ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 07:52:51 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  รับช่องไทย ที่เมืองจีน
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: รับช่องไทย ที่เมืองจีน  (อ่าน 5123 ครั้ง)
xst171
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 23, สิงหาคม 2011, 09:26:06 pm »

พยายามหาข้อมูล ว่าทำยังไง ถึงรับช่องไทย 3, 5, 7, 9 ธรรมดานี่แหละ ที่เมืองจีน กวางเจาได้บ้าง
พอดี เห็นว่า สัญญาณ ไทยคม ถึงที่นั่นใช่มั้ยครับ และ เหมือนเคยเจอว่า True ที่นั่นก็มี แต่แอบแพง
อย่างนี้แสดงว่า เอาจาน ใหญ่ และ กล่อง DTV เมืองไทย ต่อรับฟรี ได้เหมือนเมืองไทยเลยใช่มั้ยครับ

หรือมีวิธีอื่น แนะนำมั้ยครับ พอดี บางคนบอกให้ดูออนไลน์ แต่ว่า มันช้ามาก และจอมันก็เล็กด้วย แถมต้องเปิดคอมอีกต่างหาก ไม่สะดวก
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
phot9724
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 23, สิงหาคม 2011, 10:52:38 pm »

-ที่กวางเจา ไทยคม5 ku บีมไม่ถึงครับ-ไม่สามารถเอาเครื่องรับของDTVไปรับที่นั่นได้ครับ-แต่เราสามารถติดตั้งจานดำเพื่อรับช่องไทยคม5 c-band ได้ครับเพราะบีมครอบคลุมอยู่ครับ-น่าจะใช้หน้าจานประมาณ6ฟุตครับ
-ดูบีมตามนี้ได้เลยครับ
http://tcns.thaicom.net/Footprint4_1.html
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า

aastro
Sr. Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2011, 02:02:32 am »

ไม่รู้ความจริงที่ว่าเมืองจีน ประชาชนทั่วไปจะติดจานดาวเทียมไม่ได้ จริงหรือเปล่า เคยได้ยินมา จะติดได้เฉพาะกลุ่มคนที่มีฐานะเเละสังคม เท่านั้น ??
chainaboy
Hero Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2011, 07:49:09 am »

การติตตั้งจานดาวเทียยมที่จีนต้องขออนุญาติจากทางการครับ มันไม่ใช่นึกจะติตก็ติดตั้งได้เลยเหมือนอย่างไทยเราครับ กฎหมายเขายังไม่เปิดกว้างให้ได้รับข้อมูลข่าวสารอย่างเสรีเหมือนไทยเราครับ.
pebhmoob
Full Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2011, 08:26:33 am »

ตามนี้เลยครับhttp://www.lyngsat-maps.com/maps/thai2_spot.html
หมวดจ้อง
Hero Member

« ตอบ #5 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2011, 08:52:39 am »

มิน่าล่ะ ผลิตเครื่องส่งมาไทยเยอะแยะ   ที่แท้ในบ้านห้ามขายกันมั่วซั่วนี่เอง
ดีใจจังวุ้ย ที่เกิดเป็นคนไทย

prakittipong
Newbie
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2011, 09:16:42 am »

การติตตั้งจานดาวเทียยมที่จีนต้องขออนุญาติจากทางการครับ มันไม่ใช่นึกจะติตก็ติดตั้งได้เลยเหมือนอย่างไทยเราครับ กฎหมายเขายังไม่เปิดกว้างให้ได้รับข้อมูลข่าวสารอย่างเสรีเหมือนไทยเราครับ.
ถูกต้องเลยครับ ที่สิงคโปร์ก็เช่นเดียวกัน ใครเผลอไปติดจานสุ่มสี่สุ่มห้า มีหวังได้นอนคุกกันล่ะครับ
xst171
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2011, 09:41:29 pm »

สมมุติว่า ถ้าแอบติดได้ ต้องซื้อจานดำรุ่นไหน กล่องอะไร ถึงดูได้ครับ หรือไปซื้อที่เมืองจีนได้ครับ
chainaboy
Hero Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 24, สิงหาคม 2011, 10:27:22 pm »

เรียนท่าน xst171ครับ ถ้าสมมุติว่าแอบติดได้ ท่านก็ทำผิดกฎหมายความมั่นคงของเขาครับ  ต้องขออนุญาตก่อนครับ.
prakittipong
Newbie
*

« ตอบ #9 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2011, 09:02:58 am »

สมมุติว่า ถ้าแอบติดได้ ต้องซื้อจานดำรุ่นไหน กล่องอะไร ถึงดูได้ครับ หรือไปซื้อที่เมืองจีนได้ครับ
สัญญาณของดาวเทียมไทยคม มีฟุตปริ้นต์ไปถึงกวางเจาครับ ใช้จานดำขนาด 6 ฟุต กับเครื่องรับ FTA ทั่วๆไป ก็ใช้ได้ครับ
mc_samrong
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 25, สิงหาคม 2011, 05:04:53 pm »

กฎหมายความมั่นคงมีโทษรุนแรง การแอบติดตั้งค่อนข้างเสี่ยงมากนะครับ
phot9724
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2011, 12:20:32 am »

กฎหมายความมั่นคงมีโทษรุนแรง การแอบติดตั้งค่อนข้างเสี่ยงมากนะครับ
-เห็นด้วยครับ

kom
Hero Member

« ตอบ #12 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2011, 08:36:02 am »

ในป่า ในเขา เห็นติดกันเยอะแยะนี่คับ เคยเห็นตามทีวีจีน
click
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2011, 10:29:36 am »

ตกลงจีนมันส่งให้ใครดู.....ซีแบนด์เพียบหลายดาวด้วย.....งง

chainaboy
Hero Member

« ตอบ #14 เมื่อ: 26, สิงหาคม 2011, 02:57:44 pm »

ตามที่เราเห็นในทีวีมีจานดาวเทียมติดอยู่ตามบ้านนอกตามป่าตามเขานั้น เป็นดาวเทียมของหน่วยงานปกครองส่วนท้องถิ่นของรัฐที่บริการให้ประชาชน ได้รับอนุมัติจากรัฐบาลกลาง ถ้าเอกชนทั่วไปจะติดตั้งต้องขออนุญาตก่อน
oad_
*

« ตอบ #15 เมื่อ: 28, สิงหาคม 2011, 12:01:16 pm »

ตามที่เราเห็นในทีวีมีจานดาวเทียมติดอยู่ตามบ้านนอกตามป่าตามเขานั้น เป็นดาวเทียมของหน่วยงานปกครองส่วนท้องถิ่นของรัฐที่บริการให้ประชาชน ได้รับอนุมัติจากรัฐบาลกลาง ถ้าเอกชนทั่วไปจะติดตั้งต้องขออนุญาตก่อน
[/quote
]

ยังดีนะครับที่เปิดโอกาสให้ขออนุญาตได้ หุ หุ..
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์