ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 01:19:08 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ใครเคยลองใช้ Q-sat แล้วความละเอียดภาพเป็นยังไงครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยลองใช้ Q-sat แล้วความละเอียดภาพเป็นยังไงครับ  (อ่าน 8008 ครั้ง)
oxegent
Hero Member

« เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 02:29:31 pm »

สอบถามท่านใดเคยลองใช้ Q-sat แล้วความละเอียดของภาพเป็นยังไงครับถ้าต่อกับ LCD  แล้วระบบกรอก bliss คีย์เป็นยังไงบ้าง ตอนนี้ราคาเท่าไรครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

goodohm
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 02:37:19 pm »

อยากรู้เหมือนกันครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
oxegent
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 02:40:23 pm »

สนใจอยากรู้ตรงที่เขาบอกว่า ภาพคมชัดกว่าปกติ

บานชื่น
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 02:58:16 pm »

ผมลองทดลอง เล่น ประมาณ อาทิตย์แล้ว

ถ้าดูกับจอ CRT 29`25นิ้ว  ในสายตาผม นะครับ ภาพสวยเนียนขึ้นเห็นได้ด้วยตาเปล่า เลย ครับ  

ผมลองทดลอง ดูกับ แอลซีดี ขนาด 32  ขอพานาโซนิค  และ 32นิว ของโซนี่ ภาพเนียนขึ้น ดูมีความสดใสมีชีวิตชีวา ขึ้น ครับ โดยเฉพาะทีวีหลัก      ส่วนของโซนี่ สีจะเข้มขึ้นแจ่ม

เมื่อลองทดลองดูกับดาว เอเชีย3 เอเชีย 5 อินเทลแซท10และ ไซน่าแซทหกบี  ภาพเนียนาวยกิ๊กๆเลยครับ ดูแล้วผมมีความรู้สึกพึงพอใจในภาพที่ได้รับ โดยปกติดาวพวกนี้ เครื่องธรรมดาภาพก็สวยอยู่แล้ว มาเจอ Q-sat ยิ่งสวยขึ้นครับ

ลองมาทดลอง ดูกับแอลซีดี ซัมซุง 42นิ้ว แต่ได้ดูแค่ไทยคม  ภาพ ทีวีหลัก ก็สวย  แต่ช่องที่ภาพไม่ดี  ก็ยังภาพไม่ดีอย่างนั้น ผมไม่ประทับใจ

สรุป  เครื่องรับQ-sat  ผมว่าเหมาะสมกับดูแอลซีดี ขนาด 32 นิ้ว มากก่าว 42นิ้ว  และให้คุณภาพ ดีขึ้น แต่ละยี่ห้อทีวีก็แตกต่างกัน  แต่ดีก่าวหลายค่าย ที่ยังไม่ให้ฟังชั่น ภาพที่ดูดีขนาดนี้ พร้อมใส่บิสคีย์ ในราคาที่เท่าๆๆกัน คือราคาไม่เกิน พันบาท   เป็นทางเลือกทางหนึ่งของผู้บริโภค
ninja
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 03:24:52 pm »

อย่างนี้ ดูหนัง กำนัน ก็ สุดยอดซิครับ
tanma2008
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 04:15:37 pm »

แค่ผู้ใหญ่ก้เกินพอแล้วครับ 555
oxegent
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 04:32:35 pm »

ผมลองทดลอง เล่น ประมาณ อาทิตย์แล้ว

ถ้าดูกับจอ CRT 29`25นิ้ว  ในสายตาผม นะครับ ภาพสวยเนียนขึ้นเห็นได้ด้วยตาเปล่า เลย ครับ  

ผมลองทดลอง ดูกับ แอลซีดี ขนาด 32  ขอพานาโซนิค  และ 32นิว ของโซนี่ ภาพเนียนขึ้น ดูมีความสดใสมีชีวิตชีวา ขึ้น ครับ โดยเฉพาะทีวีหลัก      ส่วนของโซนี่ สีจะเข้มขึ้นแจ่ม

เมื่อลองทดลองดูกับดาว เอเชีย3 เอเชีย 5 อินเทลแซท10และ ไซน่าแซทหกบี  ภาพเนียนาวยกิ๊กๆเลยครับ ดูแล้วผมมีความรู้สึกพึงพอใจในภาพที่ได้รับ โดยปกติดาวพวกนี้ เครื่องธรรมดาภาพก็สวยอยู่แล้ว มาเจอ Q-sat ยิ่งสวยขึ้นครับ

ลองมาทดลอง ดูกับแอลซีดี ซัมซุง 42นิ้ว แต่ได้ดูแค่ไทยคม  ภาพ ทีวีหลัก ก็สวย  แต่ช่องที่ภาพไม่ดี  ก็ยังภาพไม่ดีอย่างนั้น ผมไม่ประทับใจ

สรุป  เครื่องรับQ-sat  ผมว่าเหมาะสมกับดูแอลซีดี ขนาด 32 นิ้ว มากก่าว 42นิ้ว  และให้คุณภาพ ดีขึ้น แต่ละยี่ห้อทีวีก็แตกต่างกัน  แต่ดีก่าวหลายค่าย ที่ยังไม่ให้ฟังชั่น ภาพที่ดูดีขนาดนี้ พร้อมใส่บิสคีย์ ในราคาที่เท่าๆๆกัน คือราคาไม่เกิน พันบาท   เป็นทางเลือกทางหนึ่งของผู้บริโภค
ขอบคุณครับ  น่าสนเหมือนกันตัวนี้ว่าจะลองมาใช้กับ LCD 32

จานดาวเทียมบริการ น่าน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 04:34:32 pm »

ใส่ จอ LCD เปรียบเทียบยี่ห้ออื่น ลูกค้าขว้า Q-sat ภาพเนียนสวยเข้มขึ้น สังเกตุเห็นด้วยตาคุณเอง
cp-sat
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 06:34:15 pm »

เอาเครื่องรุ่นเก่าของthai Satไปอัพเกรดเป็นotaจะได้ไหมครับ
cupe20
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #9 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 06:45:14 pm »

ใช้ของไอเดียอัพ  ได้แน่นอนเลยครับ
myTickget
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #10 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 10:05:59 pm »

ใช้ดูได้ทั้ง Ku-band และ C-Band ใช่มั้ยครับ ? ถ้าเทียบกับ IPM 801 ตัวไหนดีกว่ากันครับ ?

กำลังจะซื้อ IPM 801 แต่เริ่มจะลังเลใจ เพราะคุณภาพที่ได้อ่านมาจากเว็บต่าง ๆ ท่าทางจะดีและราคาที่ก็กว่ากันมากเลย
ืna
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #11 เมื่อ: 09, ธันวาคม 2010, 11:19:53 am »

ลองดูเเล้วดูได้ทั้ง C เเละ KU ครับ ช่องฟรีนะ ช่องเข้ารหัส biss ก็สามารถ อัดkey ใส่ไปได้เลย
myTickget
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #12 เมื่อ: 10, ธันวาคม 2010, 10:02:16 am »

ลองดูเเล้วดูได้ทั้ง C เเละ KU ครับ ช่องฟรีนะ ช่องเข้ารหัส biss ก็สามารถ อัดkey ใส่ไปได้เลย

ขอบคุณสำหรับคำตอบครับ ^^
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์