ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, เมษายน 2024, 12:24:01 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ช่วยหน่อยครับ ด่วนมั๊ก มากๆ Openbox s9Hd
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยหน่อยครับ ด่วนมั๊ก มากๆ Openbox s9Hd  (อ่าน 2817 ครั้ง)
newqoopza
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 06, มกราคม 2011, 02:50:46 am »

ช่วยหน่อยครับ ด่วนมั๊ก มากๆ Openbox s9Hd
ผมอัพ FW ใหม่ไป เอง เพราะมันดูไม่ได้ ขึ้น สัญญาณรบกวนตลอด เลย พออัพเสด นึกว่าเอา USB ใส่ กด อัพ เสด แต่พออัพเสด แล้ว ไม่รู้จะทำไร ต่ออะ ช่วยหน่อยน่ะ อยากดูอาน่อลตอนตี3 มากกกก
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
platogether
Full Member

« ตอบ #1 เมื่อ: 06, มกราคม 2011, 03:14:20 am »

-ถ้าจำไม่ผิดนะ คุณต้องเข้าไปแอ๊ดดาวเทียมใหม่หรือเปล่า สร้างชื่อไทยคม5 ก่อน แล้ว ต้องใส่ค่าของ พี่พักพิงด้วย จากนั้นเข้าไปที่ DHCP อีกหนนึง จากนั้นก็ใช้คำสั่งแสกนดาวเทียมอีกหน นึง ก็น่าจะจบแล้ว   ตามมาให้กำลังใจ นะครับ

ไปศึกษาเพิ่มที่่ ไม่ได้อย่างไร มาโพสถามเพิ่มนะ ผมก็ยังใหม่อยู่เหมือนกัน

http://thaidreambox.bayore.net/index.php?PHPSESSID=42e43691dde9bef9d942a6efdaa7fd35&board=54.0

http://www.boransat.net/board/index.php?action=printpage;topic=17229.0

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
newqoopza
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 06, มกราคม 2011, 03:16:21 am »

ขอบคุณ เป็นอย่างสูง ครับ จะรับแก้ให้ทัน ดูอาน่อล ๆ ยังไงอย่าเพิ่งนอน ไม่ได้เด่วถามใหม่ อิอิ
newqoopza
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 06, มกราคม 2011, 03:19:32 am »

คุณครับ แอด ใน Satellite ใช้มั้ย ครับ แล้ว Longitude คืออะไร อ่า
platogether
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 06, มกราคม 2011, 03:33:12 am »

-ใช้เฟสบุ๊กไหม ส่งชื่อ มาเดี๋ยวแอ๊ดคุยครับผม

พอดีเพิ่งตื่น อ่ะครับ

dreambox_500s@windowslive.com 
newqoopza
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 06, มกราคม 2011, 03:39:09 am »

อยากบอกว่า เล่น เฟรชบุ๊คไม่เป็น ขอเปนเอ็มแทนได้มั้ย qoopza@hot
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์