ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 07:05:22 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ทำไมการ์ด UBC มีหลายแบบจัง เลือกซื้อไม่ถูก
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไมการ์ด UBC มีหลายแบบจัง เลือกซื้อไม่ถูก  (อ่าน 8421 ครั้ง)
dusadee
Newbie
*

« เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 08:32:38 am »

ถ้าจะซื้อไปใช้กับ DB ใช้แบบไหนดี เผื่อเน็ตล่ม  แต่ละอันต่างกันยังไงบ้าง  เงื่อนไขต่างกันไหมครับ   ดูยังไงดีไม่ให้โดนหลอกซื้อ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ช่างเจี้ยบ
Special Member
*

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด จะได้ไม่เสียใจในภายหลัง

numpu_cit@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 11:10:46 am »

มีแค่ 2 แบบใหญ่ๆครับ
1.ของแท้
2.ของเรียนแบบ

ของแท้แยกเป็น 2 แบบครับ
1.รายเดือน (มีทุกสี) ไม่ขอพูดมากครับ
2.ซื้อขาด(มีทุกสี)

ซื้อขาดแบ่งออกเป็น 3 อย่างครับ
1.SSV เปิดแพคเก็จสูงสุด
2.SSK ตอนนี้เปิดได้ถึงซิลเวอร์ครับ ใช้คู่กับซิมมือถือครับ (ไม่ใช้ก็ได้ไม่เป็นไรแต่ใช้ก็ดีมีช่องเพิ่มให้)
3.SSV แบบเปิดแพคเก็จไม่ได้ดูได้แค่แพคเก็จที่ไห้ดู + รวมถึงการ์ดการศึกษาด้วย

มี 4 สีที่ใช้ได้
ส้ม-เทาแดง-ฟ้า-ชมภู
คุณสมบัติแต่ละสะความเร็วในการรับส่งข้อมมูลมากเร็วไปหาน้อย
ส้ม-เทาแดง-ฟ้า ตามลำดับ ไม่นับรวมชมภูเพราะ การ์ดซื้อขาดสีชมภูมาคู่กับเครื่องไม่น่าจะเอามาดูเครื่องอื่นหรือแชร์ได้ ( บอกตรงๆการ์ดชมภูผ่านมือผมน้อย เท่าที่รู้แค่นี้ผิดพลาดขออภัยครับมือใหม่ครับ)

ต่อไปการ์ดเรียนแบบที่ออกมาดูได้จริงๆจรังๆ มี 2 แบบใหญ่ๆ
1.GAMMA  ตายไปแล้ว มี PL2 - BIN ดูไม่ได้แล้วเอามาเขียนอย่างอื่นแทน (ได้หลายอย่างเหมือนกัน)
2.T3  แบ่งออกอีก. ซึ่งใม่ขอบอกและกันนะครับท่านที่ใช้คงทราบดีมีคนโพสไว้เยอะแล้วครับ ซึ่งตอนนี้ดูได้ปกติ
3.พวกมังกรทั้งหลาย มีทั้งมังกรแท้ ที่เมืองนอก (เมืองไทยมีป่าวไม่ทราบ) ที่เห็นๆก็ T3 ทั้งนั้นสกีน มังกร (ผิดพลาดขออภัยจริงผมก็ไม่มีความรู้อะไรว่าไปตามที่เจอพอดีเป็นมือไหม่ครับ)

หลักๆก็มีเท่านี้ครับ .. ว่าไว้คราวๆ เพื่อท่านใดที่ยังไม่ทราบก็อ่านไว้ดูเล่นๆครับ .. ไม่มีความประสงค์แอบแขวงอย่างใด ถ้าเห็นไม่สมควรอย่างไร แจ้งลบได้ทันที่เลยครับ

ทั้งหมดไม่มีหลักการอะไรทั้งสิ้นครับไม่ได้ลอกมาจากไหน .. แค่ความคิดของผมเองครับ .. (คือผมคิดเองออเองหน่ะครับ555+)

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ช่างเจี๊ยบ 085-2881991
ความดีไม่มีขาย อยากได้ไห้ทำเอาเอง

Venus Trg
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 12:02:51 pm »

สุดยอดเลยครับ อยากรู้มานานแล้ว ช่างเจี๋ยบทำให้รู้แจ้ง ขอบคุณจริงๆครับ ...
otamo
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 12:45:47 pm »

ขอบคุณครับ ไม่ได้ช่างเจี๊ยบผมก้อโง่ไปนานเลย
ช่างเจี้ยบ
*

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด จะได้ไม่เสียใจในภายหลัง

« ตอบ #4 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 01:17:13 pm »

ดูยังไงดีไม่ให้โดนหลอกซื้อ ... ดูอย่างไรก็โดนหลอกได้ครับ ผมยังโดนมานับไม่ถ้วน มีทางเดียวครับ

02-7252525 เบอร์นี้ครับที่ช่วยไห้ท่านซื้อการ์ดแท้ได้โดยไม่โดนหลอก โดยเอาหมายเลขด้านหลังการ์ดโทรไปถามนะครับ

ว่าเป็นการ์ดเช่าหรือซื้อขาด

ความดีไม่มีขาย อยากได้ไห้ทำเอาเอง

kop998
Jr. Member
**

« ตอบ #5 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 02:14:58 pm »

มีแค่ 2 แบบใหญ่ๆครับ
1.ของแท้
2.ของเรียนแบบ

ของแท้แยกเป็น 2 แบบครับ
1.รายเดือน (มีทุกสี) ไม่ขอพูดมากครับ
2.ซื้อขาด(มีทุกสี)

ซื้อขาดแบ่งออกเป็น 3 อย่างครับ
1.SSV เปิดแพคเก็จสูงสุด
2.SSK ตอนนี้เปิดได้ถึงซิลเวอร์ครับ ใช้คู่กับซิมมือถือครับ (ไม่ใช้ก็ได้ไม่เป็นไรแต่ใช้ก็ดีมีช่องเพิ่มให้)
3.SSV แบบเปิดแพคเก็จไม่ได้ดูได้แค่แพคเก็จที่ไห้ดู + รวมถึงการ์ดการศึกษาด้วย

มี 4 สีที่ใช้ได้
ส้ม-เทาแดง-ฟ้า-ชมภู
คุณสมบัติแต่ละสะความเร็วในการรับส่งข้อมมูลมากเร็วไปหาน้อย
ส้ม-เทาแดง-ฟ้า ตามลำดับ ไม่นับรวมชมภูเพราะ การ์ดซื้อขาดสีชมภูมาคู่กับเครื่องไม่น่าจะเอามาดูเครื่องอื่นหรือแชร์ได้ ( บอกตรงๆการ์ดชมภูผ่านมือผมน้อย เท่าที่รู้แค่นี้ผิดพลาดขออภัยครับมือใหม่ครับ)

ต่อไปการ์ดเรียนแบบที่ออกมาดูได้จริงๆจรังๆ มี 2 แบบใหญ่ๆ
1.GAMMA  ตายไปแล้ว มี PL2 - BIN ดูไม่ได้แล้วเอามาเขียนอย่างอื่นแทน (ได้หลายอย่างเหมือนกัน)
2.T3  แบ่งออกอีก. ซึ่งใม่ขอบอกและกันนะครับท่านที่ใช้คงทราบดีมีคนโพสไว้เยอะแล้วครับ ซึ่งตอนนี้ดูได้ปกติ
3.พวกมังกรทั้งหลาย มีทั้งมังกรแท้ ที่เมืองนอก (เมืองไทยมีป่าวไม่ทราบ) ที่เห็นๆก็ T3 ทั้งนั้นสกีน มังกร (ผิดพลาดขออภัยจริงผมก็ไม่มีความรู้อะไรว่าไปตามที่เจอพอดีเป็นมือไหม่ครับ)

หลักๆก็มีเท่านี้ครับ .. ว่าไว้คราวๆ เพื่อท่านใดที่ยังไม่ทราบก็อ่านไว้ดูเล่นๆครับ .. ไม่มีความประสงค์แอบแขวงอย่างใด ถ้าเห็นไม่สมควรอย่างไร แจ้งลบได้ทันที่เลยครับ

ทั้งหมดไม่มีหลักการอะไรทั้งสิ้นครับไม่ได้ลอกมาจากไหน .. แค่ความคิดของผมเองครับ .. (คือผมคิดเองออเองหน่ะครับ555+)

ของเลียนแบบครับ(ไม่ใช่เรียนแบบ)

ช่างเจี้ยบ
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 03:07:49 pm »

kop998
เลียนก็ได้ครับ (ภาษาไทยวันละคำ)

kai1504
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 03:33:27 pm »

ขอฝากตัวเป็นศิษย์ ช่างเจี๊ยบด้วยคนนะครับ
gabuzz
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 04:08:37 pm »

ผมก็ขอฝากตัวด้วยนะครับ ^^
not
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 05:53:02 pm »

ขอบคุณช่างเจี๊ยบมากครับได้ความรู้มาอีกหนึ่งอย่าง(กำลังอยากรู้อยู่พอดี)
ช่างเจี้ยบ
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 06:21:45 pm »

พวกท่าน ๆ ทั้งหลายผมไม่รับเป็นศิษย์ นะครับผมไม่ใช่อาจารย์ ผมมีปัญญาน้อยนิดเองครับ
แต่เป็นเพื่อมร่วมวงการน่ะได้ครับ 5555+ ช่วยไม่ได้นะครับ
...  ควมดีไม่มีขายอยากได้ไห้ทำเอง  ...  ความรู้คู่กับผู้แสวงหาครับ  ...

not
Full Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 09:11:35 pm »

พวกท่าน ๆ ทั้งหลายผมไม่รับเป็นศิษย์ นะครับผมไม่ใช่อาจารย์ ผมมีปัญญาน้อยนิดเองครับ
แต่เป็นเพื่อมร่วมวงการน่ะได้ครับ 5555+ ช่วยไม่ได้นะครับ
...  ควมดีไม่มีขายอยากได้ไห้ทำเอง  ...  ความรู้คู่กับผู้แสวงหาครับ  ...
ขอคาราวะหนึ่งพันจอก(นับถือ นับถือ)
ota
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #12 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 09:16:19 pm »

แล้วตอนนี้การ์ดแท้ได้ข่าวว่า แชร์ไม่ออกจริงไหมครับทำไงดีครับ ได้ข่าวพี่ที..ของขาดราคาพรุ่งกระชูดเลย 555 งานเข้าแล้วครับ
pum99
Newbie
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 11:02:43 pm »

ใครพอมีสถานที่ขาย T3 บอกหน่อยครับ
bpl_01@hotmail.co.th
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 08, มีนาคม 2011, 11:57:05 pm »

ผมแถมภาษาไทยให้อีกคำครับ
"แฝง" อันนี้ครับ ไม่ใช่ "แขวง"
ในบางครั้งพิมพ์ภาษาไทยมากๆก็ลืมได้เหมือนกัน ไม่เหมือนพิมพ์ในเวิร์ด มันแก้คำผิดให้เองได้

ช่างเจี้ยบ
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 09, มีนาคม 2011, 08:42:26 am »

ใครพอมีสถานที่ขาย T3 บอกหน่อยครับ
bpl_01@hotmail.co.th
ที่หน้าซื้อขายมีครับ หลายท่านเลย ที่ขายของที่เกี่ยวข้องหน่ะครับ ต้องหาเอาเองหรือโทรไปถามครับ
ไม่มีใครกล้าเปิดเผยตัวหรอกครับของอย่างนี้ 555+

ผมแถมภาษาไทยให้อีกคำครับ
"แฝง" อันนี้ครับ ไม่ใช่ "แขวง"
ในบางครั้งพิมพ์ภาษาไทยมากๆก็ลืมได้เหมือนกัน ไม่เหมือนพิมพ์ในเวิร์ด มันแก้คำผิดให้เองได้

รับทราบครับ ...

dusadee
Newbie
*

« ตอบ #16 เมื่อ: 09, มีนาคม 2011, 09:43:18 pm »

ขอบคุณในข้อมูลอย่างสูงครับ
warrios
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #17 เมื่อ: 09, มีนาคม 2011, 10:24:32 pm »

ขอบคุณ ได้ความรู้ดีมากครับ
toldo
*

« ตอบ #18 เมื่อ: 09, มีนาคม 2011, 10:51:26 pm »

ขอบคุณครับสำหรับความรู้ครับ
marta9440
Newbie
*

« ตอบ #19 เมื่อ: 10, มีนาคม 2011, 11:09:04 pm »

ขอเก็บข้อมูลครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์