ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
06, มิถุนายน 2024, 07:48:16 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  จะติดดาวเทียม แนะนำให้ทีครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: จะติดดาวเทียม แนะนำให้ทีครับ  (อ่าน 4992 ครั้ง)
Vee
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2010, 10:00:36 pm »

ดูช่อง 3 5 7 9 11ข่าว astv nation....สารคดีบ้าง และเน้นๆก็คือ fationTV ยุโรป,เอเซีย (ไม่เอาอินเดีย)
ช่วยแนะนำจานให้นะครับราคาไม่แรง ขนาดไม่ใหญ่มาก(บ้านไม้)ถ้าเลี่ยงไม่ไก้ก็ตั้งหน้าบ้านครับ ยอม

ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
toatae99
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2010, 10:24:04 pm »

3  5 7 9 11  TPBS  nation อยู่ไทยคม c-band ต้องติดจานดำ แต่ถ้ากลัวหนักหรือใหญ่ไป ก็ติด KU-band  ของ dtv
 ช่อง astv อยู่ดาว nss   IPM  ก็ดู 3 5 7 9 11 TPBS astv ได้  แต่ดู nation ไม่ได้ครับ
หากจะดูให้ครบ ต้องทำ DUO ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
e20cup
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 27, พฤศจิกายน 2010, 11:11:32 pm »

ติดจานดำ 5.5 ฟุต  C  band ไทยคม 5   กับ Duo  อีกดวง Nss6  KU
2 ดวง  มาตรฐานแล้วครับ ฝนตกก็ดูได้ ประหยัดเงินด้วย
ช่องไหนไม่เอา  ก็ลบทิ้งไปได้ครับ  แนะนำเครื่องรับตัวที่ ทำ OTA ได้
ไม่ต้องกลัวช่องหาย

PomBk
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2010, 12:00:48 am »

ถ้าหน้าบ้านหันไปทางทิศตะวันตก จะยอมหรือไม่ยอมก็ต้องติดหน้าบ้านครับ
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
Special Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2010, 12:55:15 am »

ขอโทษครับ หาช่างมาติด หรือ หาข้อมูลเพื่อการตัดสินใจครับ ถ้าหาข้อมูลก็ตามที่สามท่านแรกแนะนำครับ ถ้าหาช่างก็ลองติดต่อผมก็ได้ครับ

เก่ง อยุธยา
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2010, 08:05:36 am »

ดูช่อง 3 5 7 9 11ข่าว astv nation....สารคดีบ้าง และเน้นๆก็คือ fationTV ยุโรป,เอเซีย (ไม่เอาอินเดีย)
ช่วยแนะนำจานให้นะครับราคาไม่แรง ขนาดไม่ใหญ่มาก(บ้านไม้)ถ้าเลี่ยงไม่ไก้ก็ตั้งหน้าบ้านครับ ยอม

ขอบคุณครับ

เรื่องรายการทางอินเดีย คงจะหนีไม่พ้นหรอกนะครับ หากติดตั้งแบบไม่เสียรายเดือน ผมมีตัวเลือกให้อย่างนี้ครับ ติดจาน 2 ใบ  ใบแรกตั้งรับ thaicom 5 เพื่อรับสัญญาณของไทยเราเอง และรายการจาก ASTV ที่อยู่ดาวเทียม NSS 6 ก็ DUO เอาได้ครับ  ส่วนอีกใบ ตั้งรับ Asiasat 3s มีรายการที่คุณต้องการอยู่แล้ว ไม่ว่าจะเป็นแฟชั่น ช่องทางยุโรป เช่น DWTV /Channel NewsAsia(ข่าวภาษาอังกฤษ จากสิงคโปร์)/Fashion TV Asia/TV 5 Monde Asie
rat
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2010, 08:48:43 am »

1.ใช้เครื่องรับ DTV ดู 3579 สำรวจโลก
หรือใช้ IPM  แต่ไม่แนะนำ เพราะว่า ช่อง 3579 แฟนทีวี เพลง  ไม่ชัดเอามากๆ 

2.ใช้จานดำ แนะนำ 1.7 หรือ 5.5 ฟุต จะดี  มีรายการแฟชั่น  แชลแนน V  หนังช่องมาเก๊า

3.ถ้าอยากใช้จานดำจานเดี่ยว ตั้งรับ asiasat3 แล้วดูโอ ku_TC  ครับ

ถ้ามีเงินมาก  ก็  2จาน

DTV เฉพาะเครื่อง 1500 รวมทั้งจาน 2100  ค่าติดตั้ง 1000
จานดำ แนะนำไทแซท  5.5  ราคา 2100 (มั้ง)

สนใจโทรมาเมล์มาดีกว่า  หรือโทร 087 5748780
kusalodom
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2010, 11:33:27 am »

นี่มันล็อกสเปกมาแล้วนี่

แทบจะกางช่องรายการมาถามเลย

ถามโปรโมทจานอะไรหรือป่าวเนี่ย
Vee
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2010, 07:59:34 pm »

มิได้โปรโมทแต่ประการใดครับ ผมกำลังจะยกเลิกเคเบิ้ลที่บ้านพอจะเปลี่ยนเป็นจานก็เลย
หาข้อมูลเอาว่าที่เราอยากดูจะต้องมีอะไรใช้อะไร ผมไม่รู้เรื่องจานมาก่อนครับ ดูแต่เคเบิ้ล
พอมาเจอจานก็เลยไม่รู้ว่าควรตั้งคำถามอย่างไรขออภัยนะครับ ประมาณเดือนหน้าผมก็จะ
ตัดเคเบิ้ลแล้วครับ

บ้านผมหันหน้าไปทิศเหนือครับ

2จาน..แฮะๆงบไหวป่าวไม่รู้ จริงๆตอนแรกว่าจะเอางบไปทำอย่างอื่นๆ แต่พอรู้เรื่องจาน
ก็ไม่ทันตั้งตัวเลยครับ

ขอบคุณทุกท่านนะครับ และเดี๋ยวยังไงหายมึนแล้วอาจจะติดต่อดูนะครับ ผมอยู่แถวสาทร
kai1504
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2010, 08:54:04 pm »

ผมก็กำลังจะยกเลิกเคเบิ้ลทีวีเดือนล่ะ 300 เหมือนกันครับ แต่ยังติดหนังเกาหลี่เรื่อง จามองยอดหญิงผู้พิชิตแผ่นดินอยู่
ทั้งที่ติดจานดาวเทียมมาตั้งนานแล้ว ไม่รู้ว่ามันส่งผ่านเคเบิ้ลดาวเทียมอะไร มีท่านใดพอทราบบ้างว่าจะดูได้จากดาวเทียมดวงไหนครับ
toatae99
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #10 เมื่อ: 28, พฤศจิกายน 2010, 09:22:32 pm »

ผมก็กำลังจะยกเลิกเคเบิ้ลทีวีเดือนล่ะ 300 เหมือนกันครับ แต่ยังติดหนังเกาหลี่เรื่อง จามองยอดหญิงผู้พิชิตแผ่นดินอยู่
ทั้งที่ติดจานดาวเทียมมาตั้งนานแล้ว ไม่รู้ว่ามันส่งผ่านเคเบิ้ลดาวเทียมอะไร มีท่านใดพอทราบบ้างว่าจะดูได้จากดาวเทียมดวงไหนครับ

ที่ไทยคม c-band มีช่อง k chnnal  ฉายหนังเกาหลี ถ้าเป็นหนังที่ดึงสัญญาณดาวเทียม มาทำเป็นช่องเคเบิ้ล น่าจะมีชื่อช่องรายการอยู่ที่มุมด้านบนจอ แล้วถ้าพากย์ไทยด้วยให้เดาไว้ก่อนว่าน่ีาจะเป็นไทยคมครับ
หนุ่มดาวเทียม
Special Member
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 30, พฤศจิกายน 2010, 06:58:24 am »

ช่วงแรกหากงบยังไม่พอ แนะนำติดจานที่รับได้เฉพาะช่องรายการที่คนในบ้านส่วนใหญ่อยากดูก่อน แล้วเก็บเงินต่อสำหรับติดจานเพิ่ม เพื่อรับชมช่องที่คุณอยากดูครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์