ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 05:47:55 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ขอข้อมูล supernet HD ของ u2 มีใครใช้บ้างแล้วครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูล supernet HD ของ u2 มีใครใช้บ้างแล้วครับ  (อ่าน 5504 ครั้ง)
phab
Newbie
*

« เมื่อ: 27, กันยายน 2010, 04:46:20 pm »

ขอข้อมูลท่านไดได้ ลองใช้ รีซีฟเวอร์ supernet HD  ของ u2 บ้างแล้วครับ

คือสนใจ ดีมบ๊อก อยู่ แล้วมาเจอตัวนี้  ด้าน บน โทรคุยแล้ว น่าสนใจ  แต่ ติดที่ จริงอย่างที่เขาบอกใช้ไหมครับ?

คือ ว่าต้องคิดนิดหนึ่งวันก่อนมีเพื่อนสมาชิก มาบอกในweb เราว่า มี คนเอาเครื่องรับที่ถอดระหัสได้มา ใส่กาด์ แล้วเอามาขายนะ

ก็เลย อยากได้ ข้อมูลครับ

และสามารถใช้งานได้ตลอดไปหรือไม่ จะมีวันหมดอายุหรือไม่

ถ้าอนาคต มีปัญหา เราจะใช้เครื่องทำอะไรได้บ้างไหม  พอดีอันนี้ลืมถามเขา เดี่ยวพี่จะบอกว่า แล้วทำไมไม่ถามมาซะให้หมด  ละ  ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
sonchandee
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 27, กันยายน 2010, 04:57:19 pm »

แล้วเขาแนะนำอะไรท่านบ้างละ ถ้าเสียรายเดือนก็คงไม่หลอกแน่ แต่ถ้าบอกว่าซื้อครั้งเดี๋ยวไม่ต้องเสียรายเดือนก็ไม่แน่
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
tik362
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 27, กันยายน 2010, 05:08:58 pm »

ขอข้อมูลท่านไดได้ ลองใช้ รีซีฟเวอร์ supernet HD  ของ u2 บ้างแล้วครับ

คือสนใจ ดีมบ๊อก อยู่ แล้วมาเจอตัวนี้  ด้าน บน โทรคุยแล้ว น่าสนใจ  แต่ ติดที่ จริงอย่างที่เขาบอกใช้ไหมครับ?

คือ ว่าต้องคิดนิดหนึ่งวันก่อนมีเพื่อนสมาชิก มาบอกในweb เราว่า มี คนเอาเครื่องรับที่ถอดระหัสได้มา ใส่กาด์ แล้วเอามาขายนะ

ก็เลย อยากได้ ข้อมูลครับ

และสามารถใช้งานได้ตลอดไปหรือไม่ จะมีวันหมดอายุหรือไม่

ถ้าอนาคต มีปัญหา เราจะใช้เครื่องทำอะไรได้บ้างไหม  พอดีอันนี้ลืมถามเขา เดี่ยวพี่จะบอกว่า แล้วทำไมไม่ถามมาซะให้หมด  ละ  ขอบคุณครับ

เครื่องรุ่นนี้มีหัวข้อ review อยู่แล้วในบอร์ดนี้ครับ
หากใช้เครื่องพร้อมใช้งานแบบที่มากับเครื่องที่จัดจำหน่ายโดยบริษัทที่ท่านถามนั้น หากใช้งานได้ครบ 1 ปีว่าคุ้นครับ โดยหากเกิน 1 ปีไปแล้ว ผู้ให้บริการเลิกให้บริการ หรือเปลี่ยนไปคิดค่าบริการแบบอื่น ท่านจะเปลี่ยนผู้ให้บริการก็ได้ เครื่องก็ยังใช้งานได้อีก หรือจะนำไปรับดาวเทียมดวงอื่นๆ ก็ได้นะ เช่น C-band ดาวอื่นๆ

ผมเคยซื้อจากบริษัทที่ท่านว่านั้น แต่เมื่อเกิดปัญหาเกิดทำ Code หาย (ของลูกค้ารายหนึ่ง) ผมจึงทราบว่ามีผู้ขายรายอื่นที่น่าสนใจกว่า (บริการดี) และแถมราคาก็ต่างกันอีกเกือบ 10% ที่สำคัญมาจากแหล่งเดียวกัน (ผู้นำเข้าและผู้ให้บริการ)

หากท่านสนใจในเครื่องรุ่นนี้จริงๆ จึงควรสอบถามหลายๆ แหล่ง รับรองว่าเครื่องรุ่นนี้ดีคุ้มค่า แต่อย่างนำไปเปรียบเทียบกับ dreambox 800HD เพราะลูกเล่น dreambox 800HD มีมากกว่าเยอะ
MiniDora
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 27, กันยายน 2010, 08:22:20 pm »

ผมใช้งานมาประมาณ 1 เดือนแล้วครับ คุณภาพของเครื่องรับสัญญาณก็ตามราคาครับ เสียงจะมีแตกบ้างสำหรับช่อง ACT Channel และช่อง PSI Preview ครับ รวมทั้งการเปลี่ยนช่องที่อาจไม่ทันใจวัยรุ่น (ส่วนหนึ่งอาจเป็นเพราะเสียงต้นฉบับจากสถานีส่งมั๊ง เนื่องจากช่องอื่น ๆ ไม่เป็น) แต่เคเบิ้ลที่เค้าโฆษณาจนถึงบัดนี้ก็ยังดูได้ปกติครับ (Package สูงสุด) แต่ท้ายที่สุดแล้วผมก็ยังมองว่า หากไม่เน้นว่าดูฟรีตลอดชีพ เครื่องรับรุ่นนี้ คุณสมบัติต่าง ๆ (รับ HDMI, บันทึก HDMI, เสียบการ์ดได้, รับคีย์ผ่าน Internet แต่รู้สึกว่าจะป้อนคีย์ผ่านรีโมทไม่ได้นะครับ และ Blind Search) ก็ถือว่าเป็นอีกหนึ่งทางเลือกของผู้ใช้ที่ต้องการหาเครื่องรับสัญญาณที่ราคาประหยัดแล้วครับ
เด็กเมืองกาญจน์
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 28, กันยายน 2010, 08:37:51 am »

หรือลองตัวนี้ดูซิครับ gobo 9500 HD คุณภาพดีเสียงดี ภาพสวยมากครับ คุณสมบัติเป็นได้ทุกๆ อย่างที่คาดหวังครับ
shyzeemheekeaw
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 28, กันยายน 2010, 07:31:34 pm »

ยี่ห้อ grobo นี่แนะนำ่ว่าอย่าเพิ่งไปซื้อเลยครับ รอให้ราคามันลงกว่านี้ดีกว่า เพราะราคาสั่งซื้อตัวเดียวเมื่อเดือนก่อนแค่ 4,xxx เอง ตอนนี้มีผู้ขายไปเหมามาทำราคาเกินจริงเห็นว่าขายที่ 7,xxx แน่ะครับ

รอให้ของขายไม่ออกเดี๋ยวราคาก้อลงมาเองครับ หุหุหุ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์