ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
30, เมษายน 2024, 01:24:29 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ขอคำแนะนำมี ABS-3Q76 แต่ไม่มีการ์ด จะต้องทำไงถึงจะดูกับจานดำหัว X2 ได้ครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำมี ABS-3Q76 แต่ไม่มีการ์ด จะต้องทำไงถึงจะดูกับจานดำหัว X2 ได้ครับ  (อ่าน 2196 ครั้ง)
HalogenBombie
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 12, กันยายน 2011, 03:40:17 pm »

รายละเอียดคือที่บ้านต่างจังหวัดติดจานดำกับหัว LNBF C-BAND PSI X2 และใช้ MULTI SWITCH แยกไป 4 ห้อง ใช้ PSI Receiver o2 อยู่ 2 ห้อง
ตอนนี้อยากติดเพิ่ม แต่ไอ้เจ้า ABS-3Q76 ของ True ที่ผมเอาติดมาด้วยตอนย้ายบ้าน 2 ตัว ไม่รู้ว่าการ์ดมันหายไปไหน เปิดเครื่องเจอแต่หน้าจอ E52 ตลอด

พยายามหาข้อมูลในกระทู้เก่าของพี่ๆ ในบอร์ดนี้มาอ่าน ก็ยังไม่เข้าใจ

รบกวนสอบถามว่า  1. ควรหาซื้อการ์ดมาใส่ไหม ราคาเห็นอยู่ประมาณ 1500
                       2. ซื้อ PSI Receiver o2 หรือยี่ห้ออื่นมาใช้ ราคาไม่น่าเกิน 1200 
                       3. พี่ๆ มีคำแนะนำให้แก้ใขเองเบื้องต้นมั้ยครับ
                       4. ขายไป (จะมีคนซื้อรึเปล่า)

ขอบคุณล่วงหน้าครับ บอร์ดนี้มีประโยชน์จริงๆ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
jay
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 12, กันยายน 2011, 03:50:18 pm »

ส่งมาแลกกับเครื่องรับจานดำเลือกเอาได้ผมมีแค่ ไดน่าแซทรุ่นล่าสุด หรือ ไอเดีย แซท  หรือขายแล้วซื้อเครื่องใหม่ครับ
โทรถามได้0879977166
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 12, กันยายน 2011, 04:14:49 pm »

ส่งมาแลกกับเครื่องรับจานดำเลือกเอาได้ผมมีแค่ ไดน่าแซทรุ่นล่าสุด หรือ ไอเดีย แซท  หรือขายแล้วซื้อเครื่องใหม่ครับ
โทรถามได้0879977166
เมมเบอร์ไว้แล้วขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ ถ้าจะต้องแลกหรือขาย มีพี่ๆ ที่อยู่ในเชียงใหม่บ้างมั้ยครับ
fat
Special Member
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 12, กันยายน 2011, 04:18:28 pm »

ติดต่อทางเมล์นะครับอยู่เชียงใหม่อยู่จ๋อมต๋อง
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 12, กันยายน 2011, 04:34:01 pm »

ติดต่อทางเมล์นะครับอยู่เชียงใหม่อยู่จ๋อมต๋อง
อ้าวพี่ผมอยู่จอมทองเหมือนกันครับ ต.ข่วงเปา หมู่ 9

e-mail : raschkris@hotmail.com
ขอบคุณครับ 
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์