ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 09:41:03 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ถามเกี่ยวกับการติดจานทรู เดินสาย ไม่มีเครื่องรับ ปกติ คิดเท่าไหร่ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเกี่ยวกับการติดจานทรู เดินสาย ไม่มีเครื่องรับ ปกติ คิดเท่าไหร่ครับ  (อ่าน 4954 ครั้ง)
newsmember
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 18, กันยายน 2010, 07:07:39 pm »

ถ้ามีคน จะให้คุณไปติด จาน ทรู 
1. ถ้าเป็น จานมือสอง  ติดจาน ทรู บวกเดินสาย เสร็จเรียบร้อย คิดเท่าไหร่ครับ
ผมกะไว้ 2000 บาท
 2. ถ้าเป็น จานทรูใหม่  ติด เดินสายพร้อม คิดเท่าไหร่ ครับผมกะไว้  2200 บาท

ทีนี้ คนที่เขาจะให้เดิน เขาบอกว่า 1500 บาท ได้ไหม

ผมกะว่าจะไม่เอา ไม่รู้ว่าเพื่อนในนี้ รับไหมครับ
1500 บาท
  ไม่มีรีซิฟเวอร์ น่ะครับ  มีแต่ จาน  lnb รวมเดินสายเสร็จ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
hs0iyq
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 18, กันยายน 2010, 07:12:28 pm »

ปกติผมคิด 1800
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
newsmember
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 18, กันยายน 2010, 07:30:08 pm »

คิดราคา 1500.- พร้อมเดินสาย 1 จุด ชุดอุปกรณ์ติดตั้งของใหม่ครับ
    อืม เดี๋ยวผม ถาม ลูกค้าก่อน ว่า ถ้าผมคิด 1800-2000 บาท
ถ้าเขา ok  ผมก็ติด แต่ถ้าเขาจะเอา 1500 บาท
ผมจะติดต่อไปน่ะครับ
 จาน แล้วเดินสายให้ 1 จุด เทสให้รับ ไทยคม ku ได้สูงสุดพอ แล้วเดี๋ยวเอาอย่างว่า ไปใส่เองน่ะครับ
  เดี๋ยวถาม เขาก่อน  จะติดต่อกลับไป
  แล้ว  1500 บาท นี่รับงาน แถวไหนครับ
   นนทบุรี  ไหวไหม
sv electronic
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 18, กันยายน 2010, 07:45:28 pm »

ดูหน้างานแล้วหรือยังครับ  ถ้าต้องปีนป่ายสูง ๆก็ไม่ไหว ถ้าติดง่าย ๆ ก็รับได้ครับ  จานเคยูติดง่าย
mao2513
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 18, กันยายน 2010, 08:03:52 pm »

ถูกต้องครับต้องดูหน้างานก่อน
ppp182
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 18, กันยายน 2010, 08:46:21 pm »

ถ้าเป็นคอนโด ก้อน่ากลัวนะครับ หรือ เป้นที่ ไม่สูงมากก้อ ดีไป
newsmember
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 18, กันยายน 2010, 09:44:11 pm »

ครับ เดี๋ยวผม ต้องไปดูก่อน ถ้างานยากเสี่ยง มาก เดี๋ยวผม จะอัพราคาเพิ่ม ของผม แล้ว ถ้าเขาไม่เอา
ผมก็ จะอัพ ราคาให้เพื่อน ช่างด้วย
ไม่ต้องกลัว ครับ ผมไม่ให้เพื่อน ช่าง เสี่ยงโดยไม่คุ้มหรอกครับ
  ถ้าผมรับเอง ก็ต้องแพงหน่อย ไม่งั๊น ไม่ทำหรอก
 นอนอยู่บ้านดูหนัง เล่น net   เทรดหุ้น ดีกว่า

firstbuy
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 18, กันยายน 2010, 11:32:23 pm »

ผมไปเจอมางานหนึ่งติดจาน ทู นี่แหละครับ พอดูหน้างานกลับร้านเลย เป็นร้านทอง มีลูกกรงเหล็กดัด ตั้งแต่ชั้นดาดฟ้าลงถึงชั้นล่างเลย หลังบ้้านก็ติดเหล็กดัดทั้งหมด ออกไปข้างนอกได้แต่ต้องไต่เหล็กดัด เลยไม่เสี่ยงดีกว่า
BC115C
Newbie
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 20, กันยายน 2010, 10:39:57 am »

สำหรับผม 1000 - 1500 ครับ อยู่ที่ระยะทางบ้านลูกค้า และ ความยากง่ายในการเดินสาย
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์