ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
27, เมษายน 2024, 12:46:42 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  วันพฤหัสนี้ ถ้าฝนไม่ตกจะสอนติดตั้งจานฯสำหรับผู้ที่ตดตั้ไม่เป็น โดย. พิสูตร. ตันติมาลา
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: วันพฤหัสนี้ ถ้าฝนไม่ตกจะสอนติดตั้งจานฯสำหรับผู้ที่ตดตั้ไม่เป็น โดย. พิสูตร. ตันติมาลา  (อ่าน 5319 ครั้ง)
pisutr
Hero Member

« เมื่อ: 12, มิถุนายน 2011, 01:32:34 pm »

วันพฤหัสนี้ แดดร่ม ลมตก และฝนไม่ตก สัก 5 โมง ผมจะสอนติดตั้งจานดาวเทียมทั้ง C-Band;  Ku-Band การ Duo NSS 6. เรียนสัก 3 ชั่วโมงรับรองว่าเป็นแน่นออน มาเรียนไม่ต้องเอาอะไรมา ปากกาแท่งเดียวพอ อย่าพึ่งซื้ออุปกรณ์ใดทั้งสิ้น เรียนก่อนแล้วจึงคิดซื้อ สอนให้ซื้ออย่างฉลาด          ไม่เสียค่าเรียนสอนเป็นวิทยาทาน ด้วยจิตสาธารนะ เป็นการแทนคุณแผ่นดินเกิด เรียนสัก 4-8ท่านกำลังดี สถานที่. 437/388 ซอยจรัญสนิวงศ์ 35
แยก 16 ม.บ้านแก้ว ถ.จรัญสนิทวงศ์ บางกอกน้อย กรุงเทพมหานคร โทร. 081-142-6000. พิสูตร ตันติมาลา
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
ช่างเจี้ยบ
Special Member
*

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด จะได้ไม่เสียใจในภายหลัง

numpu_cit@hotmail.com
เว็บไซต์ อีเมล์
« ตอบ #1 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2011, 01:50:48 pm »

น้ำใจงามครับอาจารย์   นับถือครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

ช่างเจี๊ยบ 085-2881991
ความดีไม่มีขาย อยากได้ไห้ทำเอาเอง

jeejar
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2011, 04:42:29 pm »

อยากเรียนจังเลยครับ ผมน่าจะอยู่ใกล้ๆอาจารย์
ผมอยู่ที่อุบลครับ
s.kasuk
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2011, 07:19:24 pm »

เป็นกำลังใจให้อาจารย์ครับ
YaiMak
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2011, 08:12:57 pm »

เมื่อไรมีสอนจาน Move ผมขอสมัครเป็นลูกศิษย์ด้วยคนครับ
satellite home
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 12, มิถุนายน 2011, 09:34:31 pm »

คุณ Yaimak อยากมาเรียนติดจานอย่างนี้ อย่าลืมแบ่งเวลาไปดูหอพักด้วยนะ ฮิฮิฮิ
Thaisomboon
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2011, 10:41:24 am »

อยากเรียนครับ ขอสมัครเรียนด้วยคนครับ ผม มรุเดช (0891549138)
bondkadav
Newbie
*

« ตอบ #7 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2011, 10:47:19 am »

อาจารย์สุดยอดมากๆครับสอนให้คนมีความรู้เพิ่มเติมจะได้ไม่ต้องไปจ้างช่างมาติดมีอะไรจะได้แก้ไขเองได้ดีครับจารย์และบางครั้งยังเป็นการเสริมอาชีพในยามว่างงานได้อีกด้วยรับjobพิเศษอะครับขอให้อาจารย์พิสูตร จงเจริญ สาธุมีเงินมากๆนะครับ เอาไว้ไปทดลองอะไรใหม่แล้วนำมาเผยแพร่นะครับจารย์ บอนด์บายน้ำอิอิอิ
sf49ers
Sr. Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 13, มิถุนายน 2011, 11:50:29 am »

อาจารย์ ผมไปเรียนได้ป่าวครับ อยากเรียน วิชาสร้างฝัน500s ลองทำเองมาหลายวันแล้วทำไม่เป็น
pisutr
Hero Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2011, 10:39:41 am »

มีเอกสารประกอบการเรียนด้วยครับ จากไทยแซท เล่มนี้มีคุณค่า. ไม่คิดตังค์
fat
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2011, 12:54:46 pm »

วันพฤหัสนี้ แดดร่ม ลมตก และฝนไม่ตก สัก 5 โมง ผมจะสอนติดตั้งจานดาวเทียมทั้ง C-Band;  Ku-Band การ Duo NSS 6. เรียนสัก 3 ชั่วโมงรับรองว่าเป็นแน่นออน มาเรียนไม่ต้องเอาอะไรมา ปากกาแท่งเดียวพอ อย่าพึ่งซื้ออุปกรณ์ใดทั้งสิ้น เรียนก่อนแล้วจึงคิดซื้อ สอนให้ซื้ออย่างฉลาด          ไม่เสียค่าเรียนสอนเป็นวิทยาทาน ด้วยจิตสาธารนะ เป็นการแทนคุณแผ่นดินเกิด เรียนสัก 4-8ท่านกำลังดี สถานที่. 437/388 ซอยจรัญสนิวงศ์ 35
แยก 16 ม.บ้านแก้ว ถ.จรัญสนิทวงศ์ บางกอกน้อย กรุงเทพมหานคร โทร. 081-142-6000. พิสูตร ตันติมาลา
เป็นกำลังใจให้อาจารย์ครับ
หมวดจ้อง
Hero Member

« ตอบ #11 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2011, 02:05:47 pm »

ให้ความรู้คน เป็นกุศลยิ่งใหญ่ครับ   ทำต่อไปเถอะ  นับถือครับ

smallbee
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2011, 03:55:42 pm »

ก่อนสอนจับกินน้ำสาบานก่อนว่าจะไม่ขายตัดราคากัน อิอิ ล้อเล่นครับ
pisutr
Hero Member

« ตอบ #13 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2011, 07:28:49 pm »

ผมมีนิทานมาเล่าให้ฟังอยู่เรื่องหนึ่ง(เป็นเรื่องจริง)
  ณ ที่แห่งหนึ่งนานสักสามปี่ได้แล้วผมไปฟังการสัมนาหรือแนะนำสินค้าจานดาวเทียม ที่จังหวัดราชบุรี ผมได้พูดคุยกับช่างใหม่ท่านหนึ่ง(นายเอก)ได้เล่าให้ผมฟังพร้อมแสดงออกถึงความพากภูมิใจในความเป็นช่างติดตั้งจานดาวเทียมเป็นอย่างมาก โดยมีเนื้อหาดังนี้ นายเอกนี้มีอดีตและปัจจุบันเป็นช่างซ่อมจักรยานยนต์ มีเมียขาย ไอติมอยู่หน้าร้าน วันๆหนึ่งมีรายได้ 2-300กว่าบาท ต่อมามีช่างติดจานดาวเทียมมาจ้างให้เป็นลูกมือโดยให้ค่าแรง 250 บาทจะมีงานเฉพาะวันเสาร์-อาทิตย์ ทำอยู่หลายครั้งได้รู้วิธี จาก"ช่างพักลักจำ" ก็ลองติดจานให้ญาติสำเร็จดูชัดแจ๋วเลย ก็เริ่มบอกต่อกัน ผมถาม คุณคิดค่าติดเท่าไร เขาตอบด้วยความมั่นใจ 2,500.-บาทครับหักค่าของแล้วเหลือ 700,-บาท ดีกว่าทำมอไซด์ๆหักค่าของค่าอะไหร่แล้วเหลือ 2-300กว่าบาทเอง ทำไม่ถึงครึ่งวัน บางวัน
ข้างบ้านมาดู ก็ขอให้ติดให้ด้วยผมได้ 2 จานเลยนะ 1400.-บาท ขณะใกล้จบการสนทนาผมมองหาเพื่อนผมก็เห็นคนอีกกลุ่มชี้มือมาทางที่ผมยื่นอยู่ และขณะนั้นเพื่อนผมกรัวมือเรียกผม ผมจึงเดินไปหาพบว่าสนทนาอยู่กับช่างเก่าท่านหนึ่งชื่อ (ช่างชาญ). โดยมีเนื้อหาด่าช่างเอกอย่างแหลกลาน ว่าไอ้เ ียแมงมันทำราคาเสียหมด มีไอ้พวกนี้มากๆไม่ต้องหาแ-กกันแล้วอีกหน่อยตายกันหมด คำด่ายังมีอีกมากครับเอาไว้แค่นี้ก่อน
      เวลาผ่านไปราว 3 ปีแล้วผมไม่ทราบว่าช่างเอกรุ่งเรืองไปถึงไหนยังเป็นช่างมอไซด์หรือเป็นช่าง จานดาวเทียมไปแล้ว ส่วน ช่างชาญยังเป็นช่างจานดาวเทียมอยู่หรือไม่ หรือว่าตายกันหมดแล้ว แต่ผมว่าคงมีชีวิตอยู่กันทั้งสองฝ่าย และก็ยังคงทำอาชีพช่างติดจานอยู่. นิทานเรื่องนี้สอนอะไร ? ยุคนี้มันการค้าเสรีครับ ต้องแข่งขันครับ ต้องรู้จักปรับตัวครับ เวลาเปลี่ยนอะไรๆก็เปลี่ยนครับ ถ้าจะดำรงความคิค หลักคิดเดิมๆอยู่ได้ก็ถือว่าเก่งครับ!!
  ที่ผมเล่ามานี้เป็นเรื่องจริงสถานที่จริง ชื่อตัว เป็นชื่อสมมุติ (ผมขอให้ท่านทั้งสองจงมีชีวิตอยู่ด้วยความสุขเจริญก้าวหน้าในอาชีพ จงคิดดี ทำดี).  พิสูตร

smallbee
*

« ตอบ #14 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2011, 10:20:09 am »

ถ้าทำราคาอย่างนาย เอก ผมว่าถ้านายเอกมีหน้าร้านเอง มีลูกน้อง รับรองนายเอกต้องกลับไปซ่อมมอเตอร์ไซด์ต่อแน่นอน ครับ อ.วิสูตร
toldo
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 17, มิถุนายน 2011, 12:21:22 pm »

- -. พึ่งมาอ่านกระทู้เจอ ช้าไป
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์