ชื่อ, บุคคลทั่วไป กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
28, เมษายน 2024, 11:08:47 pm
หน้าแรก ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก
ข่าว: :: ต้องการประชาสัมพันธ์สินค้าติดต่อ boransat@gmail.com ::

dvb

+  บอร์ดโบราณ ดาวเทียม - HD player - CCTV
|-+  อุปกรณ์เครื่องรับดาวเทียมทีวีดิจิตอล
| |-+  ถามตอบปัญหาดาวเทียมและทีวีดิจิตอล
| | |-+  asiasat5ku
0 สมาชิก และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ « หน้าที่แล้ว ต่อไป »
หน้า: 1 [2] ลงล่าง พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: asiasat5ku  (อ่าน 12984 ครั้ง)
Comsat125
Jr. Member
**

« ตอบ #20 เมื่อ: 26, มกราคม 2012, 04:27:04 pm »

ขอลองบ้างจะได้ไหมครับ Chokchai125@gmail.com
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
morn zone7
Hero Member

« ตอบ #21 เมื่อ: 26, มกราคม 2012, 04:45:34 pm »

ภาพด้านบน  ไม่เห็นดงกล้วย เลยนิครับ !   5 5 5

น้ำท่วมกล้วย
กำลังหาเงินซื้อกล้วยไปปลูกใหม่อยู่ครับ อิ อิ
แจ้งลบกระทู้นี้หรือติดต่อผู้ดูแล   บันทึกการเข้า
stp
Newbie
*

« ตอบ #22 เมื่อ: 26, มกราคม 2012, 06:38:52 pm »

ภาพด้านบน  ไม่เห็นดงกล้วย เลยนิครับ !   5 5 5

น้ำท่วมกล้วย
กำลังหาเงินซื้อกล้วยไปปลูกใหม่อยู่ครับ อิ อิ
จานรุ่นไหนเนี่ย หมวกครอบเท่าตัวเด็กเลย อิอิ

ดักทางกันหมดเลย อิอิ น้องใหม่ในวงการฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
kriengsak.b
บุคคลทั่วไป

« ตอบ #23 เมื่อ: 26, มกราคม 2012, 07:28:58 pm »

แล้วบ้านเช่ามันคืออะไรครับ
กล่องฝัน แอบอิงกับบ้านเช่า หรือคอนโด  ก่อนนี้ผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ค่อยๆอ่านในกระทู้จะเข้าใจเอง
buss
Special Member
*

« ตอบ #24 เมื่อ: 26, มกราคม 2012, 10:02:30 pm »

ขอบ้างสิ pakkabass@hotmail.com
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #25 เมื่อ: 27, มกราคม 2012, 12:28:09 am »

Asiasat5(100.5Ku) HD,Sd- Astro--Telkom---K+---1sky
ใครอยากดู mail มาหาผมนะครับ จะช่วยชี้ทางสว่างให้

เอาเม้าส์ชี้ที่รูปซองจดหมายที่อยู่ซ้ายมือ  จะเห็น Mail นะครับ
ทดลองหรือถาวร จะตายเร็วมั๊ย อยากหาสำรองไว้ เผื่อของบ้านเราโดนถล่ม จนรับไม่ได้ ถ้าจะกรุณา ขอน้อมรับด้วยความขอบคุณในน้ำใจแสนงามครับ
<------

wp11
Hero Member

« ตอบ #26 เมื่อ: 27, มกราคม 2012, 07:44:21 am »

ขอลองบ้างครับ wi_chit_11@hotmail.com

sakzaa
*

« ตอบ #27 เมื่อ: 27, มกราคม 2012, 08:25:09 am »

ขอมั่ง
ดาวดวงใหม่ของวงโคจร
*

« ตอบ #28 เมื่อ: 27, มกราคม 2012, 10:20:33 am »

ท่านที่ขอมามส่งให้ทงเมล์แล้วนะครับ เปิดเช็ตได้เลนะครับ

ขอรางานผลหนอยนะครับ
โอ้!! ขอขอบพระคุณก่อนเลย เดี๋ยววันอาทิตย์ว่างจะลองดูครับ

sakzaa
*

« ตอบ #29 เมื่อ: 27, มกราคม 2012, 10:32:22 am »

ท่านที่ขอมามส่งให้ทงเมล์แล้วนะครับ เปิดเช็ตได้เลนะครับ

ขอรางานผลหนอยนะครับ
ขอบคุณครับ
ว่างๆจะลองดู
niruk
*

« ตอบ #30 เมื่อ: 27, มกราคม 2012, 01:08:06 pm »

ใช้เครื่องอะไรตั้งจานครับ ถ้าใช้เครื่องรับธรรมดา ผมให้ท่านเก่งสุดยอดมากๆครับ
ส่วนใหญ่มีแต่เอาเครื่องธรรมดา มาต่อเทสดู ตอนตั้งจานเสร็จแล้วทั้งนั้น

แต่ถ้าเป็น S10 ผมก็สงสัยท่านเหมือนกัน ว่าท่านดูกันยังไง!!!!!!!!!!!!!

ที่โชว์รูปทั้งสอง ข้างบน  รูปแรก ของผม เครื่อง S10 อยู่คอนโด

ขอป๋า dk (ผู้ใช้จาน) S10 ใช้ดองเกิ้ลครับ

บ้านเช่ากับคอนโดต่างกันตรงไหนครับบบบบบบบบบ

คอนโดแพงกว่าห้องแถว และนิ่งกว่า(มั้ง) เพราะมันมีลิฟให้ขึ้นด้วยเลยลื่น ไม่สะดุด  อิ อิ

ผมถามเจ้าของกระทู้นะครับ ท่าน "อ้างอิงกระทู้" ผมมาไม่หมดมันเลยเกิดการสับสนได้นะครับ
ส่วนนึงเจ้าของกระทู้ตั้งจานไว้แล้ว ผมเลยถามว่า จขกท.ใช้เครื่องอะไรตั้ง
แต่ถ้าเป็น s10 มาตั้ง เลยเกิดการสงสัยว่า จขกท.ใช้เครื่องนี้ดูอะไรยังไง ทำไมต้องตั้งกระทู้ถาม
morn zone7
Hero Member

« ตอบ #31 เมื่อ: 27, มกราคม 2012, 02:27:41 pm »

ใช้เครื่องอะไรตั้งจานครับ ถ้าใช้เครื่องรับธรรมดา ผมให้ท่านเก่งสุดยอดมากๆครับ
ส่วนใหญ่มีแต่เอาเครื่องธรรมดา มาต่อเทสดู ตอนตั้งจานเสร็จแล้วทั้งนั้น

แต่ถ้าเป็น S10 ผมก็สงสัยท่านเหมือนกัน ว่าท่านดูกันยังไง!!!!!!!!!!!!!

ที่โชว์รูปทั้งสอง ข้างบน  รูปแรก ของผม เครื่อง S10 อยู่คอนโด

ขอป๋า dk (ผู้ใช้จาน) S10 ใช้ดองเกิ้ลครับ

บ้านเช่ากับคอนโดต่างกันตรงไหนครับบบบบบบบบบ

คอนโดแพงกว่าห้องแถว และนิ่งกว่า(มั้ง) เพราะมันมีลิฟให้ขึ้นด้วยเลยลื่น ไม่สะดุด  อิ อิ

ผมถามเจ้าของกระทู้นะครับ ท่าน "อ้างอิงกระทู้" ผมมาไม่หมดมันเลยเกิดการสับสนได้นะครับ
ส่วนนึงเจ้าของกระทู้ตั้งจานไว้แล้ว ผมเลยถามว่า จขกท.ใช้เครื่องอะไรตั้ง
แต่ถ้าเป็น s10 มาตั้ง เลยเกิดการสงสัยว่า จขกท.ใช้เครื่องนี้ดูอะไรยังไง ทำไมต้องตั้งกระทู้ถาม

ขอโทษครับ ขำ ขำครับ
ผมคิดว่าท่านคงเข้าใจแล้วละครับ เรื่องบ้านเช่า เลยอ้างแค่ตรงนั้นและ อยากให้ ขำ ขำ
ขอโทษหากขำไม่ออก
niruk
*

« ตอบ #32 เมื่อ: 27, มกราคม 2012, 11:27:25 pm »

ผมอ่านกระทู้นี้ แล้วผมสงสัยมากๆคือ เจ้าของกระทู้ ตั้งจานได้อย่างไร!!!!!!!!!!
ดาวดวงนี้ใช่ว่าตั้งกันง่ายๆ เครื่องรับธรรมดา คุณภาพไม่เกิน 20(อุดร)
ซึ่งเป็นเรื่องที่ยากมากๆในการตั้งจานด้วยเครื่องรับธรรมดา

ส่วนเครื่องรับ HD ผมก็สงสัยอีกเช่นกัน ว่าคนที่ซื้อเครื่อง HD แล้วสามารถตั้งจานได้
แต่ไม่รู้ว่าดูได้อย่างไร เค้าซื้อเครื่องนี้มาทำอะไร จริงมันอาจดู C Band ได้ แต่ใช่เหรอ
ซื้อมาดู C Band ส่วนใหญ่คนก็ซื้อมาดู 2 ทั้งนั้น บ้านเช่า คอนโด พูดเรื่องอะไร
แต่ก่อนมีเหรอคนซื้อ 500s มาดู C Band

มีไครสงสัยบ้างไหม หรือปล่อยมันออกอ่าวไทย ไปเรื่อยๆ
ชั่งมัน ขอพิมพ์เพิ่มตัวเลขกระทู้ให้ตัวเองก็พอ!!!!!!!!!!!
dpongsree
Sr. Member

« ตอบ #33 เมื่อ: 28, มกราคม 2012, 01:34:43 pm »

ผมซื้อ dr sat hd มาตั้งแต่มาใหม่ๆ ประมาณ กันยา-ตุลา 2543 ไม่ได้ตั้งใจเอามาดูสอง เพราะดูสองแบบเคเบิ้ลอ็อฟติคที่ตอนนั้นมี hd 3 ช่อง (เพิ่มเป็น 11 ช่องทีหลัง) ตอนนั้นสองมี nfl ที่ช่อง asn ระบบธรรมดา พอดี skynindo เปิดตัวที่อินโดฯ และมีช่อง asn ที่เป็น hd ผมดู nfl จาก skynindo ที่เปิดฟรีจนจบ super bowl เมื่อ กุมภา 2554 แค่นี้ ผมถือว่าคุ้มแล้วสำหรับ dr sat hd ราคาซื้อตอนนั้น 3700 บาท
จากนั้นผมก็ได้ดูของ skym=nindo มาเรื่อยๆ เขาเปิดฟรีแทบจะทุกสุดสัปดาห์ บางทีก็ลืมปิด เปิดเลยมาถึงวันอังคารก็มี เมื่อเขาปิด ผมก็หมุนจานมาที่ asat5 ดู luxe, ftv, euronews, france24 และอื่นๆ ที่เป็น feed กีฬาดีๆ ก็หลายครั้ง ต่อมามี trace sport และ trace urban ที่เป็น hd ทั้งคู่เพิ่มเข้ามาอีก บางทีหันมาดู hd ของ tpbs บ้าง ของ อินเดียบ้าง หรือไม่ก็หยุดที่ measat3 c ดู fashion one, setanta บ้าง หรือไม่ก็หันไป vinasat ทั้ง c และ ku ดูช่องที่เขาปล่อยฟรี มีพรีเมียร์ดูหลายคู่ต่อสัปดาห์ แค่นี้ก็คุ้มจนพูดไม่ถูก ผมดูไปดูมา ใช้เวลาเล่นเครื่องนี้มากกว่าสองที่เสียเงินปีนึงหลายหมื่น จึงสำนึกได้ว่า "จงอย่าโง่เสียเงินอยู่เลย" ก้อบอกเลิกสอง ทำให้มีเวลาหมุนจานเล่นสนุกมากขึ้น
ถ้าคุณได้ลองแล้วจะรู้ว่าสนุกและประหยัดกว่ามากกกกกก..
dpongsree
Sr. Member

« ตอบ #34 เมื่อ: 28, มกราคม 2012, 01:49:25 pm »

ขอโทษ พิมพ์ปีผิดไปตั้ง 10 ปี ที่ถูก กย-ตค 2553 ครับ ไม่ใช่ 2543 ที่เป็นปี คศ. 2000 ยังมิบังอาจเล่นเครื่อง hd
sakzaa
*

« ตอบ #35 เมื่อ: 10, กุมภาพันธ์ 2012, 11:38:28 am »

asiasat5kuผมดูโอ้กับnss6ความถี่12357h43200ได้คุณภาพสัญญาณ71%แต่ไม่มีภาพ บ้านเช่าก็มี
หน้า: 1 [2] ขึ้นบน พิมพ์