ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
27, เมษายน 2024, 08:41:10 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ขอ net tot
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอ net tot  (อ่าน 7078 ครั้ง)
jintana
Newbie
*

« เมื่อ: 14, มิถุนายน 2011, 09:34:45 am »

ตอนนี้มีใครกำลังจะติด เน้ต tot บ้าง ต้องเสียค่าใช้จ่ายกี่บาทถึงจะขอเน็ตลงได้ (เฉพาะเน็ตไมเอาเบอร์)
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
insane66
Jr. Member
**

« ตอบ #1 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2011, 09:45:29 am »

ผมเสีย1500ครับค่่าแลกซื้อWirelessโมเด็ม แต่มีข้อแม้คือต้องทำสัญญา่ขั้นต่ำ18เดือนถึงจะได้ราคานี้ ถ้าคุณยกเลิกสัญญาก่อน18เดือนจะต้องเสียค่าปรับ2000บาท นอกนั้นฟรีหมดครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Nig
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2011, 09:47:44 am »

โห ถ้าเงื่อนไขนี้แนะนติดฟรีเลยครับ แล้ว wireless modem router หาซื้อร้าน it เอา ราคา มีตั้งแต่ 1100 ขึ้นไป จะได้ไม่ต้องติดสัญญาทาสเช่นนี้
insane66
Jr. Member
**

« ตอบ #3 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2011, 09:54:59 am »

โห ถ้าเงื่อนไขนี้แนะนติดฟรีเลยครับ แล้ว wireless modem router หาซื้อร้าน it เอา ราคา มีตั้งแต่ 1100 ขึ้นไป จะได้ไม่ต้องติดสัญญาทาสเช่นนี้

ผมจำเป็นต้องขอครับ เพราะย่านนี้ทั้งหมด มีแต่สายของทีโอทีอย่างเดียวครับที่ไม่ต้องเสียค่าลากสาย นอกนั้น 3BB Cat Miracle waveต้องเสียค่าลากสายเป็นหมื่นเลยครับ
แต่ใช่แล้วก็ดีนะครับ ขอ6Mbปล่อยมาจริงๆ5.6Mb ถือว่าพอรับได้ครับ สปีดไม่ตกแม้จะเป็นช่้วงเวลาเร่งด่วน มีล่มบ้างอะไรบ้าง แต่ก็ไม่บ่อยครับ โทรไปแจ้งก็ได้รับการแก้ไขอย่างรวดเร็ว อันนี้ไม่ได้มาโฆษณานะครับ แต่มาจากประสบการณ์ที่ใช้จริง Smiley
fat
Special Member
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2011, 12:39:09 pm »

ผมจำเป็นต้องขอครับ เพราะย่านนี้ทั้งหมด มีแต่สายของทีโอทีอย่างเดียวครับที่ไม่ต้องเสียค่าลากสาย นอกนั้น 3BB Cat Miracle waveต้องเสียค่าลากสายเป็นหมื่นเลยครับ
แต่ใช่แล้วก็ดีนะครับ ขอ6Mbปล่อยมาจริงๆ5.6Mb ถือว่าพอรับได้ครับ สปีดไม่ตกแม้จะเป็นช่้วงเวลาเร่งด่วน มีล่มบ้างอะไรบ้าง แต่ก็ไม่บ่อยครับ โทรไปแจ้งก็ได้รับการแก้ไขอย่างรวดเร็ว อันนี้ไม่ได้มาโฆษณานะครับ แต่มาจากประสบการณ์ที่ใช้จริง Smiley
จริงครับยืนอีก1เสียง
kai1504
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2011, 12:54:36 pm »

ผมเสีย1500ครับค่่าแลกซื้อWirelessโมเด็ม แต่มีข้อแม้คือต้องทำสัญญา่ขั้นต่ำ18เดือนถึงจะได้ราคานี้ ถ้าคุณยกเลิกสัญญาก่อน18เดือนจะต้องเสียค่าปรับ2000บาท นอกนั้นฟรีหมดครับ

เสีย590 บาท/เดือน แต่เน็ทแม่งห่วยมากๆ ช้าก็ช้า 6 Mb มาให้ 4.5 Mb ถือว่าหรูแล้ว มันอ้างคู่สายไม่ดีแต่ไม่เคยปรับปรุง
แล้วเวลาเสียทีเป็นเดือน กำลังทะเลาะกับ tot อยู่ อ้างว่าน้ำเข้าสายบ้าง สายโดนตัดบ้าง ทำเรื่องขอผ่อนผันค่าใช้จ่ายก็ยังไม่ได้
ถ้าแถวบ้านมีค่ายอืนให้บริการล่ะก็ถีบหัวส่ง tot ไปนานแล้ว ทุกวันนี้ต้องหวานอม ขมกลืน เจ็บปวดสุดๆกับ tot
jay
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2011, 01:16:55 pm »

ของพวกท่าน ยังดีครับยังมีให้ใช้ ส่วนของผมนี่ขอมา6ปีแล้วป่านนี้สายยังมาไม่ถึงหน้าบ้านเลย ทั้งๆที่อยู่ติดถนนใหญ่4เลน
แต่ตามตรอก-ซอย กลับมีให้ใช้ โทรไปถามเจ้าไหนๆก้บอกว่าลงทุนไปแล้วกลัวไม่คุ้ม สรุปเลยต้องทนใช้ AIS ยาวเลย
Nig
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2011, 02:43:40 pm »

ในความหมายผมคือก้ติดกับ tot เลยครับ ถ้าแถวนั้นไกล้ node หรือสัญญาณดีก้โชคดี แต่ที่ผมแนะนำท่านที่มาอ่านต่อคือ ไม่ต้องเอา wireless router 4 port จาก tot เพราะบอกว่าสัญญา 18 เดือน ครับผม
insane66
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2011, 03:37:54 pm »

ในความหมายผมคือก้ติดกับ tot เลยครับ ถ้าแถวนั้นไกล้ node หรือสัญญาณดีก้โชคดี แต่ที่ผมแนะนำท่านที่มาอ่านต่อคือ ไม่ต้องเอา wireless router 4 port จาก tot เพราะบอกว่าสัญญา 18 เดือน ครับผม

ถ้าสัญญาแบบอื่นอันนี้ผมไม่ทราบครับ แต่ละสาขาโปรโมชั่นอาจจะไม่เหมือนกัน Smiley
insane66
Jr. Member
**

« ตอบ #9 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2011, 03:40:01 pm »

เสีย590 บาท/เดือน แต่เน็ทแม่งห่วยมากๆ ช้าก็ช้า 6 Mb มาให้ 4.5 Mb ถือว่าหรูแล้ว มันอ้างคู่สายไม่ดีแต่ไม่เคยปรับปรุง
แล้วเวลาเสียทีเป็นเดือน กำลังทะเลาะกับ tot อยู่ อ้างว่าน้ำเข้าสายบ้าง สายโดนตัดบ้าง ทำเรื่องขอผ่อนผันค่าใช้จ่ายก็ยังไม่ได้
ถ้าแถวบ้านมีค่ายอืนให้บริการล่ะก็ถีบหัวส่ง tot ไปนานแล้ว ทุกวันนี้ต้องหวานอม ขมกลืน เจ็บปวดสุดๆกับ tot
[/quote]

ใจเย็นครับท่าน ลองไปร้องเรียน สคบ รึยังครับ เป็นอีก1ช่องทางที่ช่วยท่านได้นะครับ ของผมอาจจะโชคดีเพราะบ้านผมติดชุมสายพอดี ปัญหาเลยน้อยครับ
kied
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2011, 04:03:44 pm »

ใจเย็นครับท่าน ลองไปร้องเรียน สคบ รึยังครับ เป็นอีก1ช่องทางที่ช่วยท่านได้นะครับ ของผมอาจจะโชคดีเพราะบ้านผมติดชุมสายพอดี ปัญหาเลยน้อยครับ
[/quote]

สบท คับ Grin
insane66
Jr. Member
**

« ตอบ #11 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2011, 06:04:11 pm »

แป่วว สถานคุ้มครองผู้บริโภคมิได้เหรอครับ
nayoung
Newbie
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2011, 06:22:17 pm »

tot  เหรอครับ 7วัน เสีย 4วัน หลังอาหาร ครับ  วิ่งบางไม่วิ่งบาง บางครั้งโทรไปโอเปอเรเตอร์ บอก รถชนเสา ไฟฟ้า เซ่งเสาไฟเลยครับ มันทามไม่ชนเป็ดชนวัว ชนไก่ ชนเสาไฟทุก 4วันเลยครับ แต่ผมสังเกตน่ะครับ ไม่รู้เน็ตของอะไรที่เค้ามุด ลงใต้ดิน ผมเห็นเค้ามุด อยู่ไม่กล้าถามครับ
TEE007
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 14, มิถุนายน 2011, 06:39:21 pm »

ขอมา 10 ปี เพิ่งจะได้ครับ 4M โทรศัพท์เสียเกือบทุกอาทิตย์ โทรไปแจ้งบอกว่าถูกขโมยเคเบิ้ลเซ็ง โดนขโมยบ่อยจัง
@แมว
Full Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2011, 03:55:21 am »

tot 6 mb 390฿
ขอนแก่น.com
Sr. Member

« ตอบ #15 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2011, 09:25:49 am »

ดีแล้วครับที่ท่านๆ ได้ใช้ 590 บาทได้ความเร็วตั้ง 4-5 ?

ผมจ่ายเดือนละ 790 ไม่รวม vat ยังได้แค่ 7-800 K วันดีคืนดีได้ 1.2-1.3 M
Chawave
Jr. Member
**

« ตอบ #16 เมื่อ: 15, มิถุนายน 2011, 03:23:59 pm »

ผมใช้  TOT 2 M ตั้ง 590 บาทเพราะ 6 M ยังเข้าไม่ถึงมาจริงไม่ถึง 1 M เจ็บปวดมากเพราะไม่มีเจ้าอื่นให้เลือก
nayoung
Newbie
*

« ตอบ #17 เมื่อ: 16, มิถุนายน 2011, 07:18:54 pm »

ผมรู้ล่ะครับว่าเน็ตของอะไรที่มุดลงดิน 3bb ครับ ไปติดมาแล้ว ครับ ใช้มาประมานเดือน ล่ะครับ ไม่มีเสียเลยครับ วิ่งเต็มๆๆโหลด บิทไม่มีงอแง ขยันวิ่งจิงๆๆ
addy
Full Member

« ตอบ #18 เมื่อ: 20, มิถุนายน 2011, 06:13:20 pm »

ตอนนี้ปรับมาใช้ 3MB 2 เดือนแรก 390 เดือนถัดไป 490 บาท แลกซื้อ modem มาตัว ราคา 99 บาท
ของ TOT ชอบติดๆ ดับๆ แปลกดี เมื่อก่อนโทรไปแจ้ง ช่างบอกสายผม 6 เมก รับไม่ไหว ผมเลยบอกว่าไม่ไหวก็ปรับลงมาเลย ผมต้องการใช้ได้เมื่อเปิดคอมฯ ตอนเปลี่ยนโปรฯ เจ้าหน้าที่ชุมสายบอกบ้านผมรับได้ถึง 7 MB ผมบอกสวนไปคำเดียวว่าผมต้องการ 3 MB ครับ ทำให้ผมด้วย วิ่งต่ำๆ ก็ได้นิ ไม่มีใครแย่งที่ speed นี้
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์