ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
12, มิถุนายน 2024, 09:27:28 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  Openbox s10HD ขึ้นคำว่า oN ที่หน้าเครื่อง
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: Openbox s10HD ขึ้นคำว่า oN ที่หน้าเครื่อง  (อ่าน 7316 ครั้ง)
jadirek
Newbie
*

« เมื่อ: 06, กันยายน 2011, 12:56:33 am »

เนื่องจากได้ทำการ ลง firmware ตัว Sky box ไปครับ แล้ว Reboot ใหม่ ปรากฎว่า เครื่อง Boot ไม่ขึ้นครับ แล้ว ขึ้นคำว่า oN ที่หน้าเครื่องครับ ผมต้องทำอย่างไงบ้างครับ ขอบพระคุณอย่างสูงครับ  jadirek@gmail.com
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jay
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 06, กันยายน 2011, 07:12:22 am »

ถ้าทำไม่ได้ให้ติดต่อคนขายเลยครับเขาน่าจะทำให้ฟรี ทำไม่เป็นอาจกู่ไม่กลับเลยนะ
ให้โหลดเฟริมแวร์ลงผ่านสาย r232 ครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
DB Lovers
Full Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 06, กันยายน 2011, 09:21:58 am »

แนะนำลองทำตาม กระทู้นี้ ดูนะครับ เพราะส่วนใหญ่เจอแล้วแก้ได้ ตามที่เขาลองๆกันมา
thekop_liverpool
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #3 เมื่อ: 06, กันยายน 2011, 01:23:07 pm »

ผมพึ่ง เจอ เมื่อเช้า
 ให้ใช้ โปรแกรม s9 update หรือ พวก hd800 upgrade ที่มีอยู่ ตาม บอร์ด มาทำดูครับ
dxdream
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 06, กันยายน 2011, 02:46:37 pm »

เจอเหมือนกันเลย
ลอง 2 โปรแกรมแล้ว ไม่รอดครับ
bank
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 06, กันยายน 2011, 04:18:58 pm »

เนื่องจากได้ทำการ ลง firmware ตัว Sky box ไปครับ แล้ว Reboot ใหม่ ปรากฎว่า เครื่อง Boot ไม่ขึ้นครับ แล้ว ขึ้นคำว่า oN ที่หน้าเครื่องครับ ผมต้องทำอย่างไงบ้างครับ ขอบพระคุณอย่างสูงครับ  jadirek@gmail.com
เครื่องของท่านน่าจะเป็นเครื่องโคลน
jay
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 06, กันยายน 2011, 07:47:32 pm »

เครื่องของท่านน่าจะเป็นเครื่องโคลน
ไม่ใช่หรอกครับอ่านดีๆก่อน เขาเอาเฟริมแวร์ของ sky box ไปลง ซึ่งไม่ใช่ของมัน ก็เจอแบบนี้ครับแต่แก้ได้โดยลงผ่านสาย
ตัวเครื่องผมดูไม่ออกว่าโคลนหรือไม่โคลน แต่อยากรู้ให้ดูที่ CPU มันมีแท้กับเทียม ประมาณนี้
thekop_liverpool
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 06, กันยายน 2011, 09:55:16 pm »

น่า จะลอง โปรแกรม ที่ ต่อสาย rs232 ตัวอื่นดูบ้าง
jay
*

« ตอบ #8 เมื่อ: 06, กันยายน 2011, 10:25:33 pm »

ถ้าไม่มีที่ทำหรือทำไม่ได้ ส่งมาหาผมได้ครับ ทำได้คิด200 ทำไม่ได้ไม่คิดเงิน ค่าขนส่งลูกค้าออกเองครับ
ที่อยูผมอยู่หน้า2 ในทำเนียบช่างตืดจาน แนบเงิน100บหรือถ้าไม่สะดวกโอนก็แนบมา300เลย ทำไม่ได้ส่งคืนพร้อมเงิน200
เมล์มาสอบถามก็ได้ครับ
not
Full Member

« ตอบ #9 เมื่อ: 07, กันยายน 2011, 10:05:44 pm »

ผมว่าน่าจะลอง fw ตัวเก่าๆมาลองใช้ดูบ้าง เอาตัวที่มากับเครื่อง
แล้วลองถอยหลังลงไปครับ (ตั่งหลักใหม่) ผมลองแล้วได้ผลครับ
ja
*

« ตอบ #10 เมื่อ: 08, กันยายน 2011, 01:06:48 am »

ผมลองแล้วครับ ไม่เป็นผล โดยใช้ Program EromUpgrade.EXE กับสาย Null modem ครับ โดยใช้ FW ที่เป็น Version    HDS2_DUMP.abs 18/3/2554   ครับ ทำตามขั้นตอนในกระทู้ ทุกอย่างครับ อาการเหมือนเดิม ไม่มีเปลี่ยนแปลง ครับ อย่างนี้อาการของผมน่าจะเกิดจากอะไรครับ และ จะแก้ไขได้อย่างไงบ้างครับ ขอบคุณสำหรับ ข้อมูลทุกท่านน่ะครับ รวบกวนกันอีกทีน่ะครับ
ถ้าทำอย่างที่บอกไม่ขึ้นก็คงจบแล้วล่ะครับ
dreamdream
Newbie
*

« ตอบ #11 เมื่อ: 08, กันยายน 2011, 05:29:54 pm »

ลองใช้ Upgrade_PVR800 HD Tool ครับ ต่อสาย Null modem ไว้ เปิดโปรแกรม Bowl หา ตัว Fw ที่จะลง ติ้กถูกที่เช็คบ๊อกด้านล่าง
เทคนิคอยู่ที่ โปรแกรมบอกให้รีเซตเครื่อง ให้ปิดสวิทต์ที่ เครื่องแล้วเปิดใหม่ จะ Connect ติด แล้วจะลง ได้ พอเสร็จขั้นแรกโปรแกรมจะถามว่า
จะลง Data ไหม ก้อกด next ต่อ จนจบ เครื่องจะรีบุูทเอง   คราวนี้ก้อใช้โปรสแกรม STBHD_LAN_MM โดยใช้สายแลนจะลงอะไรห้อได้ง่ายดี
ผมมือใหม่ครับ แก้ไปแล้วสามเครื่องได้ผลครับ ( หลีกการใช้ตัวแปลง usb to rs232 นะครับ หาคอมบ้านทำดีกว่า ชัวร์)
jay
*

« ตอบ #12 เมื่อ: 09, กันยายน 2011, 06:56:12 pm »

ผมก็ทำตามกระทู้ครับ แต่เปิดทั้งวันไม่เป็นไร ปิดไว้ตอนเช้ามาเปิดก็เป็นอีกเหมือนเดิม
ถามคนขายแล้ว เขาว่า ถ้าลงเฟริมแวร์ ที่เป็นของsky box - openbox s10 จะเจออาการนี้
วิธีแก้ต้องอัพเฟริมแวร์จากโรงงานผ่านสาย232 ครับ แล้วต้องทำต่ออีกหลายขั้นตอน ตอนนี้ใช้ได้แล้ว
jay
*

« ตอบ #13 เมื่อ: 11, กันยายน 2011, 05:53:11 pm »

ใช้ได้แค่วันเดียว ตอนเช้ามาเปิดอีกขึ้นonค้างเหมือนเดิม เลยหาวิธีทำที่ไม่เหมือนในกระทู้ ตอนนี้ทำได้แล้วครับ
แตขอไม่บอกวิธีทำครับ.....ลองอีกสักอาทิตย์ก่อน ไม่อยากให้ข้อมูลที่ผิดๆไปใช้กัน
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์