ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
02, พฤษภาคม 2024, 03:53:01 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ปรึกษาเรื่อง APSTAR 2R ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาเรื่อง APSTAR 2R ครับ  (อ่าน 9838 ครั้ง)
ardearxxx
Newbie
*

« เมื่อ: 04, ตุลาคม 2010, 11:44:54 am »

ปรึกษาว่า เดิมผมรับ  c band thaicom + ku band nss6 ว่าจะเพิ่มหัว C band อีกตัวนึง
เห็นว่า  APSTAR 2R ( Telstar 10 เดิม) รับช่อง liverpool tv ได้ 
จึงมีคำถามดังนี้ครับ

1.  APSTAR 2R สามารถทำ Duo กับ thaicom ได้ไหมครับ / หรือต้องเพิ่มจานรับไหมครับ
2. ที่ช่อง liverpool tv มีการถ่ายทอดสดการแข่งขัน ด้วยหรือเปล่าครับ
3. ที่ดาว APSTAR 2R มีช่องรายการอื่นๆ  น่าสนใจ ไหมครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ardearxxx
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2010, 11:48:39 am »

หาช่าง ติดตั้งแก้ไขงานดาวเทียม ใน กทม./ย่านรามอินทรา จะติดต่อกลับไปครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
7sats.com
7sat Global Tech
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2010, 11:59:59 am »

ปรึกษาว่า เดิมผมรับ  c band thaicom + ku band nss6 ว่าจะเพิ่มหัว C band อีกตัวนึง
เห็นว่า  APSTAR 2R ( Telstar 10 เดิม) รับช่อง liverpool tv ได้ 

1.  APSTAR 2R สามารถทำ Duo กับ thaicom ได้ไหมครับ / หรือต้องเพิ่มจานรับไหมครับ
2. ที่ช่อง liverpool tv มีการถ่ายทอดสดการแข่งขัน ด้วยหรือเปล่าครับ
3. ที่ดาว APSTAR 2R มีช่องรายการอื่นๆ  น่าสนใจ ไหมครับ

ที่จริงคุณก้มหน้าจานเดิมลงสักเล็กน้อยแล้วทำการ Auto Scan ก็จะได้ช่องของดาวดาวนี้มาแล้วครับ

7sat Global Tech 393 ม.ลาซาลเพลซ ซอยลาซาล24 ถนนสุขุมวิท105(ลาซาล) บางนา กรุงเทพฯ 10260
ร้านเปิด 8 โมงเช้า ถึง 2 ทุ่มทุกวัน โทรศัพฑ์ 081 841 9557 , แฟกซ์ 02 744 4488
equalizer
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2010, 12:04:57 pm »

น่าจะไม่ได้นะครับใกล้ไทมคมมาก ผมลองหลายทีแล้ว ลองจนเซ็งลิเวอพูลแล้วครับ แพ้เบล็คพูลคาบ้านเลย
equalizer
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2010, 12:51:39 pm »

เค้าเข้ารหัส biss key ครับ สามารถใช้เครื่อง ipm801  f1   tf4000 และอื่นๆ ถอดรหัส ส่วนคี หาแถวนี้ก้อมีครับ
บาน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2010, 01:05:49 pm »

ให้ทำตาม คุณardearxxx บอก เมื่อแสกนแบบออโต้  แล้วจะได้ช่อง Dubai Sports แล้วปรับหน้าจานมุมส่ายนิดหนึ่งไปทางซ้ายมือ  จะได้สัญญาณแรง  แล้ว ตั่งออโต้แสกน อีกครั้ง แต่ให้เลือก ฟรี+ เข้ารหัส  เพราะช่อง liverpool tv เป็นช่องเข้ารหัส  ผมก็ไม่เคยได้ดูช่องนี้   ผมดูแต่ฟรีทีวี  5- 6ช่อง    แต่มีข้อแม้ ช่องรัสเซียทรูเดย์จากไทยผม ของผมรับไม่ได้ ถ้าก้ม ลงมารับดาวดวงนี้APSTAR 2R

ความน่าสนใจ ไปอ่านเอาเองครับสำหรับดาวดวงนี้  lyngsat.com/apstar2r.html
ถ้าตั่งไทยคม แล้วดูโอ้ nss6 แล้ว ให้ทำ ดูโอ้ เอเชียแซ็ท5 ได้เลยครับ โดยใช้ก้านจับ Nss6 นี้แหละทำพอดีกับซีแบรนเลยครับ  แต่ให้เลือกซื้อก้านจับดูโอ้nss6ของไทยแซ็ท ถ้าหาไม่ได้ก็ของไอเดียฯ ก็ได้ จะถ่ายรูปมาให้เอาหน้าบานเหมือนกับกระด้งกับเขาบ้างก็ไม่มีกล้อง กับเขา  ผมทำเอเชียแซ็ท5 ได้ก็เพราะ คุณ nt_nirut กับคุณphot9724  อ่านกระทูเอาครับ

สรุป  คือ ไม่ต้องดูโอ้ ให้ก้มรับเอาเลย ถ้าดูโอ้ให้ดูโอ้เอเซีย5 แทน

phot9724
Special Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2010, 01:09:15 pm »

ตอบ....
1.duo ได้ครับ
2. ผมไม่ทราบ
3.รายการก้อหลากดีมีช่องแขกเยอะไปหน่อยแล้วแต่คนชอบ
    จาน5ฟุตก็duoได้ครับ

preelaw
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2010, 01:24:54 pm »

ตอบ....
1.duo ได้ครับ
2. ผมไม่ทราบ
3.รายการก้อหลากดีมีช่องแขกเยอะไปหน่อยแล้วแต่คนชอบ
    จาน5ฟุตก็duoได้ครับ

อยากเห็นเทพทำให้ดูบ้าง
equalizer
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2010, 01:42:34 pm »

อยากเห็นรูปทำดูโอเหมือนกันครับ ปล้ำทำมานานไม่ได้ซักที ยังไงขอดูรูปหน่อยนะครับ
phot9724
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2010, 01:53:33 pm »

อยากเห็นเทพทำให้ดูบ้าง
-ไม่ใช่เทพครับก็คนธรรมดาที่มีใจรักจานดาวเทียมคนหนึ่ง บางคนก็ว่าผมบ้าก็มี นานาจิตตัง
อยากดูโอ้ ดาวดวงนี้ จะบอกแนวทางให้ ก่อนอื่น ถอดหมวกครอบออกไปได้เลย คือไม่ใช้มันแล้ว แล้วเอาสกาล่าลิ้งไปผ่า หรือบากออกด้านหนึ่ง ด้านบนน่ะ แล้ววางlnbที่จะduoวางแปะติดกับlnbของจานหลักไทยคม5ขยับนิดๆหน่อยๆ รับรองมาเต็มทุกtp  ขอให้โชคดีทุกท่าน

equalizer
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #10 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2010, 02:15:05 pm »

ผมก็ทำแบบที่ท่านว่า แต่พอสแกนดูมันมาแต่ abs1 น่ะครับ apstar มันไม่ยักมา
phot9724
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2010, 02:15:43 pm »

เสียดายเกิดมาไม่รวยงั้นจะชื้อจานมาติดแล้วทำเป็นตัวอย่าง ทุกๆดาวเลยduoหมดทุกดาวแล้วถ่ายรูปมาให้ชมเลย ถ้าใครมีจิตเมตตาอนุเคราะห์จานเก่าก็ได้ครับ บริจาคให้ผมหน่อย ผมจะได้นำมาเป็นตัวอย่างเพื่อการศึกษาครับ

phot9724
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2010, 02:18:02 pm »

ผมก็ทำแบบที่ท่านว่า แต่พอสแกนดูมันมาแต่ abs1 น่ะครับ apstar มันไม่ยักมา
พยายามต่อไปครับ เจอแน่ครับ ผมไม่รู้จะบอกอะไรอีก ใจเย็นๆครับมาถูกทางแล้ว

click
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2010, 02:45:45 pm »

วันหลังต้องเขียนเป็นตำราแล้วท่านพจน์.......

phot9724
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2010, 02:55:08 pm »

วันหลังต้องเขียนเป็นตำราแล้วท่านพจน์.......
555 ทุกวันนี้ผมก็สอนตอมพิวเตอร์อยู่แล้วครับ จันทร์-ศุกร์ บางทีอาจจะเปิดสอนการduoดาวเทียมด้วยก็คงจะดี บางทีก็คิดอยากจะทำหนังสือออกมาขายสักเล่มน่าจะดี ลองไปติดต่อ บก.หนังสือดูสักหน่อย.ขอบคูณครับที่มาสะกิดต่อมฮอร์โมนความคิด

mamaman
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2010, 03:12:13 pm »

มายืนยันอีกคนครับ ว่าดูโอ้ได้ thaicom 5 กับ apstar 2 ต้องตัด(ผ่า)ตัวสกาล่าลิงค์ อย่างที่คุณ..

ว่า เเต่หน้าจานต้องใหญ่หน่อยสำหรับคนที่ต้องการดูช่องดูใบสปอร์ตเพราะช่องนี้สัญญาณมาค่อนข้าง

อ่อน ครั้นจะกดอย่างที่หลายท่านเเนะนำ ช่องไทยคมที่สํญญาณอ่อนก็จะดูไมได้ เลยค้นกระทู้เก่า

ที่นี่เเหละครับ เคยมีคนเอารูปมาลงด้วย เเต่ต้องใช้หน้าจานอย่างน้อย 5.5 ฟุตครับ ผมปล้ำกับ

งานนี้เป็นเดือนครับ มีเวลาทำวันละนิดวันละหน่อย จนหลังเเตกยังไม่ได้ซ่อมเลย
บานฯ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #16 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2010, 03:14:23 pm »

ทำหนังสือ สำหรับดูโอ้ ก็ดีครับ ผมสนับสนุน เพื่อให้เกิดองค์ความรู้ของคนไทย กับการใช้ทรัพยากรของจานให้เกิดประโยชน์สูงสุด  ผมขอซื้อเพื่อเป็นกำลังใจก่อนเลยครับ ทำเป็นแบบเย็บเล่มเหมือนส่งรายงานคุณครูก่อนก็ได้ครับ
phot9724
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2010, 03:42:13 pm »

มายืนยันอีกคนครับ ว่าดูโอ้ได้ thaicom 5 กับ apstar 2 ต้องตัด(ผ่า)ตัวสกาล่าลิงค์ อย่างที่คุณ..

ว่า เเต่หน้าจานต้องใหญ่หน่อยสำหรับคนที่ต้องการดูช่องดูใบสปอร์ตเพราะช่องนี้สัญญาณมาค่อนข้าง

อ่อน ครั้นจะกดอย่างที่หลายท่านเเนะนำ ช่องไทยคมที่สํญญาณอ่อนก็จะดูไมได้ เลยค้นกระทู้เก่า

ที่นี่เเหละครับ เคยมีคนเอารูปมาลงด้วย เเต่ต้องใช้หน้าจานอย่างน้อย 5.5 ฟุตครับ ผมปล้ำกับ

งานนี้เป็นเดือนครับ มีเวลาทำวันละนิดวันละหน่อย จนหลังเเตกยังไม่ได้ซ่อมเลย
จานของผมเดิม 5ฟุตของไดน่า ก็duoได้ครับ-แต่ก็คงเป็นบางพื้นที่ครับทางที่ดีก็สัก5.5ก็เยี่ยมเลยครับ

worawut610
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 04, ตุลาคม 2010, 03:42:14 pm »

ตอบข้อ 2  มีเเต่เเห้งครับท่าน!!!.............ถ้าท่านมิได้เป็นเเควนทีมหงส์เเดงเเล้วหวังดูถ่ายสดคงผิดหวังนะครับผม  มีเเต่เทปๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆตลอด 24 ชั่วโมง

ปล.  มีเเต่เเห้งก็ยังดีฟะ

ใช่แล้วครับ.. มีแห้ง.. แต่ก็ยังดี ที่บ้างนัดหาสดให้ดูไม่ได้เลย ทั้วแบบฟรีหรือเสียเงืนนะครับ..

mm
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 08, ตุลาคม 2010, 10:33:29 pm »

ใช้จาน ทึบ 5 ฟุต ของ dsat โดยก้มหน้าจานลงมา จะรับ ดูไบ สปอร์ตได้ไหมครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์