ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 12:58:03 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ท่านใดอยู่หาดใหญ่รบกวนลง code ดรีมบ๊อกซ์ ให้ผมหน่อยครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านใดอยู่หาดใหญ่รบกวนลง code ดรีมบ๊อกซ์ ให้ผมหน่อยครับ  (อ่าน 3199 ครั้ง)
Ryosuke
Newbie
*

« เมื่อ: 21, สิงหาคม 2011, 01:24:15 pm »

คือผมลองทำเองแล้วไม่ประสบความสำเร็จครับ แล้วก็ให้เจ้าของ server remote มาให้แล้ว แต่เขาก็งงทำไมไม่ได้
เขาบอกอาจจะเป็นเพราะใช้เนตหอเลยอาจจะมีปัญหา หรือไม่ก็ router หรือ ip ไม่ใช่ของเครื่องหรือเปล่า(เพราะใช้เนตหอ) หรืออะไรก็ไม่ทราบ
เลยอยากให้พี่ๆช่วยลง code จะใช้ DCC หรืออะไรก็ได้ครับ ขอท่านที่มีอุปกรณ์ทุกอย่างครบอะครับ
แบบผมขอหิ้วไปแค่ตัว Dreambox แล้วให้พี่ๆช่วยลง code ให้ผมหน่อยจะได้ไหมครับ
แบบครั้นจะส่งไปให้เขาลง code ก็รอไม่ไหวน่ะครับ (แถมผมก็ต้องออกค่าส่งเอง)

โทรติดต่อ 0803999288 หรือ real-001@live.com นะครับ

ขอความกรุณาด้วยครับ ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
Ryosuke
Newbie
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2011, 01:24:53 pm »

ผมใช้ DM500s รุ่นมาตรฐานทั่วไปนะครับ
ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pubol
Newbie
*

« ตอบ #2 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2011, 05:26:07 pm »

ลองกดดาวน์โหลด ปลั๊กอิน ดูครับ  หากโหลดได้ เน็ตก็ไม่มีปัญหา 

หากขึ้นเออเร่อกากะบาดสีแดง  คือเน็ตมีปัญหา
jay
Special Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2011, 09:33:11 pm »

ถ้ามีสายอัพโหลดมันก็ทำไม่ยากครับ ผมเองก็ไม่เคยทำแต่เมือ่วานมีลูกค้าเอามาให้ทำ ลองหลายโปรแกรมก็ลงได้แต่จอมืด
ผมเลยให้เจ้าของเครื่องไปขอโค๊ดใหม่มาลงแล้วใช้ได้เลย เครื่องแรกที่ลงdb ปกติลงแต่hd
barw216
Sr. Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 21, สิงหาคม 2011, 10:30:26 pm »

อยู่ตรงไหนของหาดใหญ่ครับ
Ryosuke
Newbie
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 22, สิงหาคม 2011, 04:52:40 am »

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณพี่ๆหายท่านที่โทรมาให้ความช่วยเหลือนะครับ แต่เผอิญเมื่อวานตอนเย็นผมมีธุระครับ กลับมาก็ดึกแล้วครับ
ยังไงต้องขอโทษพี่ๆทุกท่านจริงๆครับ จึงอยากให้พี่ๆท่านใดพร้อมช่วยเหลือผม รบกวนติดต่อทาง email แทนจะได้ไหมครับ
วันธรรมดาผมไม่ค่อยสะดวกติดต่อทางโทรศัพท์ครับ จึงอยากให้พี่ๆรบกวนฝากเบอร์ไว้ในเมล์ แล้วผมจะขอติดต่อกลับไปเองครับ

ปล มีพี่ๆจากกรุงเทพ โทรมาเยอะมาก ผมต้องขอขอบคุณจริงๆครับ แต่อยากได้พี่ๆที่อยู่ใกล้ๆหาดใหญ่น่ะครับ แบบผมอยากฝากเครื่องไปทำเลยน่ะครับ

ต้องขอขอบคุณพี่ๆผู้มีน้ำใจทุกๆท่านมากๆครับ ได้เรื่องอย่างไรจะมาอัพเดทให้ครับ
(ถ้ายังไม่ได้ผมค่อยขออนุญาตมาตั้งกระทู้ใหม่อีกแล้วกันนะครับ ^^)

อยู่ตรงไหนของหาดใหญ่ครับ
อยู่แถว มอ.หาดใหญ่ครับพี่
terd
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 22, สิงหาคม 2011, 09:14:30 am »

เน็ตหอผ่าน login หน้าเว็บด้วยคอม คงใช้ DB ไม่ได้ ยิ่งแบบปิ ดpopup แล้วdisconnect ทันทีคงต้องเปิดคอมค้างไว้แล้วยิงผ่าน DIR600ที่คุณมีอยู่ ยกเว้นจะคุยกับ admin ให้เขาปล่อยaccให้ DB แบบไม่ต้อง login
ghompol
Sr. Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 22, สิงหาคม 2011, 10:39:47 am »

-  destop/ notbook
- USB / PCI wirless
- lock in des/notbook
- share  port lan rj45 ( crosover )
   enjoy
napong
Jr. Member
**

« ตอบ #8 เมื่อ: 22, สิงหาคม 2011, 11:26:57 am »

ผมอยู่ราษฎร์ยินดี แกรนด์พาเลซ พาเครื่องมาเลยน้อง ฟรี
su_rong
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 22, สิงหาคม 2011, 03:03:30 pm »

ผมก็อยู่มอ.หาดใหญ่ ก่อนที่จะไปใช้ที่บ้านก็ทดลองต่อสาย lan ที่ทำงานดูก่อนแล้วจึงไปต่อกับ adsl ที่บ้าน
Ryosuke
Newbie
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2011, 04:38:17 pm »

ตอนนี้ทำได้แล้วครับ ขอบคุณน้ำใจจากทุกท่านมากๆครับ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์