ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 10:47:17 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  เครื่องสามารถdth กดตั้งค่าจากโรงงานแล้วดูไม่ได้ครับ ช่วยด้วยครับ จาน ฟ้า 75 ซม
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องสามารถdth กดตั้งค่าจากโรงงานแล้วดูไม่ได้ครับ ช่วยด้วยครับ จาน ฟ้า 75 ซม  (อ่าน 10420 ครั้ง)
nazha
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 12, มิถุนายน 2010, 04:33:43 pm »

เครื่องสามาร ถdth กดตั้งค่าจากโรงงานแล้วดูไม่ได้ครับ ช่วยด้วยครับ จาน ฟ้า 75 ซมช่วยด้วย ด่สนครับ ขอบคุณครับ
มันเคยรับ ได้ที่ E48  หรือ  E 38 จำไม่แม่น
แตที่แน่ๆ E52 รับไม่ได้
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jay
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2010, 04:44:59 pm »

ต้องบอกรุ่นของเครื่องด้วยครับ โดยทั่วไปตั้งค่าโรงงานตอนนี้ไม่มีช่องที่รับได้ ลองค้นหาอัตโนมัติ ดูครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ืืืnazha
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2010, 04:58:58 pm »

มีข้อมูลแค่ samath Dth s/n 1015696
และเบอร์ติดต่อลูกค้าซึ่งโทรไปเป็นชาติ คิดแต่ไม่มีคนรับสาย รอเป็นชาติบอกโทรมาใหม่
jay
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2010, 05:10:25 pm »

ผมว่าน่าจะเป็น รุ่น coship ของจานฟ้า ถ้าจานขาวจะเป็น compace
จานสามารถเขาเลิกกิจการไปแล้ว ต้องหาวิธีแก้ไขเองแล้วล่ะ
หรือไปซื้อกล่อง DTV     IPM มาแทนได้เลย จาน+หัวใช้ของเดิมได้
topman
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2010, 05:11:10 pm »

เครื่องเสีย ครับ ถ้าท่านตั้ง ค่า LNB ถูกต้องแล้ว แต่ยังชมไม่ได้
เท่าที่แจ้งมา น่าจะเป็นรุ่นแรก ครับ SAMART DTH1
เมล์มาหรือ โทรมาครับ ถ้าจะซ่อม 0819556605
topman
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2010, 05:12:36 pm »

ถ้า เป็นโคชิป DTH2 ก็ซ่อม ได้ครับ อาการนี้ ไม่จ่าย ไฟ เลี้ยง LNB ครับ
เพิ่ง ซ่อมไป
nazha
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #6 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2010, 07:39:07 pm »

เข้าใจนะครับไม่เสีย เมื่อวานดูได้อยู่ แต่ไปกดตั้งค่าจากโรงงาน
เมื่อเช้าไปที่ร้าน เขาทำให้มองเห็นหลายช่อง แต่เอากลับมาที่บ้านต่อเรียบร้อย
เปิดดูไม่มีคลื่น ไม่มีภาำพ

แต่ยำ้ครับไม่เสีย

ผมอยากทราบการตั้งค่านะครับ จาก ดาวเทียม ไทยคม5 หรือ 26
ตอบการคำตอบแบบกระทู้ี้นี้

http://www.boransat.net/board/index.php?topic=12084.0
chai@chan
Jr. Member
**

« ตอบ #7 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2010, 08:55:20 am »

`ถ้าเป็น  dth 1 ไม่เสียครับ
ลองทำดูนะ
1 เข้าไปเมนูติดตั้งเสาอากาศ เพื่อตั้งค่าlnb
2 เข้าไปเมนู ค้นหาช่องรายการ ป้อนความถี่ของช่องที่ต้องการ เช่น 12313  h 30000 รับได้ครับลองดูนะครับ
nazha
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #8 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2010, 09:48:59 pm »

ครับไม่เสียครับ
วันนี้รอช่างที่บริษัท
โทรแจ้งว่าจะมา 12.00 มาจริง17.00
แล้วไม่เป็นเอี้ย อะไรเลย
เดินให้ลููกน้องชยับจาน  ผมบอกพี่มารค์เส้นไว้ก่อน มันเลยเขย่าๆๆๆๆ แล้ว ไปจับรีโมท
มานั่งกดโน่นกดนี่ บอกต้องเปลี่ยนหัวใหม่้
ผมปรับไม่ได้ มันติดที่ E 52
พร่งนี้จะโทรมาบอก

ควาย จริงๆ ช่าง ดูโง่ตั้งแต่ลงรถมาแล้ว

ผมเลย เสริฐหาข้อมูลต่อ ไปเจอ ที่ 9 sat
ปรับๆจูนๆ   ได้มาแล้วครับ 357911 T และธรรมกาย แกรมมี่
 ปรับดังนีครับ
การตั้งค่าเสาอากาศ

เลือก   1
แบบ    ถูกยึด
LNB    ปรกติ
LNB Freq.1   09750
LNB Freq.2    10600
22kz Tone     ไม่มี
DisEqc           ไม่มี
c/Ku B control ไม่มี

กด Exit  ออก

ไป ตั้งค่า ค้นหาช่องรายการ
เสาอากาศ    1
ดาวเทียม   Thaicom26
ตำแหน่ง   ระงับการใช้บริการ
Transponder   TP1
ความถี่               12312
Symbol Rate    30000
Palarization     แนวนอน
22kz                เปิด

แค่นี้ ก็ดูได้ตามที่บอก
 แต่การตั้งค่า TP ที่หายยังไม่ได้ครับ
ช่องที่หายไป
์Nation  Majer  MV  พม่า ฯลฯ

ท่านใดมี แจ้งผมด้วยนะครับ
ขอบคุณนำ้ใจคนไทยทั่วหน้า
คนไม่มีนำ้ใจเอาแต่ซำ้เติม
ไม่ใช่คนไทยหรอกครับ

topman
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2010, 11:46:52 am »

ถ้าท่านจะใส่ความถี่ เพิ่ม ก็ไปดู ตารางรายการดาวเทียม
ครับ
Meepandazaza
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #10 เมื่อ: 30, เมษายน 2011, 09:24:45 am »

ดูตารางดาวเที่ยมเลย พะยะค่ะ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์