ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, เมษายน 2024, 08:37:29 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ถามเรื่องReciever
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องReciever  (อ่าน 2457 ครั้ง)
theboy99
Newbie
*

« เมื่อ: 29, ตุลาคม 2010, 09:58:24 pm »

Reciever  ที่Trueให้มากับจานแดง ตอนนี้เสียแล้วใช้มาก็3ปีน่าจะได้ ถ้าจะหาซื้อ Reciever
ใหม่มาแทนของเดิมได้เลยแบบไม่ต้อง Set อะไรเลยเเบบเสียบปุ๊บใช้ได้ปั๊บมีไหมครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
k.satcom
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2010, 10:15:23 pm »

ใส่ DTV เลยครับ...รุ่นหลังๆ..DTV ตั้งค่า LNB เป็น 11300 เป็นส่วนใหญ่ครับ...
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 29, ตุลาคม 2010, 11:07:15 pm »

เพื่อความง่ายในการใช้งาน ควรจะหาซื้อแบบยี่ห้อเดิม รุ่นเดิมครับ สินค้ามือสองหาไม่ยากครับ ลองบอกตัวที่เสียมาซิครับ เผื่อมีเพื่อนๆในบอร์ดเหลือใช้แล้วอาจแบ่งๆมาให้ใช้ก็ได้ครับ

su_rong
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 30, ตุลาคม 2010, 09:20:06 am »

น่าบอกที่อยู่เผื่อ คนที่อยู่ใกล้ๆ จะช่วยแนะนำได้
theboy99
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 30, ตุลาคม 2010, 11:20:18 am »

ใส่ DTV เลยครับ...รุ่นหลังๆ..DTV ตั้งค่า LNB เป็น 11300 เป็นส่วนใหญ่ครับ...

LNB เดิมที่ติดอยู่กับจานTrueไม่ต้องเปลี่ยนใช่ไหมครับ ถ้าจะเอากล่องRECEIVER DTV กล่องสีดำมาใส่แทน
ใช้ได้เลยใช่ไหมครับ สนใจอยู่เหมือนกันครับเห็นขายอยู่ที่1380
lumto
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 31, ตุลาคม 2010, 02:59:05 pm »

เพื่อความง่ายในการใช้งาน ควรจะหาซื้อแบบยี่ห้อเดิม รุ่นเดิมครับ สินค้ามือสองหาไม่ยากครับ ลองบอกตัวที่เสียมาซิครับ เผื่อมีเพื่อนๆในบอร์ดเหลือใช้แล้วอาจแบ่งๆมาให้ใช้ก็ได้ครับ
ตามนี้เลยครับต้องยี่ห้อและรุ่นเดิมครับ ต่างรุ่นต้องโทรไปศูนย์ให้ยิงสัญญาณมาใหม่ครับ เพราะการ์ดกับกล่องระหัสจะไม่ตรงกัน จะปวดหัว

LNB เดิมที่ติดอยู่กับจานTrueไม่ต้องเปลี่ยนใช่ไหมครับ ถ้าจะเอากล่องRECEIVER DTV กล่องสีดำมาใส่แทน
ใช้ได้เลยใช่ไหมครับ สนใจอยู่เหมือนกันครับเห็นขายอยู่ที่1380

ถูกต้องครับใช้ LNB เก่าที่ติดกับจานได้เลย เพียงแต่ต้องตั้ง LNB เป็น 11300 หรือถ้ารุ่นใหม่มีมาให้แล้วยิ่งสบายเลยครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์