2010, 08:51:37 pm »

ตอนเย็นมีคนมาป่วนด่า IPM  หลายกระทู้ ลองเช็คดูแล้วมาจากอยุธยา
IP 125.26.1.53.
Hostname: 125.26.1.53.adsl.dynamic.totbb.net
ISP: TOT public company limited
Country: Thailand   
State/Region: Phra Nakhon Si Ayutthaya
City: Ayutthaya
Latitude: 14.35
Longitude: 100.55
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ช่างลาว
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2010, 08:53:58 pm »

คุณเก่ง อยุธยาดูหน่อย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
gun
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2010, 09:25:32 pm »

กรรมจริงๆนะคุณเก่ง เอาใจช่วยครับ ถ้าไม่ใช้คุณเก่ง ก็ตอบไปเลยว่า หนูไม่รู้
เก่ง อยุธยา
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2010, 09:27:01 pm »

ผมก็ไม่รู้เหมือนกันนะ เดี๋ยวเช็คให้อีกทีว่าใครเพิ่งจะได้เข้ามาในเวปเมื่อกี้เอง
mote
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2010, 09:34:14 pm »

ในฐานะ คนอยุธยา บอบอกตามตรงว่าผมไม่รู้ ผมเพิ่งถึงบ้าน
เข้ามาอ่าน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2010, 09:39:54 pm »

หาตัวคนผิดให้ได้นะครับเอาใจช่วยครับ
tik362
Full Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2010, 09:51:40 pm »

ผมก็อยู่อยุธยา เหมือนกัน กลางวันในเน็ตบริษัท กลางคืนมาใช้เน็ตบ้าน ดูจาก IP คนป่วนแล้วน่าจะอยู่ในเกาะเมือง

เสียชื่อคนอยุธยาหมดเลย
signal
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2010, 10:20:49 pm »

ผมอยู่ลพบุรีรอดเหมือนกัน
jangsat
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2010, 10:38:38 pm »

ไม่รู้ว่าเขาจะคับแค้นใจอะไรกันนักหนา รายการอื่นๆก็มีให้ดูตั้งเยอะ
tgodd
Special Member
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2010, 11:19:35 pm »

ปทุมธานี ครับ ช่วยกันดูแล น่ะครับ
sf49ers
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2010, 11:22:41 pm »

นครปฐมไม่เคยด่าว่าใคร ชอบแต่ของดีราคาถูก
f-four44
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2010, 11:31:11 pm »

ผมก็ชอบของถูกและดีเหมือนกันครับ 55555 แต่ระวังหน่อยนะครับพี่ของถูกๆดีๆหายากครับ
เกรียงไกร 2000
Sr. Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2010, 12:04:21 am »

เป็นใครก็ต้องเป็นอย่างงี้ละครับ  เพราะซื้อมาก็หวังจะดูฟุตบอล แต่เจ้าของยี่ห้อนี้ เขาไม่ทำต่อเนื่อง  ตอนขายก็บอกว่าดูได้นี่ครับ  บริษัทห่วย ๆ  อย่างงี้ก็สมควรละครับท่าน  โฆษณาว่าจะมีช่องรายการเพิ่มขึ้นมาหลาย ๆ ช่อง  จนบัดนี้ไม่เห็นมีอะไรเพิ่มเติม  เหมือนเดิม  มิหนำซ้ำช่องรายการก็ซ้ำ ๆ  กันครับ ..... มีดีอย่างเดียวอ่านคีย์เร็วก็เท่านั้นเองครับ
nano
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #13 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2010, 07:36:00 am »

เป็นใครก็ต้องเป็นอย่างงี้ละครับ  เพราะซื้อมาก็หวังจะดูฟุตบอล แต่เจ้าของยี่ห้อนี้ เขาไม่ทำต่อเนื่อง  ตอนขายก็บอกว่าดูได้นี่ครับ  บริษัทห่วย ๆ  อย่างงี้ก็สมควรละครับท่าน  โฆษณาว่าจะมีช่องรายการเพิ่มขึ้นมาหลาย ๆ ช่อง  จนบัดนี้ไม่เห็นมีอะไรเพิ่มเติม  เหมือนเดิม  มิหนำซ้ำช่องรายการก็ซ้ำ ๆ  กันครับ ..... มีดีอย่างเดียวอ่านคีย์เร็วก็เท่านั้นเองครับ
ผมซื้อมารุ่นแรกๆ ตั้งแต่รหัสเครื่องเลข 2 ตัว ครับ
ช่วงนั้นแพงซะด้วย  ภาพมัว รายการเหมือนดู วีดีโอม้วน ประมาณ ตลาดตลก อย่างนั้น
หนัง รายการต่างๆ ดูจนจำได้หมดแล้ว
จุดขาย ช่วงนั้นคือ ไม่กลัวฝน เพราะดูจากจานดำ
แล้วมาเปลี่ยนเป็น Ku อีกดาว ช่างนี่พูดไม่ออกครับ
***สมควรโดนด่าครับ***
คนอ่าน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #14 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2010, 08:24:49 am »

ก็จริงครับ แต่คิดว่าหลายท่านคงดูได้นานพอสมควรอยู่ ของผมนี่สิซื้อมาดูได้สองนัดจบหมดแล้ว (ตอนซื้อลืมคิดไป)
ดีก็ตรงที่มีช่องโชว์4ช่อง นั่นแหละ มีลิเก หมอลำ ก็พอแก้ขัดได้ไปวันๆครับ

จากสงขลา ไม่เคยคิดที่จะซื้อมาใช้ เพราะไปลองขอดูรายการข้างบ้านแล้ว ใช้เครื่อง Fta ถุก รับยังดีกว่า แพงเว่อร์ คุณภาพของภาพห่วย รายการเริ่มค่อยๆย้ายไป C Band หลายช่องแล้ว
sv electronic
Sr. Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2010, 08:44:12 am »

ผมซี้อมาสองพันคุ้มครับ   เป้าหมายผมไม่ดูบอลให้ลูกดูการ์ตูนผมดูหนังเทียบกับเครื่องที่ต้องเสียรายเดือน หรือเครื่องทั่ว ๆ ไปรายการมันก็ใช้ได้   ผมว่าทุกอย่างมันอยู่ที่เป้าหมายครับ  ถ้าท่านวางธงไว้ว่าจะดูบอลดูไม่ได้มันก็เสียความรู้สึกเป็นธรรมดาทำไมเราไม่หาช่องทางอื่นเอารู้อยู่ว่าต้นทุนมันแพง  จะหามาฟรี ๆ มันยาก
click
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2010, 08:59:45 am »

โชคดีไปไม่ใช่คนโคราชบ้านเอง   เมื่อก่อนก็มันนี่แหละดูakila146ได้ด้วย....บอกเลยคุ้มจริงๆ    มือ2ราคาก็ดีอยู่   เขาคงมั่นไส้ด้วยเหมีอนo2นั่นแหละเพราะ yamal202แท้

tik362
Full Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2010, 09:38:50 am »

ผมมีใช้อยู่ 1 เครื่อง สำหรับผม ผมก็พอใจครับเพราะไม่ได้เน้นเรื่องดูบอลล์ แต่จะดูรายการอื่นๆ รวมทั้งภาพยนต์
ไม่ซีเรียสกับบริการครับ
jay
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2010, 12:11:44 pm »

ผมมีใช้อยู่ 1 เครื่อง สำหรับผม ผมก็พอใจครับเพราะไม่ได้เน้นเรื่องดูบอลล์ แต่จะดูรายการอื่นๆ รวมทั้งภาพยนต์
ไม่ซีเรียสกับบริการครับ
ความคิดเหมือนผมเลย ผมไม่ได้เป็นพวกบ้าบอล แต่ที่ซื้อมาเพราะมันติดตั้งง่าย
เมื่อก่อนติดจานไม่เป็น ลงทุ่นไปซื้อจานชุดนี้มาเล่น เอามาติดเอง หาข้อมูลนิดหน่อย
ใช้เวลาติดตั้งแค่2ชั่วโมงก็ดูได้ หลังจากลองไทยคมแล้วก็ลองดาวอื่นๆจนเดี๋ยวนี้เก่งแล้ว
ตอนนี้ใช้มา3ปีแล้ว เปรียบเสมือนอาจาร์ของผมเลย อย่างน้อยก็พาผมหาเงินได้หลายหมื่นแล้วครับ
คนไม่เคยใช้ประจำจะไม่รู้หรอก เพราะเครื่องแต่ละรุ่นมันมีข้อดีข้อเสีย ต่างกัน
satellite home
Hero Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2010, 07:43:40 pm »

ได้คุยกับคุณเก่งฯ เมื่อเช้านี้คุณเก่งฯ ฝากมาบอกว่าไม่ได้ทำงานกับไอพีเอ็มนะครับ ใครมีข้อข้องใจหรืออยากระบายความในใจก้อโทรไปหาทางไอพีเอ็มได้เลยครับ

ความจริงเราต้องเข้าใจว่าเรื่องดูบอลได้เป็นเรื่องทางการตลาดของไอพีเอ็มเค้านะครับ พอเค้าเริ่มดังเป็นที่รู้จักแล้วเค้าคิดว่าไม่จำเป็นต้องใช้จุดขายตัวนี้เนื่องจากมันมีความเสี่ยงหรือความไม่แน่นอนสูง  ดังนั้นคนที่ซื้อเครื่องของเค้าเพื่อการดูบอลในช่วงหลังจึงต้องผิดหวังเป็นอันมาก
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์