ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
01, พฤษภาคม 2024, 12:22:01 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  จาน THAISAT 199 CM. + Re 1 ตัว พร้อมติดตั้ง 6000 บาท แพงมั๊ย
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จาน THAISAT 199 CM. + Re 1 ตัว พร้อมติดตั้ง 6000 บาท แพงมั๊ย  (อ่าน 7791 ครั้ง)
mahnoi
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 11, ตุลาคม 2010, 09:24:44 pm »

ตามหัวข้อเลยครับ แพงไปหรือเปล่าครับ  ติดตั้งที่นอกชานชั้น 2 ช่างบอกรับประกัน 1 ปี

ปล. แล้วนอกจากไทยคม กับ nss6 แล้ว จะรับอย่างอื่นเพิ่มได้อีกป่าวครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
knt
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2010, 09:40:57 pm »

จานไทยแซทมีแค่1.90เมตรเองครับ ราคานี้ไม่แพงค่าชุดจาน+ค่าสาย+การดูแลลูกค้า+ค่าความเสี่ยงไว้ด้วย ถ้าติดตั้งเองได้ก็จะถูกลงอีกเยอะเลยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
mahnoi
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2010, 09:45:03 pm »

ช่างบอกว่า 199 ซม. ครับ
พอดีที่บ้านต้องการดู Asia Update ทำให้ต้องเปลี่ยนจาก 1.5 ครับ
knt
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2010, 09:57:26 pm »

โทรมาครับ0822144244 ขอเป็นวันพรุ่งนี้ประมาณ10โมงเช้าครับ
ssf
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2010, 10:14:45 pm »

เฮ้อ............น่าเหงใจ
จะจานเล็กจานใหญ่  มันก็เจาะน๊อต 4 รู  เหมือนเดิม 
1.9 มันจะหนักสักเท่าไหร่กัน  ทำไมค่าติดมันแพงจังอ่ะ

เบื่อพวกช่างฉิบ....  จานใหญ่ติดแพง  จานเล็กติดถูก  ปีนบันได้เหมือนกัน มันต่างกันตรงไหน

อ๋อ ราคาจานไทแซท 1.9 แบบฟิกดูจากในเวป แล้วราคา ไม่เกิน 3000

ช่างคิด 6000  มันเกินไป
แต่ถ้าเปงแบบมูฟ  6000  คุ้มอ่ะ

สรุป  เบื่อไอ้พวกช่างกระจอกหาเช้ากินค่ำ   พวกไม่มีเงินเดือน จัง
abcd
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2010, 10:35:27 pm »

1.9เมตรช่างที่ไหนบอกครับ199cm. 1.9เมครเท่ากับ190cm. ให้ข้อมูลมั่วกับลูกค้า เบื่อช่างห่วยๆแบบนี้เหลือเกิน......เบื่อ... จริงๆ
MooWei
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2010, 11:11:35 pm »

ช่อง Asia Update ต้องใช้จาน 1.9 แล้วหรือถึงจะรับได้ ถ้าเป็น 1.5 ละครับ ยี่ห้ออะไรถึงจะรับได้ พื้นที่ติดตั้งมีน้อย ก็เลยใช้จานใหญ่ไม่ได้ รบกวนด้วยนะครับอยากด้ 1.5 ยี่ห้อไหนก็ได้ที่รับ Asis Update ได้
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 11, ตุลาคม 2010, 11:31:10 pm »

ตามหัวข้อเลยครับ แพงไปหรือเปล่าครับ  ติดตั้งที่นอกชานชั้น 2 ช่างบอกรับประกัน 1 ปี

ปล. แล้วนอกจากไทยคม กับ nss6 แล้ว จะรับอย่างอื่นเพิ่มได้อีกป่าวครับ
อยู่ที่ไหนครับลองโทรฯปรึกษาได้ครับ จานยิ่งใหญ่ ก็ Duo ได้หลายดวงครับ
http://www.boransat.net/board/index.php?topic=19094.0

hs0iyq
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2010, 12:48:22 am »

ช่อง Asia Update ต้องใช้จาน 1.9 แล้วหรือถึงจะรับได้ ถ้าเป็น 1.5 ละครับ ยี่ห้ออะไรถึงจะรับได้ พื้นที่ติดตั้งมีน้อย ก็เลยใช้จานใหญ่ไม่ได้ รบกวนด้วยนะครับอยากด้ 1.5 ยี่ห้อไหนก็ได้ที่รับ Asis Update ได้
ของไทยแสทรับได้ครับใช้ติดตั้งให้ลูกค้าอยู่ครับ แต่ถ้าให้แรงอีกนิดกดหัวแอลลงไปที่36ครับจะได้ 20กว่าๆไม่กระตุกครับ
เก่ง อยุธยา
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2010, 04:02:48 am »

จาน thaisat เท่าที่ทราบมามีแต่ขนาด 190 เซนติเมตรนะครับ  ที่กล่องบรรจุภัณฑ์เขียนไว้ชัดเจนครับ 190 เซนติเมตร เมื่อวันอาทิตย์ที่ 10 ตค ผมได้แกะออกมาเทสจากกล่องกับมือครับ ยืนยันว่ามีแค่ 190 เซนติเมตร(สำหรับตอนนี้นะ) หากต้องการทราบรายละเอียดเกี่ยวกับคุณภาพของสัญญาณ รอรับชมได้ที่ รายการแซทเทลไลท์ ทูยู Thaicom5 C - Band ความถี่ 3458 V 2222 วันพุธที่ 13 ตุลาคม เวลา 19.00  น.ผมได้นำจานชุดนี้มาเทสสัญญาณพร้อมวัดขนาดให้ชมกันครับ

ปล.ได้ข่าวมาจากทางทีมงาน thaisat ว่าอนาคตจะผลิตหน้าจานขนาด 8 ฟุต ออกสู่ตลาดด้วยครับ
mahnoi
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #10 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2010, 06:59:28 am »

แก้ไขครับ จาน 1.90 เมตรครับ  ดูใหม่แล้วครับ ตอนแรกเข้าใจผิด  สัญญาณ Asia Update ได้ประมาณ 30 - 40 ครับ ไม่กระตุก
แต่ที่มาถามเพราะคิดว่า มันแพงมาก ก็เลยถามไว้เป็นข้อมูลครับ เผื่อคราวหน้าจะได้เรียกข่างท่านอื่น
KTC
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2010, 08:14:21 am »

เฮ้อ............น่าเหงใจ
จะจานเล็กจานใหญ่  มันก็เจาะน๊อต 4 รู  เหมือนเดิม 
1.9 มันจะหนักสักเท่าไหร่กัน  ทำไมค่าติดมันแพงจังอ่ะ

เบื่อพวกช่างฉิบ....  จานใหญ่ติดแพง  จานเล็กติดถูก  ปีนบันได้เหมือนกัน มันต่างกันตรงไหน

อ๋อ ราคาจานไทแซท 1.9 แบบฟิกดูจากในเวป แล้วราคา ไม่เกิน 3000

ช่างคิด 6000  มันเกินไป
แต่ถ้าเปงแบบมูฟ  6000  คุ้มอ่ะ

สรุป  เบื่อไอ้พวกช่างกระจอกหาเช้ากินค่ำ   พวกไม่มีเงินเดือน จัง

คุณคงเป็นลูกท่านอันมีจะกินนะครับ  ช่างกับลูกค้าต้องมีการพูดคุยกันก่อนติดตั้ง
และต้องมีการแจ้งราคาก่อน ช่างไม่สามารถเดินไปติดเองแล้วเก็บเงินที่หลัง
เบนซ์กับโตโยต้า 4 ล้อเท่ากันทำไหมแพงกว่าเท่าตัว เจ้าของกระทู้สามารถมาโพสที่นี่ได้
ก็น่าจะหาข้อมูลได้  การตกลงติดตั้งเป็นเรื่องของช่างกับลูกค้า

บทสรุปของคุณไม่น่าใช้คำแบบนั้นเลยครับ

ขอบคุณครับ
ช่างเอ๋
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2010, 08:36:21 am »

จาน thaisat เท่าที่ทราบมามีแต่ขนาด 190 เซนติเมตรนะครับ  ที่กล่องบรรจุภัณฑ์เขียนไว้ชัดเจนครับ 190 เซนติเมตร เมื่อวันอาทิตย์ที่ 10 ตค ผมได้แกะออกมาเทสจากกล่องกับมือครับ ยืนยันว่ามีแค่ 190 เซนติเมตร(สำหรับตอนนี้นะ) หากต้องการทราบรายละเอียดเกี่ยวกับคุณภาพของสัญญาณ รอรับชมได้ที่ รายการแซทเทลไลท์ ทูยู Thaicom5 C - Band ความถี่ 3458 V 2222 วันพุธที่ 13 ตุลาคม เวลา 19.00  น.ผมได้นำจานชุดนี้มาเทสสัญญาณพร้อมวัดขนาดให้ชมกันครับ

ปล.ได้ข่าวมาจากทางทีมงาน thaisat ว่าอนาคตจะผลิตหน้าจานขนาด 8 ฟุต ออกสู่ตลาดด้วยครับ

มีส่งมาให้ลองทางภาคเหนือไหม ติดต่อใครได้บ้าง

ลืมบอกไปที่จังหวัดพะเยา 5.5ฟุต รับเอเซียอัพเดจยังไม่ดี

ลองทำดู
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #13 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2010, 10:18:29 am »

รายละเอียดอยู่ที่การคุยกัน 2 คน ราคา  ขนาด พื้นที่ การทำงาน เห็นใจทั้ง 2  ฝ่าย  คนไม่เคยทำ  ก็ว่าอย่างนั้นไม่น่าเอาขนาดมาอ้างราคาแพง ส่วนคนทำก็ว่ายากก่า อันตรายกว่า อย่างบ้านผมปลูกเต็มทุกตางรางช่างมาเห็นไม่ติดแค่ขึ้นก็หมดแรงแล้ว ตกมาก็ตาย
ราคาน่าจะคุยกันได้ หรือไม่หาเจ้าใหม่มาดูหน้างานแล้วทำ   จะได้ไม่ผิดหวังทั้ง 2 ฝ่าย ฝ่ายช่างก็จะทำงานเต็มที่ให้สมกับรายได้เขา
ฝ่ายคนจ้างก็ได้ที่ดี ราคาพอรับได้
jpa
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #14 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2010, 11:44:38 am »

ผม เห็นด้วย กับ ราคาตกลง ถ้าไม่ชอบก็เปลี่ยน ช่างใหม่
oad_
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 12, ตุลาคม 2010, 01:31:53 pm »

ขอตอบตรงคำถาม ถ้าเป็นจานแบบฟิกราคานี้แพง ลองต่อรองลงอีกสัก500-1500ดูครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์