ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 08:25:02 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  อยากให้ทีมงานบอร์ดโบราณจัดให้มีการแข่งขันการประกอบ+ติดตั้งจานดาวเทียม+การDUO
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้ทีมงานบอร์ดโบราณจัดให้มีการแข่งขันการประกอบ+ติดตั้งจานดาวเทียม+การDUO  (อ่าน 8082 ครั้ง)
phot9724
Special Member
*

« เมื่อ: 02, กันยายน 2010, 10:50:31 am »

อยากให้ทีมงานบอร์ดโบราณจัดให้มีการแข่งขันการประกอบ+ติดตั้งจานดาวเทียม+การDUO จะทำได้หรือไม่-เอาช่างทั่วประเทศมาแข่งกันแล้วออกใบประกาศนียบัตร
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02, กันยายน 2010, 05:47:45 pm โดย ทีมงานบอร์ดโบราณ » แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

phot9724
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 02, กันยายน 2010, 10:56:24 am »

-อีกอย่างลืมไปจะเป็นที่พบปะสังสรรค์+แลกเปลี่ยนความคิดกันของสมาชิกทั่วประเทศ+บางคนคุยกันมาตั้งนานไม่เจอตัวจริงกันเลย+เอาปีละครั้งก็ได้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

บานชื่น
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 02, กันยายน 2010, 11:19:05 am »

ผมชอบจริงๆๆแนวความคิดอย่างนี้   ผมเสนอแนะเพิ่มเติม ครับ

เราจัดงานไหว้ครูดาวเทียมแห่งประเทศไทยแห่งแรกของโลก  มั๊ยครับ   

จะได้แสดงถึงความมีกตัญญูรู้รู้คุณให้อาจารย์ผู้ประสาทวิชาฯ ให้ ไปเชิญอาจารย์ต่างๆที่สอนดาวเทียมมาร่วมงาน  บางคนก็ไปประกอบอาชีพจนมีเงินเลี้ยงลูกเลี้ยงเมีย สร้างานสร้างอาชีพได้
ในงาน พวกเราก็เชิญ ผู้เชี่ยวชาญการดูโอ้ ทำทำให้ดูสดๆๆเลย เห็นกันจ๊ะๆๆ
เชิญ วิทยากรเก่งๆๆในแต่ละพื้นที่ มาบรรยายให้ความรู้  ในเรื่องเกี่ยวกับดาวเทียมประสพการณ์จริงที่เจอหน้างาน

จัดสถานที่ ให้ ร้านค้า ที่ขายอุปกรณ์ดาวเทียมมาออกงานแสดงสินค้า   

มีการทดสอบ ผลิตภัณฑ์ดาวเทียม ร่วมกันของชาวบอร์ด   แล้วพวกเราก็ให้รังวัล  ผลิตภัณฑ์นั้นๆๆ

มีการให้รังวัล ร้านขายอุปกรณ์ดาวเทียม   ที่เป็นขวัญใจของชาวบอร์ด  เพิ่ส่งเสริม ร้านค้าที่ขายของให้ในราคายุติธรรม

ส่งตัวแทน ไป ขอสปรอนเซอร์ ตามร้านๆๆต่างๆเพื่อมาจัดงาน   ถ้ามีเงินเหลือ ก็ไปซื้อจานดาวเทียม ติดให้แก่โรงเรียนต่างๆ  เช่น โรงเรียน ผาหำหดวิทยาคาร    โรงเรียนโคกสูง  ตำบลจอหอ  เป็นต้น
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
mote
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 02, กันยายน 2010, 11:36:00 am »

ลงชื่อ สนับสนุนครับ
โกเหล็ง บ้านพร
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 02, กันยายน 2010, 11:41:02 am »

เห็นด้วยอย่างยิ่ง ความคิดนี้ดีนะแต่อย่าลืมว่า  บอร์ดนี้มี หลาย Brand ที่สนับสนุนไม่ว่าจะเป็น Dynasat, Leotech ,Ideasat, Infosat บริษัทยักษ์ๆทั้งงั้น แล้วจะเอาจานใครละ เดี๋ยวจะกลายเป็นลำเอียงอีก คู่แข่งกันทั้งงั้น อย่างงี้ต้องทีมงานใหญ่จริงถึงทำได้ และทุนสูงมาก หากทำจริงต้องใช้คนเป็นกลางจริงๆ บอร์ดนี้ละที่ไม่อิง Brand ไหน แต่บอร์ดคงลำบากใจน่าดู ผู้สนับสนุนทั้งงั้น
บานชื่น
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 02, กันยายน 2010, 11:54:34 am »

ผมว่า  ถ้าพวกเรารวมตัวกันเป็นกลุ่มก้อน ให้แน่นหนา  กลุ่มพวกเรามีพลังมากนะครับ ในยุค การสือสารไร้พรมแดน

ในสังคม มีความหลากหลาย  ทำอย่างไรจะอยู่ด้วยกันอย่างมีความสุข ทั้งผู้บริโภค อย่างพวกเรา และผู้ผลิต
ข้อสำคัญ  ผมอยากไหว้ครูดาวเทียม ครั้งแรกของโลก

สถานที่จัดงาน น่าจะเป็นที่ใหนดีครับ   ต้องให้ทุกคนเป็นเจ้าภาพร่วมกัน  หรือจัดงานที่โรงแรม มีอาหารบุพเฟ่  ครับ หรือจัดงานในรีสรอท  ลานวัด  จะได้ขนดาวเทียมไปตั่งโชว์กันทั้งคืนได้ อิอิอิ

ต้องรอให้เพื่อนมาแสดงความคิดเห็น  แล้วมาสรุปผลกัน
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 02, กันยายน 2010, 12:09:36 pm »

ผมขอเนอจัดช่วงหน้าหนาว ไม่มีฝน และไม่ร้อนมาก แข่งกันได้ทั้งคืนครับ

K51
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 02, กันยายน 2010, 12:20:01 pm »

ขอสนับสนุนด้วยคนครับ
doy
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 02, กันยายน 2010, 01:06:05 pm »

น่าจะ มีแข่งทำ เซิฟเวอร์ ดรีมบ๊อก ด้วยนะครับ  น่าสนุกดี
Boykungs
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 02, กันยายน 2010, 01:12:33 pm »

ขอสนับสนุนอีกเสียงครับ
bee
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #10 เมื่อ: 02, กันยายน 2010, 01:24:27 pm »

แล้ว  บอ. ไหน ล่ะจะเป็นเจ้าภาพ  ถ้า รวมกลุ่ม ยากแน่ ๆ   ยิ่งมาตั้ง เอส...เลิกคิดเลยครับ
click
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 02, กันยายน 2010, 01:37:28 pm »

อย่าลืมเชิญ....เจ้าของเคเบิลทุกค่ายมาร่วมทดสอบsv.ด้วยว่า....เปลี่ยนช่องไว  ไม่กระตุก และ ราคาถูก  ถ้าเชิญเจ้าของเคเบิลต่างประเทศมาได้ยิ่งดี  มาร่วมทดสอบกันว่าsv.เมืองไทยสุดยอด

phot9724
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 02, กันยายน 2010, 01:47:08 pm »

น่าจะ มีแข่งทำ เซิฟเวอร์ ดรีมบ๊อก ด้วยนะครับ  น่าสนุกดี
งานนี้อย่าเอาพวกใต้ดินมายุ่งเลย-เอาบนดินให้ได้ก่อนเถอะครับ

dstv bondoi
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 02, กันยายน 2010, 01:57:31 pm »

ขอสนับสนุนด้วยคนครับ
preelaw
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 02, กันยายน 2010, 03:09:34 pm »

เห็นด้วยครับ ทำduo 8 ดวงเสร็จว่าจะเอามาประกวดด้วย
cmg
Sr. Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 02, กันยายน 2010, 05:07:20 pm »

...เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง...แต่ขอเป็นหลังออกพรรษาแล้วกัน...มีการออกบุทของค่ายต่างๆ ผมว่าน่าจะดี...ใครจะเป็นตัวตั้งตัวตี เป็นแม่งาน น๊า..มีไรให้ช่วยก็บอกน่ะคร๊าบ......
iyara
Sr. Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 02, กันยายน 2010, 06:37:16 pm »

เห็นด้วยคน
udomboy
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 02, กันยายน 2010, 07:25:57 pm »

ดีสุดก็คงต้องให้ webmaster เขาเป็นแม่งานครับ ให้เขาหาสปอนเซอร์ให้ได้สัก 2-3 รายก่อน จากนั้นก็ส่งการ์ดเชิญบรรดาอาจารย์ เทพ หรือบุคคลที่เป็นแม่เหล็กของงานให้เขามา ถ้าเขาตอบรับผมว่างานนี้สนุกแน่ๆครับ คนบอร์ดนี้ร้อยละ 90 ขึ้นผมว่าเขาสนใจแน่ๆ อย่างน้อยก็ผมคนนึงหละครับ ขอสนับสนุน
mao2513
Newbie
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 02, กันยายน 2010, 08:09:48 pm »

สุดยอดมากฯครับความคิดนี้ผมเห็นด้วยครับ
มาศซ่าส์
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #19 เมื่อ: 03, กันยายน 2010, 01:35:10 am »

ทำดูโอ หรือหลายๆดวงแข่งกันมันก็ดีอยู่นะครับ สำหรับช่างที่รู้  แต่สำหรับคนที่มาร่วมงานที่ดูล่ะครับ เค้าจะรู้ที่มาที่ไปหรือเปล่า ว่าดาวแต่ละดวงอยุ่ในองศาใด ไม่ใช่กลับไปบ้านแล้วจะไปติดตั้งจานแล้วเถียงกับช่างอีกว่าติดหน้าจานไปทางนี้รับช่องนั้นช่องนี้ได้ สำหรับคนที่ได้รับรางวัลชนะเลิศ ก็ควรมีการติดตั้งหน้าจานโชว์ด้วยว่าตำแหน่งที่หน้าจานตั้งหันไปจริงๆอยู่ตรงไหน คนที่มาดูก็จะได้รับความรู้กลับบ้านด้วยครับ เผื่อคนที่ไม่ใช่ช่างอย่างเราๆท่านๆนะครับ
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์