ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, เมษายน 2024, 09:03:33 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  6 ดาว
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: 6 ดาว  (อ่าน 2593 ครั้ง)
JM sat
Jr. Member
**

« เมื่อ: 06, กุมภาพันธ์ 2011, 07:06:46 pm »

วันนี้ผมได้ลอง ดูโอ้ 6ดวง โดยใช้เครื่อง ดีอาร์แซต ผลปรากดว่า ไม่สำเร็จ ได้แค่5ดวง เลยอยากจะขอคำแนะนำ จากพี่ๆที่อยู่ในเวป ช่วยแนะนำวิธีการหน่อย อุปกรที่ใช้และดาวที่ทำแล้วมีดังนี้
1.  ไดเส็ก 4x1 1ตัว
2.  22K 2ตัว
3.  LNB ku Universal 2หัว 11300 1หัว
4.  LNB C 3หัว
5.  จาน 2 หนึ่งใบ และ จานโปรง 1.5 ม หนึ่งใบ
โดยต่อดังนี้..........
ดาวหลักรับ Palapa D เข้าไดเส็ก พอต4  2. Telkom1 เข้าไดเส็ก พอต2  3. Asiasat5 เข้าพอต3  4.Vinasat1 Ku และ Thaikom5 Ku เข้าพอต1 โดยใช้ 22k เป็นสวิตแยกเพิ่มเข้าไป ผลปรากดว่าสามารถใช้ได้ รับได้ทุกดวง แต่ผมอยากจะเพิ่มดาว Measat3 Ku อีก1ดวง ผมลองต่อแล้วโดยใช้ สวิต22K อีก1ตัวเพิ่มเข้าไป โดยเอา Palapa D รวมกับ Maesat3 Ku แต่สัญญาณมันไม่มา ผมเลยอยากจะขอรบกวน พี่ๆ ช่วยแนะนำวิธีการหน่อย และขอขอบคุณล่วงหน้าด้วครับ 
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
npd_ch
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 06, กุมภาพันธ์ 2011, 07:47:59 pm »

สวิต22KHz เปิดต่อกับ Palapa D   และ 0Hz(22Kปิด) ต่อกับ Maesat3 Ku ครับท่า่น....ง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
JM sat
Jr. Member
**

« ตอบ #2 เมื่อ: 06, กุมภาพันธ์ 2011, 07:55:29 pm »

เดี๋ยวจะลองดูครับ 
JM sat
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 06, กุมภาพันธ์ 2011, 09:25:19 pm »

ได้แล้วครับ  ขอบคุณอีกครั้ง  แต่ผมมีข้อสงใสอีกอย่าง  คือพอผมต่อตามคำแนะนำของท่าน npd_ch แล้วปรากดว่าสัญญาณทั้ง  Palapa D  และ  Measat3 Ku  มาทั้งคู่  แต่สัญญาณ  ที่ดาว  Telkom1 ที่อยู่ในพอต2  กลับหาย  ต้องไปเปิด  22k สัญญาณถึงจะมา  ผมก็เลยงง  ท่นใดพอจะอธิบายได้บ้างครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์