ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 03:39:59 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ip เครื่องผมเปลี่ยนแทบทุกวัน แล้วจอมืดแทบทุกวัน ช่วยทีครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ip เครื่องผมเปลี่ยนแทบทุกวัน แล้วจอมืดแทบทุกวัน ช่วยทีครับ  (อ่าน 2957 ครั้ง)
oat_pc
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 21, ธันวาคม 2010, 11:11:34 am »

ip 3 ตัวหลังเปลี่ยนบ่อย 100 101 102 เลยงงว่าอยู่ๆเปลี่ยนเองได้ไง
แล้วจอมืดแทบทุกวันเลย  จะเป็นเวลาสั้นๆ ประมาณ 5 นาที ถึง 30 นาที เลยก็มี
เสียอารมณ์มากๆครับ
ช่วยทีผมมือใหม่ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
mote
Sr. Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 21, ธันวาคม 2010, 11:48:15 am »

ที่บ้าน ท่าน เป็น Wileress หรือปล่าวครับ ถ้าใช่ ลองโหลดโปรแกรมแสกน IP ไปเช็คหน่อยครับว่ามีแขกที่ไม่ได้รับเชิญมาร่วมแจมเน็ทด้วยหรือปล่าว เจอเขาโหลดบิทด้วยหละก็ ช้าเป็นเรือเกลือเลยครับ โปรแกรมเช็ค IP หาได้ที่ google พิมพ์ ipscan ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
nuhun
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 21, ธันวาคม 2010, 09:24:43 pm »

จด MAC address ของเครื่อง แล้วไป fix IP ที่เราท์เตอร์ไว้เลยครับ จะได้เป็น 192.168.1.100 ตลอด ของผมก็ทำแบบนี้แหละครับ
nuhun
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 21, ธันวาคม 2010, 09:27:32 pm »

หรือไม่ก็ลองใช้คอม ลอง ping หา server ดูครับ ถ้ามีการตอบสนองตลอด แล้วค่าปิงตอบกลับน้อยๆ ถึงจะปกติครับ
oat_pc
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 22, ธันวาคม 2010, 08:37:36 am »

ผมใช้ 3g Rounter ครับ ไม่แน่ใจว่ามีคนมาแชร์เปล่า
แล้วผมจา fix ip ที่ rounter ยังไงครับ
แล้ว ping ยังไงครับ
ทำไม่เป็น   ช่วยทีครับ มือใหม่
jansuk
Special Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 22, ธันวาคม 2010, 09:21:25 am »

ผมใช้ 3g Rounter ครับ ไม่แน่ใจว่ามีคนมาแชร์เปล่า
แล้วผมจา fix ip ที่ rounter ยังไงครับ
แล้ว ping ยังไงครับ
ทำไม่เป็น   ช่วยทีครับ มือใหม่

การ fix IP เท่าที่ผมเคยลองทำที่บ้าน

1. ใช้ MAC ตั้งค่า IP จาก router เลย ไม่ต้องปิด DHCP เพื่อนบ้านขอใช้โดยไม่บอกเราไม่ได้ (ส่วนใหญ่นะครับ แต่ถ้าเก่งจริงๆ ก็ hack ได้อยู่ดี)
2. Fix IP ที่ตัว client เลย เช่น ที่ตัว AP หรือ dreambox ได้เลย อันนี้ปิด DHCP ไปด้วยก็ดี จะได้ไม่แจก IP ให้ชาวบ้านเขา แต่ถ้าเพื่อนบ้านรู้ IP ของ router ก็แอบใช้ได้อยู่ดี

ลองดูแบบใดแบบหนึ่งครับ
REPORTER TPBS
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2010, 04:11:20 pm »

เอา DHCP ออกครับ แล้วฟิก เลขท้าย เช่น 192.168.1.80 เป็นต้น อย่าลืมกด SAVE ด้วยนะครับ เท่านี้ก็รับชมได้อย่างปรกติแล้วครับ
zapanlek
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 24, ธันวาคม 2010, 06:22:58 pm »

โดยปกติผมว่าน่าจะไปเซ้ทค่าทีตัว router นะครับ

lease time ถ้าจำไม่ผิด
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์