ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, เมษายน 2024, 04:55:26 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  สอบถามเรื่องเครื่องรับHDกับDream Box อะไรน่าเล่นกว่า
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องเครื่องรับHDกับDream Box อะไรน่าเล่นกว่า  (อ่าน 5778 ครั้ง)
jay
Special Member
*

« เมื่อ: 31, สิงหาคม 2010, 09:40:28 pm »

ผมเล่นพวกเครื่องรับทั่วไปจนเบื่อแล้ว อยากจะลองหันมาเล่นพวก ดรีมบ็อกซ์ กับhd บ้าง แต่ไม่มีความรู้เพียงพอ ขอสอบถามดังนี้ครับ
1. ดรีมบอกซ์รุ่นไหนที่จัดว่าดีที่สุดแล้วมีช่องต่อ HDMI
2. ที่บ้านไม่มีเน็ตสาย ผมกำลังจะซื้อ Huawei E960 3g Router wifi  สามารถใช้ต่อดรีมบ็อกซ์ได้ไหมครับ
3.ดรีมบ็อกซ์ ต้องใช้การ์ดหรือปล่าว เสียค่าใช้จ่ายแบบไหน และถ้าไม่ใช้การ์ด จะดูอะไรได้บ้างเหมือนเครื่องรับฟรีที่วีหรือไม่
4.ตอนนี้มีจานดำ จานแดง จานส้ม aircard อยู่แล้ว จะต้องเพื่มอะไรอีกบ้าง
 ส่วนเครื่องรับ HD ตอนนี้ ตัวไหนน่าเล่นที่สุด จะเอามาใช้กับ จอlcd42นิ้ว ของlg
  รบกวนท่านที่มีความรู้และท่านที่ใช้งานแล้วคิดว่าตัวไหนดี ช่วยเสนอแนะด้วยครับ
จะเสียเงินซื้อทั้งที อยากได้ของดีๆเอามาใช้
ขอบคุณล่วงหน้าทุกท่านที่ตอบกระทู้ของผม  (ถ้าไม่สะดวกตอบในบอร์ดก็ส่งเมล์มาได้ครับ)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
hivion
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 31, สิงหาคม 2010, 10:10:28 pm »

ในความคิดผมนะ ถ้าท่านจะลองเล่นเครื่องรับประเภท HD/MP4 น่าจะลองใช้เครื่องที่ไม่ค่อยมีอะไรยุ่งยากดีกว่ามั๊ยครับเช่นตัวที่ท่านเห็นทางแบนด์เนอร์ข้างบนด้านล่างสุด แต่แนะนำท่านไปเดินดูที่บ้านหม้อนะครับเพราะเครื่องรุ่นเดียวกันนี้เอามาขายกันหลายเจ้า มีอยู่เจ้านึงมีคนเข้าไปถามราคา คนขายบอกราคามาแค่ 3,5XX.- พร้อมบ้านหลังน้อยหนึ่งหลัง(บอกตรงๆเดี๋ยวถูกแบน)ดูของเจ้านั้นน่ะได้ถึงแพ็คสูงสุดเลยครับ จะเสียบที่เป็นใบๆ หรืองึกๆงักๆ ก็ได้และยังบันทึกรายการได้ด้วยราคาก็ไม่ค่อยสูงมากนักครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jay
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 31, สิงหาคม 2010, 10:35:01 pm »

ในความคิดผมนะ ถ้าท่านจะลองเล่นเครื่องรับประเภท HD/MP4 น่าจะลองใช้เครื่องที่ไม่ค่อยมีอะไรยุ่งยากดีกว่ามั๊ยครับเช่นตัวที่ท่านเห็นทางแบนด์เนอร์ข้างบนด้านล่างสุด แต่แนะนำท่านไปเดินดูที่บ้านหม้อนะครับเพราะเครื่องรุ่นเดียวกันนี้เอามาขายกันหลายเจ้า มีอยู่เจ้านึงมีคนเข้าไปถามราคา คนขายบอกราคามาแค่ 3,5XX.- พร้อมบ้านหลังน้อยหนึ่งหลัง(บอกตรงๆเดี๋ยวถูกแบน)ดูของเจ้านั้นน่ะได้ถึงแพ็คสูงสุดเลยครับ จะเสียบที่เป็นใบๆ หรืองึกๆงักๆ ก็ได้และยังบันทึกรายการได้ด้วยราคาก็ไม่ค่อยสูงมากนักครับ
ผมเคยไปเจอแถวๆคลองถม ตอนกลางคืน ของใหม่แกะกล่องเลยราคา29xx แต่ไม่รู้ว่าซื้อมาแล้วใช้ได้เลยหรือเปล่า ต้องเอามาทำอะไรอีกบ้างถึงจะใช้ได้ มีประกันร้าน3เดือนด้วยเสียเปลี่ยนตัวใหม่ทุกกรณี(ยกเว้น ตกพื้น ฟ้าผ่า ไฟไหม้) เดี๋ยววันศุกร์จะไปเดินอีก ถามคนขาย(ลูกจ้าง)ไม่ค่อยรู้เรื่อง ขายอย่างเดียว เจ้าของร้านสั่ง
jay
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 01, กันยายน 2010, 12:21:43 am »

สอบถามเพิ่มเติมครับ มีใครซื้อตัวนี้มาใช้กับ dbบ้าง ผมกลัวซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้
http://www.sysnetcenter.com/board/index.php/topic,334.0/Review-3G-Router-Huawei-E960-แบบใส่-Sim-Card-ราคาประหยัด.html
ขออนุญาติ เอาเว็ปอื่นมาให้ดู ถ้าไม่เหมาะสม ลบได้เลยครับ
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 01, กันยายน 2010, 12:28:59 am »

สอบถามเพิ่มเติมครับ มีใครซื้อตัวนี้มาใช้กับ dbบ้าง ผมกลัวซื้อมาแล้วใช้ไม่ได้
http://www.sysnetcenter.com/board/index.php/topic,334.0/Review-3G-Router-Huawei-E960-แบบใส่-Sim-Card-ราคาประหยัด.html
ขออนุญาติ เอาเว็ปอื่นมาให้ดู ถ้าไม่เหมาะสม ลบได้เลยครับ
ดูแล้วน่าสนใจครับ แต่ไม่บอกราคามาด้วย ยากตัดสินใจครับ

jay
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 01, กันยายน 2010, 12:54:55 am »

ดูแล้วน่าสนใจครับ แต่ไม่บอกราคามาด้วย ยากตัดสินใจครับ
ราตาตัวนี้4500 แถมเน็ต 300 mb 3เดือน ฟรี ครับ
จะซื้อมาต่อwifiแถวบ้าน เผื่อใช้ db ด้วยตรับ
ไก่
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 01, กันยายน 2010, 11:43:33 am »

แถวคลองถมร้านไหนคับ ในที่จอดรถ หรือร้านแบกะดิน
jay
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 01, กันยายน 2010, 12:48:36 pm »

แถวคลองถมร้านไหนคับ ในที่จอดรถ หรือร้านแบกะดิน
ร้านเป็นตึกแถวหน้าร้านมีแผงยื่นออกมาวางขายเครื่องไฟฟ้าทั่วไป สังเกตุที่มีพวกgpsวางจำหน่าย
ปนกับเครื่องรับจีน ต้องถามหาครับถึงจะรู้ ขออภัยที่แจ้งรายละเอียดไม่ได้มาก
konkeav
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 01, กันยายน 2010, 01:20:23 pm »

DM800HD PVR ต่อ GPRS ผ่าน AIRCard ครับ เล่นของแรงๆไปเลยครัน
luckyclover
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 01, กันยายน 2010, 08:37:44 pm »

ดูดาวเทียมอย่างเดียว ผมว่า
Airbox  Supernet  ตระกูลนี้ดีกว่าเยอะ

แต่หวังเอามาเล่นเพิ่ม เช่นดูด หนังต่างๆ ทุกประเภท  เอามาเป็น เครื่องเล่นหนังด้วย ผมว่าเอา HDD จุเยอะยัด 800HD ไปเลย
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์