ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, เมษายน 2024, 08:14:37 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ภาพการรับชมช่อง globaltv ที่ดาวเทียม palapa D ขณะถ่ายบอล
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ภาพการรับชมช่อง globaltv ที่ดาวเทียม palapa D ขณะถ่ายบอล  (อ่าน 9395 ครั้ง)
เก่ง อยุธยา
Sr. Member

« เมื่อ: 17, ตุลาคม 2010, 08:31:13 pm »

สัญญาณที่ได้ได้จากหน้าจาน thaisat 5 ฟุต ครับ lnb thaisat เครื่องรับ IPM801 สัญญาณได้ประมาณ 30 % กว่าๆๆ ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
kusalodom
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 17, ตุลาคม 2010, 08:38:29 pm »

เดี๋ยวก็โดนเล่นอีกหรอกท่าน Tongue

เก่ง แม่สะเรียง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
คนอขากดูบอล
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 17, ตุลาคม 2010, 08:43:34 pm »

ผมใช้ IPM 801 ใส่ Key แล้ว ทำตามขั้นตอนทุกอย่างแต่ยังดูไม่ได้ช่วยด้วยครับ
เก่ง อยุธยา
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 17, ตุลาคม 2010, 08:48:22 pm »

ผมใช้ IPM 801 ใส่ Key แล้ว ทำตามขั้นตอนทุกอย่างแต่ยังดูไม่ได้ช่วยด้วยครับ

สแกนซ้ำอีกรอบครับ หากยังไม่ได้โทรมาหาผมก็ได้ครับ 086-6674361 เก่งอยุธยา
thew023
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 17, ตุลาคม 2010, 08:55:10 pm »

เยี่ยมไปเลยครับพี่เก่ง
คนอยากดูบอล
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 17, ตุลาคม 2010, 08:56:50 pm »

โทรไปแล้วคุณเก่งยังไม่ได้รับสายเลยครับ...
คนอยากดูลอบ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 17, ตุลาคม 2010, 09:08:38 pm »

ต้องขอบคุณ คูรเก่งอย่างสูงนะครับหลังจากที่คุณกันและตอนนี้ผมดูบอลไล้วครับ
คนอ่าน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 18, ตุลาคม 2010, 09:47:46 am »

อย่าเอาภาพมาลงดีกว่าครับ  เดี๋ยวอินโดพี่ท่านมีเฮ  อิอิ

จะเอาภาพมาลงหรือไม่ลง มันไม่เกี่ยวกันหรอกครับ ช่อง GTV มันมีปัญหากับเจ้าของดาวเทียมต่างหาก สังเกตุใหมตั้งแต่มาอยู่กับ Palapa-d สัญญาณจะต่ำกว่าชาวบ้านทุกช่อง (ผมอยู่สงขลา ซึงถ้าดูตามแผนที่แล้วถือว่าติดกับอินโดมาก ไม่เกิน 350 กม วัดทางอากาศ เวลาหน้าร้อน ใช้แผงก้างปลารับฟรีทีวีของอินโดได้สบาย ) ช่องอื่นที่เขาถ่ายทอด เช่น TPI SCTV Indosiar เขายังส่งได้ตามปกติแถมสัญญาณยังแรงกว่าช่องอื่นอีกต่างหาก (ขนาดทำ Duo Telcom1) 75% ขึ้นไปทุกช่อง
nattawut
Special Member
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 18, ตุลาคม 2010, 01:59:07 pm »

ที่เขาเข้ารหัสเพราะติดเรื่องลิขสิทธิ์บอลพรีเมียร์ ถ้าส่งผ่าน c-band ต้องเข้ารหัส

ที่พวกเราดูๆกัน ขนาดคนไทยยังรู้คีย์เลย ทางอินโดเขาก็คงรู้ดีเเหละ ว่าเราแอบดูกัน แต่เขาก็ไม่ได้เปลี่ยนรหัส biss keyอะไร ยังคงใช้คีย์เดิมตลอด ก็เหมือนกับช่องฟรีทีวีบ้านเราช่วงถ่ายบอลโลกแล้วเข้ารหัส ถ้าให้ดีฟรีทีวีบ้านเราเวลาถ่ายทอดบอลยูโร 2012 น่าเข้ารหัสแบบ biss key บ้าง (เพียงเท่านี้ก็เข้าหลักการของฟีฟ่าแล้วว่าถ่ายทอดต้องเข้ารหัส)
nattawut
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 18, ตุลาคม 2010, 02:01:23 pm »

อย่าเอาภาพมาลงดีกว่าครับ  เดี๋ยวอินโดพี่ท่านมีเฮ  อิอิ

จะเอาภาพมาลงหรือไม่ลง มันไม่เกี่ยวกันหรอกครับ ช่อง GTV มันมีปัญหากับเจ้าของดาวเทียมต่างหาก สังเกตุใหมตั้งแต่มาอยู่กับ Palapa-d สัญญาณจะต่ำกว่าชาวบ้านทุกช่อง (ผมอยู่สงขลา ซึงถ้าดูตามแผนที่แล้วถือว่าติดกับอินโดมาก ไม่เกิน 350 กม วัดทางอากาศ เวลาหน้าร้อน ใช้แผงก้างปลารับฟรีทีวีของอินโดได้สบาย ) ช่องอื่นที่เขาถ่ายทอด เช่น TPI SCTV Indosiar เขายังส่งได้ตามปกติแถมสัญญาณยังแรงกว่าช่องอื่นอีกต่างหาก (ขนาดทำ Duo Telcom1) 75% ขึ้นไปทุกช่อง

อยู่ตรงไหนของสงขลาเร๋อคับ ผมก็อยู่สงขลาเหมือนกัน  ใช้แผงก้างปลารับฟรีทีวีของอินโดได้สบาย ใช้ก้างปลาแบบไหนเร๋อ
kied
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 18, ตุลาคม 2010, 02:39:27 pm »

เยี่ยมเรยคับคุณเก่ง อยากให้ลองจานใหญ่กว่านี้หน่อยว่าจะรับได้ดีขึ้นมากมั้ย Grin
phot9724
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 18, ตุลาคม 2010, 03:37:18 pm »

ขอบคูณครับ ว่างๆผมจะลองบ้างครับ จาน5ฟุต ลองจากทางเหนือ ได้ผลยังไงจะบอกให้ทราบครับ

คนอ่าน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #12 เมื่อ: 18, ตุลาคม 2010, 05:19:31 pm »

อยู่ตรงไหนของสงขลาเร๋อคับ ผมก็อยู่สงขลาเหมือนกัน  ใช้แผงก้างปลารับฟรีทีวีของอินโดได้สบาย ใช้ก้างปลาแบบไหนเร๋อ

อยู่ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลาครับ  แผงก้างปลา คือแผง สายอากาศที่ต้องขึ้นเสาแป๊ปครับ ตอนนั้น ช่องฟรีทีวีจาก กทม ยังมาตั้งสถานีถ่ายทอดไม่ครบมีแต่ช่อง 7 เพียงช่องเดียว เลยหันไปรับทีวีมาเลย์กัน คือ RTM 1 และ 2 ระบบ VHF อย่างต่ำก็ 15 E ขึ้นไปคงเคยเห็นแผงทีวีก้างปลา ตามหลังคาบ้านทั่วไปนะครับ ตอนนี้ส่วนใหญ่ยังไม่ถอดลงมา เพราะยังใช้งานได้อยู่ แต่หันไปทางทิศใต้เท่านั้นก็รับได้ครบ ถ้าจะรับของอินโดต้องหน้าร้อนรับได้ 2-3 ช่อง แต่นานมาแล้วครับ ตอนนี้ถอดทิ้งหมดแล้ว หันไปใช้จานดาวเทียมแทนครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์