ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 02:03:50 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ใช้ดาวเทียมIPM แต่อยากจะดูบอลได้ ต้องทำไงบ้างอะคับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใช้ดาวเทียมIPM แต่อยากจะดูบอลได้ ต้องทำไงบ้างอะคับ  (อ่าน 6276 ครั้ง)
zuperzub
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 16, ตุลาคม 2010, 09:04:45 pm »

ใช้ดาวเทียมIPM แต่อยากจะดูบอลได้ ต้องทำไงบ้างอะคับ เช่น แบบ ไปดูจากดาวเทียม Yamal202, palapa อะคับ คือไม่มีความรู้ด้านนี้เลยอะคับ พอดีกลับมาบ้านแล้วคุนพ่ออยากดูบอล กะลังหาวิธีหาดาวเทียมอยู่ ช่างดาวเทียมที่ผ่านมาก้อไม่ช่วยไรเรย เอาแต่ขายของอย่างเดว-*- รบกวนขอคำ  ช่วยเหลือหน่อยนะครับ ตอนนี้รุสึกดีใจมากที่เจอเวบบอร์ดนี้ เป็นที่เดวที่จะช่วยผมได้ รบกวนด้วยนะคับ

ปล. เป็น ipm v2.31 อะคับ เชคดูแล้ว มานจะมีช่ิอง yamal 202 ด้วย แต่เปิดไม่ได้ มันขึ้นว่าสัญญาณอ่อนอะัคับ
จะดู Palapa ช่อง GTV, TPI (จากที่อ่านมา) ต้องทำไงอะคับ ขอบคุนล่วงหน้าคับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ดาว
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2010, 09:18:52 pm »

ดามเทียมIPM มันมีด้วหรือ ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jay
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2010, 09:20:17 pm »

ต้องติดจานดำเพิ่มครับขนาด6ฟุตกำลังดี ค่าอุปกรณ์ไม่เกิน3000ครับไม่รวมค่าติดตั้ง
ต้องบอกด้วยว่าอยู่จังหวัดไหน จะได้แนะนำช่างได้ถูก
zuperzub
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2010, 09:21:30 pm »

ติดจานดำแล้วอะคับ   อยู่จังหวัดอำนาจเจริญคับ
หลายจาน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2010, 09:28:09 pm »

คุณก็ตั้งจานดำอีกใบ1.7เมตรขึ้นไปเลือกเว่าจะรับดาวป้า หรือดาวมาล
หรึอทั้ง2ดวงไปเลย
zuperzub
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2010, 09:30:45 pm »

หมายถึงปรับให้สูงขึ้นแล้วก้อปรับช่องอีกใช่มั้ยอะคับ
jay
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2010, 09:34:09 pm »

ต้องหันจานไปรับดาว ที่ต้องการจะดูครับ แถบอิสานคงหาช่างติดยากครับดาว yamal202 มันหาสัญญาณยาก ถ้าไม่เก่งจริงๆหาไม่เจอ ช่างแถวบ้านผมถ้าเจอลูกค้าติดจานรับดาวดวงนี้ต้องโยนงานมาให้ผมตลอด
เพราะเขาเคยไปติดให้ลูกค้าเป็นวันเลยแต่ก็หาสัญญาณไม่เจอ ต้องโทรตามผมไปปรับให้ตลอด
zuperzub
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2010, 09:39:06 pm »

งั้นถ้าหาPalapa มานจะหาง่ายกว่าใช่มั้ยครับ เห็นจากคู่มือติดตั้งyamalแล้วมานเล่นหันเป็นองศาอีก พรุ่งนี้จะได้บอกช่างให้มาปรับทีเดวเลย ตอนนี้ที่บ้านรำคานอีตาช่างคนนี้มากๆละ มาไม่เคยช่วยให้ดีขึ้นเลย ขอบคุนมากๆครับ
jay
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2010, 09:54:29 pm »

จริงๆอยากให้ลองหัดทำเอง ไม่ยากเลย หาข้อมูลดาวที่เราจะรับ ตำแหน่ง องศา มุมก้มเงย
หัดสังเกตุจากจานเดิมแล้วทำเครื่องหมาย แล้วค่อยๆปรับ ติดขัดตรงไหนถามเพื่อนๆในบอร์ดโบราณได้
ทุกท่านยินดีให้คำตอบ  แต่สำหรับผมแล้วถ้าอยู่ใกล้ๆจะไปสอนให้เลย
หลายจาน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2010, 10:07:01 pm »

ดูช่อง11เดี๋ยวนี้ก็ได้
หลายจาน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #10 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2010, 10:14:56 pm »

เห็นด้วยกะคุณเจ  ผมเคยจ้างช่างเป็นหมื่น  เลยศึกษาในเวปนี้แหละทำได้ดาวพวกนี้
ไทคม  ปาป้า ยามาล   วีนาแสต  nss6  วันนี้เพิ่งดูโอเอเชียแสต2กะปาป้ามาครับ
เล่าให้ฟังเป็นกำลังใจครับ
peark2005
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2010, 11:31:55 pm »

อยู่อำนาจเจริญหรือครับปรึกษาผมได้ bisskey ดู palapa D
peark2005
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2010, 11:34:12 pm »

ยินดีช่วยเหลือครับผม  peark2005@hotmail.com
บ้านแพง
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #13 เมื่อ: 16, ตุลาคม 2010, 11:52:30 pm »

ผมอยู่ นครพนม อ. บ้านแพง   ถ้าอยากได้ดาว ยาเมล+palapa D  โทรมาเลยครับจัดให้ 0801992549 ร้าน บ้านแพงไอที ต่อช่างตึ๋งครับ
zuperzub
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #14 เมื่อ: 17, ตุลาคม 2010, 08:22:59 am »

ขอบคุณมากๆนะครับ ที่บ้านก้อเสียมาเป็นหมื่นเหมือนกัน เด๋ววันนี้ว่าจะลองทำดูนะคับ ขอบคุณมากมายคับ
zuperzub
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #15 เมื่อ: 17, ตุลาคม 2010, 08:26:06 am »

คุณ peak2005 แต่การที่จะดูpalapaนั้น ต้องไปปรับย้ายองศาดาวเทียมก่อน แล้วค่อยทำวิธีBliss key ใช่มั้ยคับ
peark2005
Newbie
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 17, ตุลาคม 2010, 08:51:31 am »

ครับผม อยู่ที่ไหนครับผมผมก็อยู่ในอำนาจเจริญ ข้างร้านปิยะวัลย์มีไรมาปรึกษาได้ครับผม
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์