ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, เมษายน 2024, 12:38:51 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ช่องใหม่บนดาว asiasat5 c-band-สำหรับคนชอบฟุตบอลสปน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่องใหม่บนดาว asiasat5 c-band-สำหรับคนชอบฟุตบอลสปน  (อ่าน 5760 ครั้ง)
phot9724
Special Member
*

« เมื่อ: 28, ตุลาคม 2010, 10:32:24 pm »

ชื่อช่อง LA LIGA SHOW 3692 V 14250
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

phot9724
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 28, ตุลาคม 2010, 10:57:07 pm »

เป็นช่องfeed hd  ยังมีอีกช่อง  3887 v 6110 ชื่อช่อง SWE..001 1
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

peark2005
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2010, 12:02:50 am »

ผมทำไมสแกนไม่เจอเลยเจอแต่แฟชั่น HD
phot9724
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2010, 12:26:34 am »

ไปแล้วครับ  จอมืดเลย พรุ่งนี้อาจจะมาใหม่ครับ

คนอ่าน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2010, 09:06:22 am »

ช่างพจน์ ลองดูที่ดาวเทียมไทยคม 5 ความถี่นี้นะครับ ว่ารับได้หรือไม่ครับ

Himalaya TV (HDTV) channels set the parameters of free-to-3437 H 1854.

เป็นของประเทศเนปาลครับ
phot9724
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2010, 11:28:22 am »

ช่างพจน์ ลองดูที่ดาวเทียมไทยคม 5 ความถี่นี้นะครับ ว่ารับได้หรือไม่ครับ

Himalaya TV (HDTV) channels set the parameters of free-to-3437 H 1854.

รับได้ครับ จาน6ฟุตได้ประมาณ58 ครับ

คนอ่าน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2010, 01:39:51 pm »

รับได้ครับ จาน6ฟุตได้ประมาณ58 ครับ

เป็นระบบ HD หรือเปล่าครับ หรือว่าเป็น SD ภาพชัดเจนใหมครับ เป็นรายการเกี่ยวกับอะไรบ้างครับ ภาษาอะไรครับ ขอบคุณมากครับ
phot9724
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2010, 04:37:34 pm »

เป็นระบบ HD หรือเปล่าครับ หรือว่าเป็น SD ภาพชัดเจนใหมครับ เป็นรายการเกี่ยวกับอะไรบ้างครับ ภาษาอะไรครับ ขอบคุณมากครับ
[/quoteพอดีเครื่องที่ผมใช้ดูเป็นเครื่องhd -แต่ภาพไม่ด็มจอส่งมาแบบ4:3 ภาพชัดเจนดีมากครับ เป็นรายการเกี่ยวกับเพลงมิวสิคของเขา-ภาษาของเนปาลครับ -เท่าที่ดูน่าจะกำลังทดลองระบบอยู่ครับ บางครั้งภาพและเสียงมีการสดุดเป็นบางครั้งครับ

phot9724
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2010, 04:42:03 pm »

พอดีเครื่องที่ผมใช้ดูเป็นเครื่องhd -แต่ภาพไม่ด็มจอส่งมาแบบ4:3 ภาพชัดเจนดีมากครับ เป็นรายการเกี่ยวกับเพลงมิวสิคของเขา-ภาษาของเนปาลครับ -เท่าที่ดูน่าจะกำลังทดลองระบบอยู่ครับ บางครั้งภาพและเสียงมีการสดุดเป็นบางครั้งครับ

เกาชิง
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2010, 06:32:50 pm »

เซี่ยะเซี่ยะหนี่.... กำลังหาช่อง HD DVB-S2 ทดสอบอยู่พอดี 
คนอ่าน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #10 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2010, 09:32:12 pm »

พอดีเครื่องที่ผมใช้ดูเป็นเครื่องhd -แต่ภาพไม่ด็มจอส่งมาแบบ4:3 ภาพชัดเจนดีมากครับ เป็นรายการเกี่ยวกับเพลงมิวสิคของเขา-ภาษาของเนปาลครับ -เท่าที่ดูน่าจะกำลังทดลองระบบอยู่ครับ บางครั้งภาพและเสียงมีการสดุดเป็นบางครั้งครับ

ขอบคุณมากครับ งั้นถามต่ออีกหน่อยครับ ช่างพจน์ พวกช่อง Feed ที่ AS 5 ส่วนใหญ่จะส่งเป็น HD หรือเปล่า ครับ เช่น การแข่งขัน เทนนิส หรือ กอล์ฟ หรือ พวกแข่งรถ แข่งเรือ ต่างๆ พรือ พวกช่องกิฬาจีน เช่น ปิงปอง บาสเก็ตบอล เป็นต้น รู้สึกว่าภาพชัดเจนมากครับ
phot9724
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2010, 10:15:10 pm »

ขอบคุณมากครับ งั้นถามต่ออีกหน่อยครับ ช่างพจน์ พวกช่อง Feed ที่ AS 5 ส่วนใหญ่จะส่งเป็น HD หรือเปล่า ครับ เช่น การแข่งขัน เทนนิส หรือ กอล์ฟ หรือ พวกแข่งรถ แข่งเรือ ต่างๆ พรือ พวกช่องกิฬาจีน เช่น ปิงปอง บาสเก็ตบอล เป็นต้น รู้สึกว่าภาพชัดเจนมากครับ
ช่องfeed ของasiasat5 ส่วนมากจะส่งแบบhd หมดครับ-ต้องสแกนหาบ่อยๆครับมีแทบทุกวันครับ

ตอบ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #12 เมื่อ: 30, ตุลาคม 2010, 08:30:00 am »

ไม่ใช่ HD ทั้งหมด บาง FEED ก็ส่งแบบดิจิตอลธรรมดา บางครั้งก็เป็น HD สแกนแล้ว อาจดูได้บ้าง ไม่ได้บ้าง เพราะมีการเข้ารหัส หรือส่งแบบที่ รีซีพเวอร์ที่ใช้ตามบ้าน ไม่สามารถรับสัญญาณภาพ ได้ยินแต่เสียงอย่างเดียว
ถ้าเป็น FEED กีฬา ที่มีมากหน่อยจะเป็น เสาร์ อาทิตย์ ส่วนกอล์ฟจะเริ่มวัน พฤหัส ศุกร์  แต่ก็อย่าไปหวังมาก เพราะบางวัน สัญญาณ FEED มีเป็น 10 ช่อง แต่ดูไม่ได้เลยซักช่องหรือดูได้ช่องเดียว ก็เคยมีมาแล้ว ตามแต่ว่า เขาจะส่งมาแบบไหน
สัญญาณ FEED กีฬา ที่ส่งแบบ HD ทางดาวเทียมนี้ครั้งแรก ก็คือการแข่งขันวอลเลย์บอลหญิงเมื่อปีที่แล้ว ที่สุดท้ายทีมไทยได้แชมป์เอเซีย เป็นครั้งแรกในประวัติศาสตร์ โดยโค่นทีมจีนได้
เสียดายว่า คนไทยส่วนใหญ่ไม่ได้ดูการแข่งขันครั้งนั้น
พอปลายปี มีการเอาแชมป์แต่ละทวีป มาแข่งขันที่ญี่ปุ่น สัญญาณ FEED เป็น HD และ ช่อง 7 สีถ่ายทอดสด ไม่น่าเชื่อ ทีมไทยสร้างประวัติศาสตร์ครั้งแรกของเอเซีย อีกครั้ง ด้วยการแพ้รวดทุกนัด อย่างไม่น่าเชื่อ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์