ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
30, เมษายน 2024, 08:51:52 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  luxe tv HD ทาง vinasat ไม่มีสัญญาณ ช่วยเช็คทีครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: luxe tv HD ทาง vinasat ไม่มีสัญญาณ ช่วยเช็คทีครับ  (อ่าน 2312 ครั้ง)
tgland
Sr. Member

« เมื่อ: 15, กรกฎาคม 2011, 10:48:20 pm »

หลังจากทำการเปลี่ยน lnb ตัวเดิม ออก
แล้ว เอา lnb ของ dynasat สมัยที่ใช้กับจานดำ รับแอสโตรเมื่อก่อน เปลี่ยนแทน
ปรากฎว่า ช่องอื่นๆของ K+ รับได้หมดตามปกติ แต่ช่อง luxe tv HD ความถี่ 10968 หายจ้อย ไม่มีสัญาณ ทั้งที่ก่อนเปลี่ยนก็ดูอยู่เลย
จึงอยากทราบว่าช่องนี้สัญญาณมันอ่อนกว่าช่องอื่น หรือเปล่าครับ หรือเขาเปลี่ยนความถี่ไปแล้ว
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
wrarin
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 15, กรกฎาคม 2011, 10:53:21 pm »

นะตอนนี้ยังดูได้ปรกติครับ แต่สัญญาณจะอ่อนหน่อยหนึ่ง
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
mc_samrong
Special Member
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 15, กรกฎาคม 2011, 10:55:28 pm »

ดูได้ครับ
dk
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 16, กรกฎาคม 2011, 10:01:01 am »

บางช่วงก็จอมืดเหมือนกันครับ
micron
Newbie
*

« ตอบ #4 เมื่อ: 18, กรกฎาคม 2011, 10:10:52 pm »

เข้าใจว่าเจ้าของกระทู้สแกนช่องไม่เจอ ก็เลยสงสัย
ช่วงนี้ผมก็เจอเจอเหมือนกันครับคือหลังจากลงโปรแกรมใหม่และสแกนช่องดาวเทียม vinasat ใหม่บางเวลาก็เจอบางเวลาก็ไม่เจอเหมือนกัน
ทางแก้คือถ้าสแกนไม่เจอให้รออีกซัก 2-3 ชั่วโมงแล้วลองใหม่ก็ได้แล้วครับ
คิดว่าคงไม่ใช่เกิดจากสัญญาณอ่อนเพราะผมใช้จาน 120ซม.สัญญาณยังไม่มีเลยครับ (ช่วงที่สแกนไม่เจอ)
tgland
Sr. Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 19, กรกฎาคม 2011, 09:03:14 am »

เข้าใจว่าเจ้าของกระทู้สแกนช่องไม่เจอ ก็เลยสงสัย
ช่วงนี้ผมก็เจอเจอเหมือนกันครับคือหลังจากลงโปรแกรมใหม่และสแกนช่องดาวเทียม vinasat ใหม่บางเวลาก็เจอบางเวลาก็ไม่เจอเหมือนกัน
ทางแก้คือถ้าสแกนไม่เจอให้รออีกซัก 2-3 ชั่วโมงแล้วลองใหม่ก็ได้แล้วครับ
คิดว่าคงไม่ใช่เกิดจากสัญญาณอ่อนเพราะผมใช้จาน 120ซม.สัญญาณยังไม่มีเลยครับ (ช่วงที่สแกนไม่เจอ)

ใช่ครับ ผมใช้เครื่อง supernet  ตอนลงโปรแกรมใหม่ตอนแรก ภาพก็มาครับ แต่พอดี อยากจะลองรับ astro กับ nss6 ดู
 แต่ผมไม่มี lnb แบบ universal มีแต่แบบใช้กับจานดำ ของไดน่าแซท อยู่
แต่ลองแล้วเวลาใช้กับจานแดง มันหาคลื่นยากกว่าก้เลยลองเอา lnb จากจาน ที่รับ vinasat มาลองเปลี่ยนดู
ทีนี้พอตอนติดตั้ง ก็ลืมดูคลื่นของช่องluxe tv ว่ามีไหม พอยึดlnb เรียบร้อย ปรากฎว่าความถี่นี้ไม่มา ก็เลยสงสัยครับ
แล้วก็ยังไม่มีเวลาลองกลับไปใหม่
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์