ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 09:19:05 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ตั่งหน้าจานไทยคม Duo asiasat3s
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] 2 ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ตั่งหน้าจานไทยคม Duo asiasat3s  (อ่าน 12242 ครั้ง)
บานชื่น
Hero Member

« เมื่อ: 15, ธันวาคม 2010, 03:52:36 pm »

ขออนุญาต ตรงนี้นำภาพ มาลงเพื่่่อความรู้มือไหม่ ผมเห็นการทำดูโอ้สวยดี  เป็นร้านติดดาวเทียม ข้างหมู่บ้านผม ร้านบางบัวทอง  ผมถ่ายมา3 ภาพ  ถ้าเจ้าของที่ทำมาพบ ก็ขอความอนุเคราะห์ ช่วยอธิบายเป็นวิทยาทานด้วยครับ

หน้าจาน 6 ฟุต  ถ้าตั่งรับไทยคม  LNB ตัวริมสุด  จะเป็น asiasat3s ตัวถัดไป จะเป็น asiasat5       
ตัวถัดไป อีกสอง ดวง ผมไม่รู้ว่าเป็นดาวอะไร     ตัวสุดท้าย เป็น intelsat10

ส่วน จาน 5.5ฟุต ก็สามารถดูโอ้เอเชียสามได้  ผมทดลองทำตาม นี้ แล้ว  เดี๋ยวลงรูปให้ดูครับ พอดีกล้องถ่านหมด โหลดภาพไม่ได้ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
บานชื่น
Hero Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2010, 03:56:36 pm »

ลงภาพแล้วมองเห็นมั๊ยครับ ผมมือใหม่หัดโพสครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
dov
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2010, 03:57:20 pm »

ไม่เห้นอะไรเลย
คนชายแดน
Full Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2010, 04:02:50 pm »

แนบไฟล์ อย่ามีคำไทยนำหน้า ลองไหม่ครับ
kai1504
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2010, 05:11:15 pm »

ขอเวบลิงค์ เดี๋ยวไปก๊อบมาแปะให้ครับ  ผมกำลังอยากลองเล่นดูเหมือนกัน
Kittipong
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2010, 05:22:51 pm »

ฝากรูปที่นี่เลยครับ http://upic.me/
ขอความถี่ในการหาสัญญาณด้วยครับ
bonsai
Special Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2010, 05:38:35 pm »

ลงใหม่ครับ เปลี่ยนชื่อภาพเป็นภาษาอังกฤษ ภาพมาแน่นอน จะรอดูครับ
thew023
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 15, ธันวาคม 2010, 10:57:31 pm »

ลองลงรูปใหม่ครับ
ช่างอ่อน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2010, 01:28:00 am »

รอรูปอยู่นะครับ
kai1504
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2010, 09:54:06 am »

ลงภาพแล้วมองเห็นมั๊ยครับ ผมมือใหม่หัดโพสครับ

ถ้ามันลำบากก็ Rename  file รูปก็ได้ครับ เปิดรูปในไฟล์ของท่านขึ้นมาแล้วก็คลิกเซฟอีกครั้ง
โดยเลือกเซฟที่สกุลไฟล์เป็น jpg  รูปที่จะเซฟใส่เป็น 1.jpg ,2jpg ก็จะได้ แล้วไปฝากรูปตามเวบลิงค์ที่เพื่อนสมาชิกแนะนำ
ที่สำคัญ อย่าลืมย่อไฟล์รูปให้เหลือสัก 640x450 แล้วก๊อบรูปที่ BB Code [full image] เช่น

ตัดให้เหลือเท่านี้   

(ผมใส่จุดไว้สามจุดป้องกันการเปิดมาเป็นภาพแล้วมองไม่เห้นโค๊ดที่เอามาแปะ )

ลองดูครับ
kai1504
Sr. Member

« ตอบ #10 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2010, 09:56:45 am »

ถ้ามันลำบากก็ Rename  file รูปก็ได้ครับ เปิดรูปในไฟล์ของท่านขึ้นมาแล้วก็คลิกเซฟอีกครั้ง
โดยเลือกเซฟที่สกุลไฟล์เป็น jpg  รูปที่จะเซฟใส่เป็น 1.jpg ,2jpg ก็จะได้ แล้วไปฝากรูปตามเวบลิงค์ที่เพื่อนสมาชิกแนะนำ
ที่สำคัญ อย่าลืมย่อไฟล์รูปให้เหลือสัก 640x450 แล้วก๊อบรูปที่ BB Code [full image] เช่น

ตัดให้เหลือเท่านี้   

(ผมใส่จุดไว้สามจุดป้องกันการเปิดมาเป็นภาพแล้วมองไม่เห้นโค๊ดที่เอามาแปะ )

ลองดูครับ

ตายๆๆพลาดจนได้คราวนี้ผมใส่ตัวหนังสือไทยลงไปคั่นไว้ ลองอีกทีนึง
บานชื่น
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2010, 10:07:41 am »

กำลังส่งภาพครับ ส่งไม่ได้เดี๋ยวส่งให้ไปในเมล์ แล้วมาโพสให้ดวยครับ กำลังฝึกโพสภาพ
บานชื่น
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2010, 10:12:09 am »

อธิบาย ภาพข้างบน นะครับ

หน้าจาน ขนาด 5.5 ของไดน่า

หัวรับจานหลัก คือ ไทยคม5  ใช้แอลเอ็นบี ของ พี่พีเอสไอ

ตัวริมสุด แอลเอ็นบีสีฟ้า ไปของไอเดียฯ  ดูโอ้รับเอเชียสาม
ตัวถัดมา แอลเอ็นบี เป็นของพีเอสไอ  ดูโอ้รับ เอเชียห้า

เปลือยกายถ่ายรูป จะได้มอง การหันแอลเอ็นบีไปทางใหนครับ

ส่วนเอ็นเอสหกหก  คงไม่ต้องอธิบาย
บานชื่น
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2010, 10:22:23 am »

วลา หา ใช้ ช่อง โลตัส หา  จุดประสงค์ เพื่อจะดูหนัง ช่องนี้ หาเท่าไรก็ได้แค่สองเปอร์เซ็นต์ ครับ ดังภาพ ก็เลยแสกนส่งให้คนหาช่องอีกครัง คราวนี้ภาพมาเลยครับ เป็นช่องแฟชั่นที่วี กับช่องอะไรก็ไม่รู้ ที่เป็นอิสลาม ครับ  สัญญาณมาแรงที่สุดครับ
บานชื่น
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2010, 10:29:21 am »

นี้แหละครับช่องโลตัสหา เท่าไรก็ได้แค่สองเปอร์เซ็นต์

ถ้าหาได้แค่นี้ท่านใดหาก็ลองแสกนซ้ำให้คนหาแบบ ALL จะได้ความถี่ที่มีภาพ

ถ้าหาตอนนี้ลองทดลองความถี่ ช่องแฟชั่นทีวี  หรือช่องแขก ผมเรียกไม่ถูกนะครับ หาสัญญาณ จะง่ายก่วา

แฟชั่นทีวี ของเอเชียสาม ได้คุณภาพ ผมทำได้ 21-25  เปอร์เซ้นต์ ดูได้ครับ ช่องนี้ กลางคืน ถ้าเป็นเวลามิดไนท์ จะเป็นการถ่ายแบบ เปลือย ให้เห็นหน้าอก สวดทรง อาจจะเหลือแค่บีกีนี่นิดเดียว นางแบบหุ่นยาวขาวดี  เครื่องธรรมดารับได้ ภาพสุดสวย 
บานชื่น
Hero Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2010, 10:42:54 am »

ส่วนภาพนี้ ถ่ายจากร้านบางบัวทองหน้าหมู่บ้านผม   เพราะเห็นทางร้านทำสวยดี เหมาะเป็นตัวอย่าง แนวทางมือใหม่ สำหรับผู้มีจาน 180 ซมของไดน่า  หรือ190ซมของไทยแซท

ถ้าตั่งไทยคม 5 ตัวริมสุด คงไป็นเอเชีย3 ฯ  ตัวถัดไปเป็น เอเชีย5 ฯ อีกสองตัว ขึ้นไป ผมไม่รู้ ต้องให้ผู้เชี่ยวชาญบอกก็แล้วกัน  หรือเจ้าของที่ทำร้านบางบัวทองผ่านมาพบ ก็ช่วยอธิบาย เพื่อเป็นวิทยาทานด้วยครับ   ส่วนตัวบนริมสุด ก็คงเป็นอินเทลแซท10

คุ้มจริงๆ คนมีจานใหญ่ น่าทำ
บานชื่น
Hero Member

« ตอบ #16 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2010, 10:48:48 am »

โพสอีกรูปนะครับ กำลังเห่อโพสรูปเป็น555  ดูจากทำแล้วคงทำไว้นาน แล้ว น้องนิม เริมเข้ามา อยู่ด้วยแล้ว   แต่อย่างไรผมขอชม ร้านนี้ทำได้สวย เหมาะเป็นตัวอย่าง เพื่อการศึกษาครับ
บานชื่น
Hero Member

« ตอบ #17 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2010, 11:24:40 am »

ผมว่าคุ้มมากสำหรับคนมีจานใหญ่  อย่างคุณ kai1504  น่าทำมากๆ จานไบเดียวดูหลายหลายดวง  ส่วดูโอ้ Vinasat K๊U
ช่างพจน์ทำไว้แล้ว

รายละเอียดตามไปดูทางนี้เลย
http://www.satanswer.com/site/forums/index.php/topic,2671.0.html

ภาพ Vinasat K๊U โดยช่างพจน์บนไทยคม
จานแดง
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #18 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2010, 01:02:06 pm »

ท่านบานชื่น...ที่ท่านรับได้แค่นี้ ลองดูมุมกวาดของดาวasiasat3sด้วยว่ามีอะไรมาบังด้วยหรือไม่ครับ-แต่อย่างว่าจาน5.5ฟุต อาจจะได้น้อยกว่าจาน6ฟุตก็ได้  ลองแต่6ฟุตอย่างเดียว-ใจเย็นๆรับรองซิวๆ
sv electronic
Sr. Member

« ตอบ #19 เมื่อ: 16, ธันวาคม 2010, 01:21:29 pm »

มีความอุตสาหะพยายามมากครับ  ส่วนผมมีพื้นที่เยอะติดแยกดูช่องLOTUS หนังดี ๆ คุ้มสุดครับแก้ผ้าไม่มีเชนเซอร์ไม่เหมือนบ้านเรา
หน้า: [1] 2 ขึ้นบน พิมพ์