ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
27, เมษายน 2024, 09:22:40 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  รู้สึกภูมิใจที่ใช้ IPM 801 จริง ๆ ณ เวลานี้
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รู้สึกภูมิใจที่ใช้ IPM 801 จริง ๆ ณ เวลานี้  (อ่าน 15406 ครั้ง)
ดีทีวี
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #20 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2010, 03:12:11 pm »

สาธุ  ฟุต บอล ช่อง อีเอสพีเอ็น ปีนี้ขอทางฟรีเมี่ยมลีก  แจ้งพม่างดส่งคีย์เถอะ จักขอบคุณหลายแบบว่าจดมืดสนิทเลย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
mote
Sr. Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2010, 03:48:07 pm »

จริงเท็จประการใดไม่ทราบน่ะครับ แต่เพื่อนๆที่ทำ IPM แจ้งไว้ตั้งแต่ต้นปีว่า ฤดูกาลที่จะถึงนี้ จะไม่มีการส่งคีย์ครับ ฤดูกาลที่แล้วเป็นปีสุดท้ายครับ ข่าวยังไม่กรองนะครับบอกให้ฟังเฉยๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
คนดูIPM
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #22 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2010, 05:45:44 pm »

คนอื่นๆไม่รู้น่ะแต่สำหรับผมคิดว่าคุ้มแล้วต่อไปมันจะเป็นอย่างไรไม่เสียดาย จากการที่ได้ใช้มา 3ปี กว่า ด้วยราคาเครื่องซื้อตอนนั้น 3 พันกว่า  ปีแรกๆ ใส่คีย์ใช้ดูเคเบิลฟิลิปินล์ ดาว agila ku (รายการเหมือนทรูเลย) เป็นปีฟรี  ตามด้วย ถอดคีย์ ดาว yamal  3ปีใส่คีย์ดูฟุตบอล(มี big 4 เกือบทุกเมต ) ทางไทยคมฟรี  3ปีดูช่องของipm ฟรี ช่วงหลังแค่เพิ่มDUO Nss6 เพิ่มตังค์ ไม่กี่ร้อยเท่านั้นเอง
torspc
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #23 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2010, 07:36:56 pm »

ช่องหนังก็ดีนะครับ แต่การ์ตูนไมได้เรื่องเลย ดีทีวีดีกว่า เรื่องคีย์ที่ผ่านมาก็ถือว่าเยอะนะครับ คุ้มกับราคา 3000 บาทล่ะครับ อนาคตจะเก็บตังหรือไม่ส่งคีย์ ก็หาเจ้าอื่นดู ความพอใจของคนเราไม่เท่ากันนะครับ
8888
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #24 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2010, 09:39:16 am »

ใช้มาได้ 4 ปี แล้วครับ คุ้มสุด ๆ  แล้วครับ ได้ไม่ได้อีเอสพีเอ็ม ยังมี เอ็มดับดี อยู่คับพี่น้องไม่ต้องกลัวมีแผนรองรับแล้วครับ
au
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #25 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2010, 11:29:50 am »

มีกะเขาเกือบทุกอย่าง  แต่บอกได้เลยว่ามันคุ้มจริงๆ   บ้านนอกไม่มีเน็ต   gprs โปรถูกก็เพ่งมีเมื่อก่อนก็ได้มันนี่แหละ
ช่างเอ๋
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2010, 12:24:12 pm »

มีข้อเสีย แต่ก็มีข้อดี และช่วงนี้ข้อดีก็คือดูบอลโลกได้ทาง NSS6

เบื่อช่องเค้าเรียงแปลกๆอยู่ และ ภาพไม่แจ่มเลย ....
toop
Newbie
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2010, 04:13:44 pm »

ถ้ายอมรับข้อเสีย และยินดีในข้อดี ผมว่ามันก็ โอเคนะครับ ไม่มียี่ห้อไหนที่ดีที่สุดหรอกครับ อยู่ที่ความพอใจของผู้ใช้มากกว่าครับ

ขอนแก่น.com
Sr. Member

« ตอบ #28 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2010, 09:14:42 pm »

ipm สุดยอดไปเลย

โชคดีไป ผมออกจาก กะลา เรียบร้อยแล้ว หลังจากโง่อยู่นาน ตอนนี้ IPM801 กลายเป็นที่สะสมฝุ่นไปเรียบร้อยแระ  5555+

ผมยินดีอยู่ในกะลาครับ

ผมได้ดูบอลพรีเมี่ย สัปดาห์ละ 3 -5 คู่

มีช่องเคเบิล ipm ฟรีกว่า 50 ช่อง โดยที่ไม่ต้องจ่ายรายเดือนแม้แต่บาทเดียว

ในขณะที่เคเบิลบางเจ้า จ่ายไปเดือนละ พันกว่าแต่คู่ บิ๊กแม็ท ไม่ได้ดู ต้องจ่าย เพิ่มอีก

ขออยู่ในกะลาต่อครับ

อ้อ ผมก็ใช้รีซีพเวอร์หลายตัวอยู่ครับ

แต่ผมว่าผมคุ้มกะ ipm แล้ว
คนชอบกีฬาแต่ชอบเสียสตางค์
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #29 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2010, 11:36:12 pm »

ข้อเสียของ ipm คือบอลพรีเมียร์ถ่ายเฉพาะวันเสาร์ อาทิตย์  วันจันทร์ก็ไม่ถ่าย บางอาทิตย์คีย์ได้มั่งไม่ได้มั่ง

สู้  vtc  ไม่ได้ถึงจะเสียเงินเดือนละ 200 บาท แต่ดูฟุตบอลพรีเมียร์เกือบทุกแม๊ต   บิ๊กแม๊ตก็ไม่พลาด 

espn   star  sport  เปิดตลอด 24 ช.ม  ไม่ต้องมาลุ้นว่าคีย์มาหรือไม่มา  ฟุตบอลโลกก็ทุกแม๊ต

แถมเพี่มช่องกีฬา htv 2  มาอีกช่อง  ต่อเข้ากับระบบซีแบนด์ไทคมก็ได้  ถึงจะเสียสตางค์นิดหน่อย

แต่ก็ไม่เสียอารมณ์
ขอนแก่น.com
Sr. Member

« ตอบ #30 เมื่อ: 18, มิถุนายน 2010, 10:40:01 am »

ข้อเสียของ ipm คือบอลพรีเมียร์ถ่ายเฉพาะวันเสาร์ อาทิตย์  วันจันทร์ก็ไม่ถ่าย บางอาทิตย์คีย์ได้มั่งไม่ได้มั่ง

สู้  vtc  ไม่ได้ถึงจะเสียเงินเดือนละ 200 บาท แต่ดูฟุตบอลพรีเมียร์เกือบทุกแม๊ต   บิ๊กแม๊ตก็ไม่พลาด 

espn   star  sport  เปิดตลอด 24 ช.ม  ไม่ต้องมาลุ้นว่าคีย์มาหรือไม่มา  ฟุตบอลโลกก็ทุกแม๊ต

แถมเพี่มช่องกีฬา htv 2  มาอีกช่อง  ต่อเข้ากับระบบซีแบนด์ไทคมก็ได้  ถึงจะเสียสตางค์นิดหน่อย

แต่ก็ไม่เสียอารมณ์

เทียบแบบนั้นคงไม่ได้หรอกครับ  เครื่องราคา 3000 ดูฟรี กับเครื่องราคา 10000 + 3000 บาทต่อปี

VTC ที่คนไทยดูหลักๆก็ดูกีฬา นอกนั้นก๋เป็นทีวีของเวียตนาม
คนมีกรรม
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #31 เมื่อ: 04, กันยายน 2010, 01:04:53 pm »

งานเข้าซะแล้ว มีข้อความมาว่าปีนี้จะไม่มีการถ่ายทอดกีฬาต่างประเทศ ซะงั้น

เวรกรรมที่สุดก็ตรงที่เพิ่งติดตั้งได้ 3 วันนี้อะดิ

เจ้าของ ipm โปรดเมตตาด้วยนะครับ

หรือว่าใครมีช่องทางอื่นๆ โปรดแนะนำด้วยคร้าบ

อ้อ! เอาแบบไม่ต้องปรับจานดาวเทียมได้มั้ยอะ

เช็คในเน็ตแล้วเห็นมีแบบให้ติดตั้งยาแมว ยาเมว อะไรเนี้ยะ

แต่มันต้องติดตั้งจาใหม่คงต้องเรียกช่างมาอีก เพิ่งเสียไป 7900.- หมาดๆ

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้านะครับ
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์