ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
27, เมษายน 2024, 04:25:37 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  ว่าด้วยเรื่อง ก้านจับ DUO nss6 บนหน้าจานซีแบนด์ ขนาด 5 ฟุต
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: [1] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ว่าด้วยเรื่อง ก้านจับ DUO nss6 บนหน้าจานซีแบนด์ ขนาด 5 ฟุต  (อ่าน 4232 ครั้ง)
บานชื่น
Hero Member

« เมื่อ: 23, มกราคม 2012, 05:09:56 pm »

มีผู้ผลิต ก้านจับดูโอ้ ในเชิงการค้า หลายราย ที่ใช้กับจาน5 ฟุต  ผมในฐานะผู้บริโภค ก็ได้ซื้อมาใช้หลากหลายยี่ห้อ ใช้ซ้ำแล้วซ้ำอีก จากการติดจานนับปี

ผลิตในเชิงการค้าโดยประทับตรายี่ห้อ พีเอส ไอ

ผลิตในเชิงการค้า โดย ค่ายไอเดียแซท

ผลิตเชิงการค้า โดยประทับตราไทยแซท ได้ความเอนกประสงค์การใช้งานหน้าจานหลายขนาด

ผลิตเชิงการค้า ประทับตราร้านพัฒนา ขายอันละ40บาท  หรือบางครั้ง พบในนามยี่ห้อ บีแซท
ผมขอชื่นชม ผู้ที่ผลิต ก้านจับรุ่นนี้มา ให้นักเล่นดาวเทียมได้ใช้ ข้อดีของก้านจับรุ่นนี้ สามารถ บิดหัวให้เอียงซ้ายหรือขวา ได้อย่างละเอียด หรือ จะยกให้สูงหรือตำลงมา สามารถปรับได้แบบละเอียด  จึงสามารถดูโอ ดาวเทียม NSS6 ได้สัญญาญแรง ทำง่าย ใครๆก็ทำให้รับสัญญาญแรงได้ โดยไม่ต้องอาศัยความชำนาญมาก      ซึ่งแตกต่างกับการออกแบบของค่าย ไอเดีย หรือไทยแซท จะหมุนซ้ายหรือขวา ยกสูงหรือตำทำได้โดยบิดเอาจากก้านโดยตรง ซึ่งข้อเสีย ก้านจับบิดตัวไม่ได้ละเอียด จึงทำให้ได้รับสัญญาญให้ ได้มาตราฐาน ความแรงทำได้ช้า หรือต้องอาศัยความชำนาญของช่าง

แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
fat
Special Member
*

« ตอบ #1 เมื่อ: 23, มกราคม 2012, 05:33:29 pm »

ขอบคุณที่ให้ดูครับและตัวไหนแรงที่สุดครับชี้เป้าด้วยครับ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
บานชื่น
Hero Member

« ตอบ #2 เมื่อ: 23, มกราคม 2012, 05:57:18 pm »

ก็ตัวนี้งั๊ย ใครๆๆก็ดูโอ้ได้ง่าย สัญญาญแรง ไม่ต้องอาศัยทักษะความชำนาญการดูโอ้เลยก็ได้สัญญาญแรง อย่างที่บอกไว้นั้นแหละ มันมีข้อดีสามารถปรับแบบละเอียด สูงต่ำหรือเอียงช้าย ขวาได้อย่างละเอียด  ต้องลองดูครับ ต้องชม คนออกแบบมา ครับ

jen
Sr. Member

« ตอบ #3 เมื่อ: 23, มกราคม 2012, 06:26:39 pm »

ไหนๆ ก็โชว์สินค้าแล้ว ช่วยลงภาพของจริงให้ดูได้ยิ่งดีครับ จักขอบคุณยิ่งนักครับ (อาจจะดูเป็นคำโบราณไปหน่อย)
...........ขอบคุณมากๆ ครับ.............
Kittipong
Hero Member

« ตอบ #4 เมื่อ: 23, มกราคม 2012, 06:36:52 pm »

แต่แถวบ้านหายากคงต้องใช้ แฮงเกอร์กับเหล็กรู มาดัดแปลงต่อไป  ขอบคุณสำหรับข้อมูลดี ๆ ครับ
ชัดเจน
Special Member
*

« ตอบ #5 เมื่อ: 23, มกราคม 2012, 07:25:20 pm »

ขอบคุณครับ
kss_ooy
Hero Member

« ตอบ #6 เมื่อ: 23, มกราคม 2012, 09:40:31 pm »

ดีครับให้ความรูัมาเพิ่มมากขึัน  ขอบคุณครับ

taklom
Full Member

« ตอบ #7 เมื่อ: 24, มกราคม 2012, 04:32:07 pm »

ผมว่าถ้ามือใหม่ ใช้ของไอเดียก็ง่ายนะครับ ผมเคยขายตัวของพัฒนา พี่เขาโทรมาถามซะครึ่งวันหาไม่เจอ พอเอาของไอเดียให้ไปพี่เขาบอกใส่แล้วเจอเลยแต่ผมไม่รู้ว่าพี่เขาได้เท่าไรนะ
DB Lovers
Full Member

« ตอบ #8 เมื่อ: 24, มกราคม 2012, 10:14:16 pm »

ขอบคุณครับ ถ้าอีกปลายสามารถทำแบบที่มีตัวยึดกับก้านฟีดได้ด้วยก็จะดีขึ้นอีกครับ อิอิ
หน้า: [1] ขึ้นบน พิมพ์