ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, เมษายน 2024, 06:23:01 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ปัญหาการรับสัญญานช่อง Asia update
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาการรับสัญญานช่อง Asia update  (อ่าน 6986 ครั้ง)
STAP2010
Full Member

« เมื่อ: 27, ตุลาคม 2010, 07:02:51 pm »

ใช้จานขนาด 1.7 ของ psi เหตุการณ์ที่ผ่านมาตอนมืดๆสัญญานกระตุกมากจนถึงสว่างเริ่มรับได้บ้างแต่กระตุกเป้นบ้างครั้ง ปัจจุบันดูไม่ได้เลยทุกเวลาไม่ว่าจะเวลามืดหรือเวลาสว่าง ท่านใดเป้นเหมือนผมบ้าง หรือว่าจานผมมันเคลื่อนจากตำแหน่งเดิม ช่วยรายงานผลด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
hs0iyq
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2010, 07:07:56 pm »

เรื่องแบบนีเป็นเรื่อปกติของช่องนี้ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
mahnoi
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2010, 08:12:44 pm »

ใช้จาน Thaisat 199cm. รับได้ไม่กระตุกเลยครับ
mahnoi
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2010, 09:03:01 pm »

ใช้จาน Thaisat 199cm. รับได้ไม่กระตุกเลยครับ

แก้ไขครับ จาน 190 ซม. ครับ  ชอบจำผิดเป็น 199 ซม.
gun
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2010, 09:09:27 pm »

ใช้จานขนาด 1.7 ของ psi  น่าจะรับได้นะครับ ช่วงนี้สัญญาณแรงใช้ได้ ลองปรับจานอีกทีครับ 1.5ไม่ต้องลุ้นครับ
oONOoAoFOo
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 27, ตุลาคม 2010, 10:41:14 pm »

ผมก็มีปัญหาครับ  psi 1.7  กลางวันพอชมได้ ค่ำๆ กระตุกมากชมไม่ได้เลย บางวันก้อจอมืดไปเลยครับไม่ได้ดูหลายวันเหมือนกัน อยู่ดีดีเด๋วสัญญาณก็ขึ้นมาครับ  งง มากเลย   น่าจะส่งให้แรงกว่านี้ก็ไม่ได้
MooWei
Jr. Member
**

« ตอบ #6 เมื่อ: 28, ตุลาคม 2010, 12:32:44 am »

กดหัว lnb ลงลึกๆ ซัก 36 ดูครับ ผมอยู่ กทม ดูได้ครับ D1.7 PSI สัญาณ 24 ก็ดูจาก O2 ได้แล้วครับ...
wisesrite
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 28, ตุลาคม 2010, 05:17:25 am »

ผมก็มีปัญหาครับ  psi 1.7  กลางวันพอชมได้ ค่ำๆ กระตุกมากชมไม่ได้เลย บางวันก้อจอมืดไปเลยครับไม่ได้ดูหลายวันเหมือนกัน อยู่ดีดีเด๋วสัญญาณก็ขึ้นมาครับ  งง มากเลย   น่าจะส่งให้แรงกว่านี้ก็ไม่ได้
จานรับสัญญาณดาวเทียม ถ้าใช้ 170 เซนติเมตรของ PSI มีปัญหาแบบนี้แหละครับ ผมต้องเอา จานใบใหม่ 185 เซนติเมตร ของ PSI ไปเปลี่ยนถึงจะดูได้ดีปกติครับ
หลายจาน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 28, ตุลาคม 2010, 07:19:49 am »

ทำไมไม่เพิ่มกำลังส่งให้เเหมือนชาวบ้านเขา เลยอดดู
*-*
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 28, ตุลาคม 2010, 08:53:59 am »

ช่องนี่มีรายการดีอะไรเหรอครับ ผมลองรับไม่เคยผ่านสักที
Mr.second
Hero Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 28, ตุลาคม 2010, 09:09:51 am »

ช่องนี่มีรายการดีอะไรเหรอครับ ผมลองรับไม่เคยผ่านสักที

ช่องปราบเซียน (ดาวเทียม) ครับ
WWWHS7ETD
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 28, ตุลาคม 2010, 09:35:54 am »

ช่องการเมื่องครับ ส่งสัญญาณแรงก็ต้องใช้ค่าใช้จ่ายสูงขึ้น
อี๊ดครับ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #12 เมื่อ: 28, ตุลาคม 2010, 10:32:08 am »

เห็นเขาบอกจะเพิ่มความแรงสัญญาณประเดือน พ.ย.53 นี้ ลองติดตามดูครับจาน1.5ก็จะรับได้
st-1
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #13 เมื่อ: 28, ตุลาคม 2010, 11:09:03 am »

ลองใช้จาน SSB50 INFOSAT ( 5 ฟุต ) หรือยังครับ ผมเห็นหลายคนติดแล้วรับสัญญาณได้อยู่นะครับ
tigermao
Sr. Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 28, ตุลาคม 2010, 11:40:11 am »

น่าแปลกนะ แต่ก่อนกว่าจะได้ดู ก็บุกไปยึดสถานีดาวเทียมคืน

แต่แค่เพิ่มส่งสัญญานให้แรงขึ้น กลับทำไม่ได้...
kamolget
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #15 เมื่อ: 28, ตุลาคม 2010, 02:07:22 pm »

เมื่อก่อนพอรับได้..ให้ลูกค้างานระบบดูแล้วมามั่งไม่มามั่ง เปลี่ยนความถี่ตามเสียจนไม่ต้องทำอะไร ตอนนี้ไม่ให้ดู หาว่าผมไปอยู่ข้างโน้นอีก งั้นไม่ต้องมีเสียเลยดีกว่า
ช่างดาวเทียม
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #16 เมื่อ: 28, ตุลาคม 2010, 03:57:51 pm »

น่าแปลกนะ แต่ก่อนกว่าจะได้ดู ก็บุกไปยึดสถานีดาวเทียมคืน

แต่แค่เพิ่มส่งสัญญานให้แรงขึ้น กลับทำไม่ได้...
สัญญาณส่งมาแรงพอๆ กับช่อง 7 ครับ แต่มีสัญญาณรบกวนที่ความถี่นี้ทำให้สัญญาณลดลงมาก บางครั้งมากจนดูไม่ได้
ตอบ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #17 เมื่อ: 28, ตุลาคม 2010, 09:51:59 pm »

สัญญาณช่องนี้ ส่งมาอ่อนเอง ไม่ได้มีการกวนสัญญาณอะไรหรอก
พวกเราคิดจะเป็นนักเล่นจานดาวเทียม แต่กลับใช้จานขนาดเล็ก หากตั้งไม่ดีพอ จะเกิดปัญหาการรับสัญญาณในบางช่องได้
ลองเปลี่ยนไปใช้ จานขนาดใหญ่สิ อย่างผมใช้จาน 7.5 ฟุต รับได้ตลอด ไม่เคยเกิดปัญหารับไม่ได้เลย
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2010, 12:36:49 am »

สวัสดีครับพี่
หลังจากที่วันก่อนได้คุยกับพี่ เรื่องฟุตปริ้นต์ของไทยคมว่าถึงอังกฤษหรือไม่นั้น ผมลองตรวจสอบดูแล้วครับไม่ถึงจริงๆ ครอบคลุมถึงฝรั่งเศษแค่ครึ่งประเทศเองครับ
แต่สำหรับท่านที่อยู่สวีเดน เมืองสต็อกโฮล์ม ผมลองตรวจสอบดูฟุตปริ้นต์แล้วสามารถรับชมสัญญาณดาวเทียมไทยคมได้ครับ โดยใช้หน้าจานอย่างต่ำสุดที่ 290 เซ็นติเมตรครับ หรือขนาด 3 เมตรขึ้นไป (ผมทดลองดูแล้วปริ้นต์สกรีนรูปเก็บไว้ในเครื่องคอมฯ แต่สองวันก่อนคอมฯผมเสีย ผมแบ็กค์อัพข้อมูลไว้ที่ฮาร์ดดิสส์อีกตัวหนึ่ง เดี่๋ยวว่างๆผมจะลงรูปให้ดูครับ) ขอบคุณพี่มากครับ

บุคคลทั่วไป

« ตอบ #19 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2010, 12:22:01 pm »

ตอนนี้สัญญาณแรงแล้วครับ  1.7 รับได้สบาย  แต่ตอนหัวค่ำสัญญาณอ่อนลงกระตุกนิดๆ แต่ก็ดูได้สบาย
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์