ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 03:42:21 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ftv asiasat 3s 105.5
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ftv asiasat 3s 105.5  (อ่าน 6066 ครั้ง)
suvan
Sr. Member

« เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 07:13:21 pm »

สังเกตุด฿ช่วง  2300  0100  บางวันมีสวยๆงามๆ กว่า  ftv thaicom 2/5 มากครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Vee
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #1 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 08:01:47 pm »

คุณ suvan ครับไม่ทราบว่า ทำduo asiasat3s หรือเพิ่มจานครับ
ผมกำลังติดจานแต่กลัวduoแล้วไม่เจอftv asia ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
LDTV
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 07, ธันวาคม 2010, 08:27:54 pm »

สังเกตุด฿ช่วง  2300  0100  บางวันมีสวยๆงามๆ กว่า  ftv thaicom 2/5 มากครับ

FTV @ ASIASAT เป็น FTV HongKong เวลาเร็วกว่าไทย
ถ้าจะดู Midnight Hot ที่ FTV India @ Thaicom5 ต้องรอตี 2 ครับ Smiley Smiley
dhanoo 2
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2010, 12:59:35 am »

ถ้าเป็นเครื่องรับแบบ HD ดูที่ MeaSat 3 C band ครับ ชื่อช่องว่า Fash One HD ความถึ่ 3920 V 28000  ผมว่าทั้ง ภาพและเสียงดีกว่า และมาก่อน
chainaboy
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2010, 09:03:37 am »

เรียนท่าน dhanoo2 ครับ แล้วเครื่องรับ HD นี้ รับดาวเทียม Measat3 สามารถรับช่อง TV1 TV2 ของ มาเลย์เซีย ได้ไหมครับ ขอกรุณาช่วยแนะนำหน่อยครับ ซื่งในอดีด เมื่อ 2ปีที่แล้ว ผมเคยดูช่องนี้บ่อย แต่เมื่อ TV1 และ TV2 เปลี่ยนระบบการส่งเป็น MPEG4 แล้ว ตั้งแต่นั้นมา ก็ไม่สามารถรับช่องดังกล่าวได้อีกเลย และขอกราบเรียนท่านสมาชิกที่มีความรู้ ช่วยแนะนำด้วยครับ จักขอบพระคุณยิ่งครับ
คนอ่าน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2010, 11:34:10 am »

เรียนท่าน dhanoo2 ครับ แล้วเครื่องรับ HD นี้ รับดาวเทียม Measat3 สามารถรับช่อง TV1 TV2 ของ มาเลย์เซีย ได้ไหมครับ ขอกรุณาช่วยแนะนำหน่อยครับ ซื่งในอดีด เมื่อ 2ปีที่แล้ว ผมเคยดูช่องนี้บ่อย แต่เมื่อ TV1 และ TV2 เปลี่ยนระบบการส่งเป็น MPEG4 แล้ว ตั้งแต่นั้นมา ก็ไม่สามารถรับช่องดังกล่าวได้อีกเลย และขอกราบเรียนท่านสมาชิกที่มีความรู้ ช่วยแนะนำด้วยครับ จักขอบพระคุณยิ่งครับ

ถาม dhanoo2 เพิ่มเติมด้วยครับ ช่อง TV 1 ที่ส่งระบบ HD ตอนนี้มีรายการหรือว่า Test Pattern ครับ

และอีกเรื่อง ตอนนี้ที่ดาว Palapa-D  ความถี่ V4100 Sr 30000 เป็นเคเบิ้ลเจ้าใหม่ของ อินโดฯ ตอนนี้เปิดฟรีอยู่ครับ ได้ทดลองรับหรือยัง เห็นว่ามี่ตั้ง 26 ช่อง เป็นระบบ Mpeg 4 และ  HD ด้วยครับ ถ้ามูฟจานได้ช่วยรายงานเพื่อนๆบ้างครับ 
dhanoo
Special Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2010, 12:16:04 pm »

1. คุณ Chinaboy ถามว่า เครื่องรับ HD นี้ รับดาวเทียม Measat3 สามารถรับช่อง TV1 TV2 ของ
มาเลย์เซีย ได้ไหมครับ
  ตอบ. ขอเวลา ตอนนี้ไม่อยู่หน้าเครื่องจานมูฟ ยังไม่มีข้อมูล เอาไว้ตอนเย็นจะตอบครับ
2.คุณคนอ่าน ดาว Palapa-D  ความถี่ V4100 Sr 30000 เป็นเคเบิ้ลเจ้าใหม่ของ อินโดฯ ตอนนี้เปิดฟรีอยู่ครับ ได้ทดลองรับหรือยัง 
  ตอบ.ครับ รับได้ดีครับจานมูฟสัญญาณชัดแจ๋วครับ  ส่งทั้ง HD  ช่องแฟชั่นยอดฮิต  MP4 รายการเกี่ยวกับอาหาร  และช่องทั่วไป มีการ์ตูน หนัง เพลง หนังมีหนังไทยแจมด้วย  แต่ Sub อินโดนีเซีย ครับ

chainaboy
Hero Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2010, 01:09:55 pm »

เรียนท่าน คนอ่านครับ ความถี่ที่ดาว Palapa D 4100v sr 30000 นั้น เป็นช่อง TV ของไต้หวัน I- sky-net ครับ ชึ่งกำลังทดลองเช่าช่องดาว Palapa D ออกอากาศอยู่ ซื่งช่อง TV ดังกล่าว ปัจจุบันออกอากาศอยู่ที่ดาว Telstar 18 ที่ 138 E  ซื่งในวันทื่ 1 มกราคม 2011 รายการช่องดังกล่าวจะย้ายมาอยู่ที่ Palapa D ทั้งหมดเลย และเพิ่มรายการอีกถีง 30 ช่อง มีช่องหนังกำนัน Rain Bow  ด้วย แต่รายการทั้งหมดเข้ารหัส ต้องซื้อการ์ดเป็นสมาชิกถึงจะดูได้  เมื่อ I-Sky-Net ย้ายรายการมาทื่ Palapa D แล้ว ดาว Telstar 18 จะเหลือแต่ช่อง Lntv ของลาวแห่งชาติ CTN ของเขมร และ Gem TV  Net 25 ของฟิลิฟปินส์เท่านั้น  ส่วน รายการช่อง TV KU ของดาว Telstar 18 ของช่องประเทศ โมงโกลเลียน นั้น ยังมีเหมือนดิมครับ
suvan
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2010, 07:09:03 pm »

คุณ vee ครับ ผม duo 105.5เป็นหลัก กับ113 เนื่องจากที่จำกัดในการทำ  ทราบว่าทั่วๆไป 113 เป็นหลัก duo กับ105.5 ก็รับได้ครับ
sonchai
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2010, 07:51:33 pm »

ได้ความรู้อีกแล้ว(เยอะด้วย)
ขอบคุณทุกๆท่านมากครับ
dhanoo 2
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #10 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2010, 08:43:02 pm »

ตอบคุณ คนอ่าน และ chainaboy รับปากว่าจะตอบในตอนเย็น ตอนนึ้เปิดเครื่องดูแล้ว ขอตอบดังนี้นะครับ
ช่องรายการ tv 1 tv2 ยังมีอยู่ครับ ส่งในระบบ MPEG 4  ส่วนช่อง HD กำลังทดลองครับ เป็นTest Pattern
ครับ ภาพชัดเจนดีมากครับ
แนะนำครับ ผมว่าท่านที่มีจานมูฟอยู่ เปลี่ยนเครื่องรับ เป็น HD ครับ มันคุ้มครับ  ราคาไม่แพง ยี่ห้อ อะไรก้ได้ 3000 กว่าเท่านั้น  ตัวขับ อีกประมาณ 1200 บาท ลองดูครับแล้วจะลืมระบบ มูฟเก่าๆ ไปเลย
คนอ่าน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #11 เมื่อ: 08, ธันวาคม 2010, 10:48:24 pm »

เรียนท่าน คนอ่านครับ ความถี่ที่ดาว Palapa D 4100v sr 30000 นั้น เป็นช่อง TV ของไต้หวัน I- sky-net ครับ ชึ่งกำลังทดลองเช่าช่องดาว Palapa D ออกอากาศอยู่ ซื่งช่อง TV ดังกล่าว ปัจจุบันออกอากาศอยู่ที่ดาว Telstar 18 ที่ 138 E  ซื่งในวันทื่ 1 มกราคม 2011 รายการช่องดังกล่าวจะย้ายมาอยู่ที่ Palapa D ทั้งหมดเลย และเพิ่มรายการอีกถีง 30 ช่อง มีช่องหนังกำนัน Rain Bow  ด้วย แต่รายการทั้งหมดเข้ารหัส ต้องซื้อการ์ดเป็นสมาชิกถึงจะดูได้  เมื่อ I-Sky-Net ย้ายรายการมาทื่ Palapa D แล้ว ดาว Telstar 18 จะเหลือแต่ช่อง Lntv ของลาวแห่งชาติ CTN ของเขมร และ Gem TV  Net 25 ของฟิลิฟปินส์เท่านั้น  ส่วน รายการช่อง TV KU ของดาว Telstar 18 ของช่องประเทศ โมงโกลเลียน นั้น ยังมีเหมือนดิมครับ

ตอบคุณ คนอ่าน และ chainaboy รับปากว่าจะตอบในตอนเย็น ตอนนึ้เปิดเครื่องดูแล้ว ขอตอบดังนี้นะครับ
ช่องรายการ tv 1 tv2 ยังมีอยู่ครับ ส่งในระบบ MPEG 4  ส่วนช่อง HD กำลังทดลองครับ เป็นTest Pattern
ครับ ภาพชัดเจนดีมากครับ
แนะนำครับ ผมว่าท่านที่มีจานมูฟอยู่ เปลี่ยนเครื่องรับ เป็น HD ครับ มันคุ้มครับ  ราคาไม่แพง ยี่ห้อ อะไรก้ได้ 3000 กว่าเท่านั้น  ตัวขับ อีกประมาณ 1200 บาท ลองดูครับแล้วจะลืมระบบ มูฟเก่าๆ ไปเลย

ขอบคุณมากครับ แสดงว่าต่อไปได้ดูหนังกำนันอีกแล้ว คิดว่าราคาการ์ดคงไม่แพงมากนัก และหน้าจานมีพร้อมแล้ว  และปีใหม่นี้จะได้ถอยเครื่องHD มาครอบครองสักเครื่อง เพราะมีแต่มาผ่านมือไปวันสองวัน ก็คืนเจ้าของไปหลายเครื่องแล้ว
chainaboy
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 09, ธันวาคม 2010, 09:09:18 am »

ขอขอบคุณ คุณ dhanoo 2 ที่ได้ทดลองรับ TV2 TV2 ให้ครับ คิดว่าคงจะต้องหาซื้อเครื่องรับ HD แบบที่รับระบบ MPEG4  แล้ว  เพราะว่าดูจากช่องรายการดาวแต่ละดวงแล้ว มีรายการ TV ที่ส่งระบบ MPEG4 มากขึ้นครับ แล้ว Rec. ธรรมดาที่ใช้อยู่ทุกวันก็ไม่สามารถรับช่องรายการ TV ที่ส่งระบบแบบ MPEG4 ได้ ถึงยุคต้อง Chang Rec.แล้วครับ ท่านพี่น้อง.แล้ว ถ้า PSI Dyna Info.  ใครสามารถผลิต Rec. ที่สามารถรับระบบ MPEG4 นี้ได้ ในราคาที่ถูกออกมาก่อน  บริษัทนั้นเหละ จะได้กำไรก่อนเพื่อน เพราะได้ครองตลาดก่อนเพื่อนครับ

คนอ่าน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #13 เมื่อ: 09, ธันวาคม 2010, 12:10:39 pm »

ขอขอบคุณ คุณ dhanoo 2 ที่ได้ทดลองรับ TV2 TV2 ให้ครับ คิดว่าคงจะต้องหาซื้อเครื่องรับ HD แบบที่รับระบบ MPEG4  แล้ว  เพราะว่าดูจากช่องรายการดาวแต่ละดวงแล้ว มีรายการ TV ที่ส่งระบบ MPEG4 มากขึ้นครับ แล้ว Rec. ธรรมดาที่ใช้อยู่ทุกวันก็ไม่สามารถรับช่องรายการ TV ที่ส่งระบบแบบ MPEG4 ได้ ถึงยุคต้อง Chang Rec.แล้วครับ ท่านพี่น้อง.แล้ว ถ้า PSI Dyna Info.  ใครสามารถผลิต Rec. ที่สามารถรับระบบ MPEG4 นี้ได้ ในราคาที่ถูกออกมาก่อน  บริษัทนั้นเหละ จะได้กำไรก่อนเพื่อน เพราะได้ครองตลาดก่อนเพื่อนครับ

อินโฟ มีออกมาแล้ว แตราคายังสูง และ Fw ยังไม่สมบูรณ์ ต้นทุนยังสูง ไม่เหมาะสำหรับคนไทย เลยมีแต่ของจีนออกมาขายกันทั่วไป และราคาถูกด้วย

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์