ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
29, เมษายน 2024, 06:46:52 am
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: Thontกล่องแอนดรอย livetv55 star4k hd2live iptvso เซิรฟskynet/500 ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  เครื่องรับระบบ Hi Definition PVR
| | |-+  dreamBox มีวิธีแก้อย่างไร เปิดเครื่อง ให้เป็นช่องเดิมกับตอนที่ปิดเครื่องครับ
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: dreamBox มีวิธีแก้อย่างไร เปิดเครื่อง ให้เป็นช่องเดิมกับตอนที่ปิดเครื่องครับ  (อ่าน 8902 ครั้ง)
ชาติ
บุคคลทั่วไป

« เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2009, 07:05:08 pm »

ทำอย่างไรตอนเปิดเครื่อง ให้เป็นช่องเดิมที่ปิดเครื่อง ของผมเวลาเปิดใหม่จะเป็น ช่อง 1 ทุกที่ มีวิธีแก้อย่างไรครับ ขอบคุณครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
pusit
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 04, กุมภาพันธ์ 2009, 07:18:12 pm »

เปิดช่องที่ต้องการไว้ แล้วกดเมนู รีบู๊ชเครื่อง เท่านี้ทุกครั้งที่เปิดเครื่องช่องที่ต้องการก็จะมาตามที่ต้องการ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
bawy
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #2 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2009, 05:12:06 am »

เอาแบบง่ายๆไม่ต้อง reboot ก็ได้
1.เปิดช่องที่ต้องการ
2.กด ok
3.กด Menu
4. มีหน้าต่าง sevice Menu ขึ้นให้เลื่อนไปที่หัวข้อ  set as start up service
5. กด OK.
เป็นอันเสร็จ
keng
Newbie
*

« ตอบ #3 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2009, 02:37:32 pm »

เท่าที่เคยลอง ทำแบบคุณ bawy บางทีไม่ได้ครับ วิธีคุณ pusit จะแน่นอนกว่าครับ
แทน
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #4 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2009, 02:54:03 pm »

ต้อง reboot ด้วยครับ ไม่ใช่ชักปลั๊กนะ
ไม่งั้นเครื่องไม่จำ
ชาติ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #5 เมื่อ: 05, กุมภาพันธ์ 2009, 08:18:17 pm »

ขอขอบคุณทุกท่านอย่างมากครับผม คุณ pusit ครับ ช่วยบอกขั้นตอนวิธี รีบู๊ซ เครืองหน่อยครับ
pusit
Special Member
*

« ตอบ #6 เมื่อ: 06, กุมภาพันธ์ 2009, 01:59:40 pm »

1.เปิดช่องที่ต้องการ
2.กด Menu
3.เลือก Shutdown
4.เลือก Reboot now
6.รอให้เครื่อง Reboot จนมีภาพขึ้นมาเป็นอันเสร็จสิ้น
ถามไม่ตรงคำตอบ
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #7 เมื่อ: 08, กุมภาพันธ์ 2009, 12:12:09 pm »

พยายามอ่าน กระทู้ที่ถาม และกระทู้ที่ตอบ อยู่หลายรอบ

เหมือนกับว่า ที่ช่วยกันตอบมา ไม่ตรงคำถามนะ

ที่ผมเข้าใจ น่าจะต้องการทำให้...

ถ้าผมดู hbo อยู่ แล้วก็ ปิด เครื่องไปเลย

วันถัดไป ผม เปิด เครื่องขึ้นมาใหม่ อยากให้เป็น hbo

ถึงตอนเย็น ผมดู tp1 อยู่ จากนั้นก็ ปิด เครื่อง !!!

พอวันต่อมา เปิด เครื่องอีกครั้ง ก็ควรจะเป็นช่อง tp1

...นี่คือ คำถาม ที่ถูกต้องหรือไม่ครับ

ถ้าไม่ใช่ความหมายที่ถูกต้อง ก็แสดงว่า คนที่ถาม ตั้งคำถาม ไม่ตรงกับคำตอบ ครับ

หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์