ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
23, พฤษภาคม 2024, 04:03:59 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ท่านใดพอจะแนะนำว่าจะใช้จอ LED ,LCD, หรือ PLASMA ดูรายการผ่านดาวเทียมดี
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดพอจะแนะนำว่าจะใช้จอ LED ,LCD, หรือ PLASMA ดูรายการผ่านดาวเทียมดี  (อ่าน 4984 ครั้ง)
คนบ้านเจ็ดยอด
Special Member
*

« เมื่อ: 19, ธันวาคม 2010, 06:51:32 am »

ท่านใดพอจะให้คำแนะนำว่าจะใช้จอ LED ,LCD, หรือ PLASMA ดูรายการผ่านดาวเทียมดี ที่ Powerbuyบอกว่าถ้าดูรายการดาวเทียมไม่ควรใช้ LED หรือ LCD ควรใช้ PLASMA ลูกค้าซื้อ LED ไปต่อดูดาวเทียมแล้วเอากลับมาเปลี่ยนกันตรึมเลย แต่ถ้าจะดู Bluray แล้วควรใช้ LED ไม่ทราบว่าท่านใดมีความเห็นอะไรบ้าง กำลังจะไปถอยจอมาใหม่เลยลังเลอยู่อยากทราบประสบการณ์ของผู้ใช้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

jay
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 19, ธันวาคม 2010, 07:57:19 am »

สินค้าที่ เพาเวอร์บาย มันเปลี่ยนได้ด้วยเหรอครับ เคยเห็นแต่กรณีสินค้าเสียเปลี่ยนภายใน7วันแต่รุ่นเดิม
มันใช้ได้หมดแหละครับแต่ขนาดต้องไม่เกิน32นิ้ว ถ้าเกินภาพมันจะหยาบ แต่ผมใช้42นิ้วอยู่
แต่เครื่องรับเป็นHD ยังพอดูได้สบายๆแต่ต้องปรับทีวีนิดนึงครับ ผมลองกับพวกpsiภาพมันหยาบเห็นๆ
ปรับอย่างไรก็ไม่หาย
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
tol
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 19, ธันวาคม 2010, 09:42:42 am »

ถ้าต้องการภาพเคลือนไหวสบายตาใช้ plasma ok  ถ้าต้องการคมชัดมากๆก็เล่น lcd , led แต่ภาพจะดูแข็งๆไปหน่อยครับ
ส่วนที่เหลือคือต้องใช้ความสบายตาของท่านครับตัดสินครับ
Wii2010
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 19, ธันวาคม 2010, 10:47:55 am »

PLASMA TV ครับ MOVEMENT  ดูเนียนสมจริง ครับ ขอบอก ^^
ส่วนยี่ห้อนั้น แล้วแต่คนชอบ ผม ไม่ชอบ โซนี่คือ ภาพมันแดงๆ ดูไม่เป็นธรรมชาติ
woot_2005
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 19, ธันวาคม 2010, 12:04:48 pm »

PLASMA TV  แน่นอนอีก 1 เสียง
topman
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 19, ธันวาคม 2010, 02:48:44 pm »

ตอนนี้ เพิ่งซื้อ LG PLASMA 42PJ650R มาได้ 4-5 วันแล้ว ครับ
ดูกับ เครื่องรับจานดาวเทียม เรียงตามลำดับ ความแย่ มากที่สุด
1.DM500S+สาย Av
2.DTV+AV
3.SAMART DTH2+AV 
ผมชอบ สามารถมากที่สุด ขนาดยังไม่ได้ใช้สาย component เลย ลองเฉพาะกับ สาย AV ก็ ทราบว่าแตกต่างครับ
สุดท้าย ที่ ดี ก็ กับ playon HD ครับ แจ่ม
ผมว่า ถ้าที่ห้องท่าน สามารถควบคุม แสงได้ (มีม่านปิด หรือ ปิดเปิดไฟได้ ) น่าจะเป็นคำตอบที่ดีครับ
เพราะ ถ้าเลย RUN IN 100 ชม เมื่อไร ภาพสวยกว่าเดิมอีกครับ
ลองไปดู เว็บ LCDTVTHAILAND ดูครับ ส่วนมาก เขาแนะนำพลาสม่าครับ
ช่วงนี้ราคา ลดสุดๆ ครับ
kied
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 19, ธันวาคม 2010, 04:58:48 pm »

PDP 100% เพราอะไรลองไปอ่านใน thaidvd ดูนะ มีเพียบกระทู้แนวๆนี้ Grin
จานดำ
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 19, ธันวาคม 2010, 09:31:25 pm »

ถ้ามีเงินหนาใช้LED ถ้ามีเงินน้อยใช้PLASMA ขอตอบตรงๆน่ะ-LEDดีที่สุดครับ
satduo
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 20, ธันวาคม 2010, 10:40:53 am »

LED ครับเห็นบ้านลูกค้าบ้านไหนบ้านนั้น ชัดกว่าเพื่อนครับ รองจากจอแก้ว
cmg
Sr. Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 21, ธันวาคม 2010, 08:35:22 pm »

Plasma ครับ ความเร็วในการสแกนภาพเร็วกว่า ภาพเป็นธรรมชาติกว่า   แต่...กินไฟมากกว่า  Lcd  และ  Led
ผมว่าจะไฟถอย Plasma สักเครื่องเหมือนกันตอนนี้ราคาพอสู้ไหว...สัก 42"  ก็พอ
mr.dee
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 22, ธันวาคม 2010, 10:13:53 pm »

ยังฟันธง ว่าเป็น plasma ครับ เหมาะมาก ทั้งเรื่อง ความพอดี  ของ pixel
ความชัดลึก  ความมีมิติดีกว่า lcd และ led  led ก้อคือ lcd ดีกว่าตรง ภาพสีดำ
เท่านั้นครับ แต่plasma ดำกว่า  สร้างภาพเร็วกว่า เป็นรองเรื่องเดียวคือ กินไฟกว่า
ดุทั้งวันก้อ เสียค่าไฟไม่มากกว่า ตุ้เย็นหรอกครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์