ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 02:29:22 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ขอถามผู้ใช้supernet 2010HD ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามผู้ใช้supernet 2010HD ครับ  (อ่าน 3480 ครั้ง)
azazz
Newbie
*

« เมื่อ: 31, ตุลาคม 2010, 10:18:53 pm »

พอสรุปได้ไหมครับว่า
คุณภาพของภาพดีไหมครับ
มีอาการค้างที่เกิดจากเครื่องหรือไม่?
รองรับภาษาไทยได้แค่ไหน?
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
mr.dee
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 31, ตุลาคม 2010, 10:47:10 pm »

ลองมา สามอาทิตย์ครับ  ถือว่าคุ้ม ได้ภาพที่ดีครับ ภาพ จาก C แบนด์ ดีกว่า จาก KU
ภาพ HD อยุ่ที่ต้นทางที่ส่งมาด้วยครับ ส่วนตัวคิดว่าคุ้ม กว่า db500s เพิ่ม สองพัน
อัดได้ ตั้งเวลาอัดได้อีกตะหาก เครือ่ง เย็นกว่า  ภาพปกติSD ดีกว่า เดิม(เทียบกับ 500s
ภาษาไทย มีแค่ บอกรายละเอียดรายการแค่นั้น EPG ไม่มี
อาการค้างมีบ้าง จากการกดเมนูถี่ๆ  ซีพียูทำงานไม่ทัน  ภาพค้างจากการดูปกติ
ยังไม่เคยเจอ

ความคิดเห็นส่วนตัว  คุ้มมากครับ เพราะเน้นตั้งเวลาอัดไว้ ครับ ภาพที่อัด กับดูสด ไม่แตกต่างครับ
สีสัน ดีครับ ต้องปรับใหม่แตกต่าง  จาก DB 500s ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jay
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 01, พฤศจิกายน 2010, 02:57:50 am »

จากการใช้งานมาเดือนกว่าๆ โดยรวมถือว่า ดีกว่าพวก DB แน่นอน ภาษาไทยก็สมบูรณ์หลังจากลงเฟิร์มแวร์
ตัวใหม่ ข้อดีคือสามารถรับช่องที่่สัญญาณอ่อน เช่น asia update ได้ไม่กระตุกหรือค้างเหมือนเครื่องรับทั่วไป ถ้าดูจากจานkuลื่นไหลดี การเรียงช่องยังไม่ค่อยสมบูรณ์ ตัวเครื่องเปิดได้นาน ไม่ร้อน การเปลี่นยช่องรายการทำงานช้าไม่ทันใจวัยรุ่น การอ่านการ์ดถือว่าใช้ได้เลยอ่านได้หลากหลาย เหมาะสำหรับผู้ที่ไม่ชอบเล่นลูกเล่นมาก
phab
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 01, พฤศจิกายน 2010, 08:54:10 am »

สอบถามmr.dee หน่อยครับ

ซื้อมาจากที่ไหน ราคาเท่าไหร่ เพราะดูแล้วแต่ละที่ราคาไม่เท่ากัน

หอพัก ที่ใช้ราคาค่าเช่าเดือนละเท่าไหร่

แล้วที่บอกว่าใช้กับ c-band  ต่อยังไงครับ  ใช้ร่วมกับมัลติสวิทหรือป่าวครับ ช่วยแนะนำดัวครับ

หรือแนะนำผ่าน อีเมล์ได้จะขอบพระคุณอย่างสูงครับ สนใจจซื้ออยู่แต่ก็ ไม่มันใจเท่าไหร่อยากรู้จากผู้ใช้จริงนะครับ

ช่องเสียบการ์ดใช้เสียการ์ดอื่นๆๆ ได้ใช้ไหมครับ

suphab_2009@windowslive.com
นิรนาม
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 01, พฤศจิกายน 2010, 10:43:45 am »

ความเห็นในส่วนของ PVR
ไม่มี time shift
ขณะบันทึกไม่สามารถเปลี่ยนไปดูช่องอื่นได้
กรณีกดปุ่มบันทึก จะไม่สามารถตั้งระยะเวลาการบันทึกได้ ต่างจากเครื่อง Dyna PVR
ไม่สามารถตั้งระดับเสียงของแต่ละช่องได้
มีการหน่วงของภาพตอนเริ่มและยุติการบันทึก

หากปรับปรุงส่วนเหล่านี้ได้จะเพิ่มคุณค่าของเครื่องรับนี้ได้มาก
tik362
Full Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 01, พฤศจิกายน 2010, 12:29:02 pm »

Dyna PVR สามารถรับ share code ได้ไหมครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์