ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
07, มิถุนายน 2024, 11:44:58 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ท่านใดใช้เครื่องรับ thaisat Q-sat กับทีวี lcd , led ,plasma แล้วบ้าง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดใช้เครื่องรับ thaisat Q-sat กับทีวี lcd , led ,plasma แล้วบ้าง  (อ่าน 4229 ครั้ง)
phab
Newbie
*

« เมื่อ: 30, พฤศจิกายน 2010, 03:05:29 pm »

อยากทราบว่าท่านใดได้ลองใช้เครื่องรับดาวเทียม รุ่น Q-sat ของ thaisat  กับทีวี lcd ,led ,plasma  42 นิ้วขึ้นไปบ้าง

ข้อมูลบอกว่า ใช้ได้ดีกับทีวี lcd led plasma  อยากทราบว่า ภาพที่ออกมา คมชัด กว่า เครื่องรับทั่วๆๆ ไป หรือไม่ครับ

เห็นความแตกต่างชัดเจนขนาดไหน และ   

เทียบคุณภาพสัญาณ ความคมชัด  อย่างเดียวครับ  อย่างอื่นถือว่าเป็นของแถมครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ช่างจาน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 30, พฤศจิกายน 2010, 08:33:49 pm »

เท่าที่รู้ ยังไม่วางจำหน่ายครับ แต่มีให้ทดลองใช้กันแล้ว

เห็นตัวจริงแล้วครับ ตัวเครื่องสวยแบบเรียบๆ แปลกตาดีครับ

เนื้อพลาสติกก็ดี หนา ไม่บางกระป๋องกระแป๋งแบบ O2

ใช้กับ LCD ของ LG ภาพก็สวยดีครับ ถ้่าเทียบกับ 02 หรือ DTV ผมว่าสวยพอๆกัน

ภาพสวยกว่าเครื่องราคา 600 ทั่วๆไป แน่นอนครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ไม่พอใจ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 30, พฤศจิกายน 2010, 08:54:12 pm »

เท่าที่รู้ ยังไม่วางจำหน่ายครับ แต่มีให้ทดลองใช้กันแล้ว

เห็นตัวจริงแล้วครับ ตัวเครื่องสวยแบบเรียบๆ แปลกตาดีครับ

เนื้อพลาสติกก็ดี หนา ไม่บางกระป๋องกระแป๋งแบบ O2

ใช้กับ LCD ของ LG ภาพก็สวยดีครับ ถ้่าเทียบกับ 02 หรือ DTV ผมว่าสวยพอๆกัน

ภาพสวยกว่าเครื่องราคา 600 ทั่วๆไป แน่นอนครับ

ทำไมท่านต้องไปเทียบกับยี่ห้ออื่นด้วย ผมไครชอบแบบก็แบบนั้นไม่ชอบก็ไม่ต้องไปเอ่ยนามของเจ้านั้นแล้วO2มันไม่ดีตรงไหนผมเห็นขายไปดีกว่าที่พวกท่านว่าดีเสียอีกเป็นล้านๆสองล้้านเครื่อง แล้วเครื่องที่พวกท่านว่าดีนักดีหนาก็ไม่เห็นช่องมันดีกว่าสักเท่าไรแล้วมีช่องพิเศษอย่างO2กันหรือเปล่า เอาง่ายๆมองบ้านไหนก็มีแต่จานPSIทั้งนั้น นานๆจะเห็นรุ่นที่พวกท่านว่าดีสักบ้าน ตั้งแต่ผมติดจานเป็นก็ติดแต่ของPSIอย่างเดียงเท่าจำได้ก็230กว่าจานก็เห็นมีปัญหาอย่างที่พวกท่านว่าเสียไวจานบางก็ไม่เคยเห็นลมพัดเบี้ยวสักที

ปล.ที่ว่ามานี้จานดำอย่างเดียว
ช่างจาน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 30, พฤศจิกายน 2010, 09:04:09 pm »

OK. ครับ ขอถอนคำพูด  ไม่เปรียบเทียบกับยี่ห้ออื่นก็ได้ครับ

เอาเป็นว่า Q sat ภาพสวยกว่า bast 1 ก็แล้วกัน

ไทยแซททั้งคู่คงไม่ว่ากันนะครับ
cc
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 30, พฤศจิกายน 2010, 09:21:52 pm »

การเปรียบสินค้าในบอร์ดควรมีความเป็นกลางไม่ควรเอ่ยชื่อหรือนามของยี่ห้อต่างๆในทางลบนะครับ
ตนสุพรรณครับ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 30, พฤศจิกายน 2010, 09:39:15 pm »

การเปรียบสินค้าในบอร์ดควรมีความเป็นกลางไม่ควรเอ่ยชื่อหรือนามของยี่ห้อต่างๆในทางลบนะครับ

เห็นด้วยอย่างแรงครับ
sackie
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 30, พฤศจิกายน 2010, 09:46:05 pm »

ทดลองใช้แล้วครับ ต่อกับ Samsung LCDTV full HD ภาพที่ได้ ไม่แตกต่างจาก
infosat zim 4 เครื่องเดิมเลย ผมมองว่าถ้ายังใช้ พอร์ท AV เหมือนกัน ความคมชัดของภาพ
เครื่องรุ่นไหนๆ ก็ไม่ต่างกันหรอกครับ

ถ้าต้องการเห็นความแตกต่าง แนะนำ Hivion 9696

อัพสเกล เป็น 1080p ออกทาง HDMI  แล้วท่านจะได้สัมผัสความคมชัดระดับ full HD
adsl
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 30, พฤศจิกายน 2010, 09:52:43 pm »

ความรู้ ความคิดเห็นไม่จำเป็นต้องเป็นกลางเสมอครับ ขึ้นอยู่กับข้อเท็จจริง
mounglop
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 01, ธันวาคม 2010, 09:07:05 am »

พวก psi มาแล้ว....
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์